• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

jpnguyen

Cũng chẳng cải thiện được bao nhiêu đâu!!!
máy của mình loa ngoài nó cũng bị nhỏ. Hôm nay đem ra ngoai cửa hàng hỏi thì họ nói là cũng đã có 1 vài trường hợp tương tự , và phải dem di bảo hành. Chắc ngày mai đem cục cưng đi kiểm tra thôi.
Có ai bị lỗi này không? Khi tắt màn hình thì không nhận được tin nhắn. Mình đã tét lại nhiều lần rùi. Tắt màn hình con Diamond, dùng máy khác gửi SMS đến đợi dài cả cổ vẫn không thấy báo nhận được tin nhắn. Bật bàn mình lên thì nó mới có chuông báo nhận được tin nhắn. : :-/ . Có ai bị trường hợp này không? Hay là tại máy của mình nhỉ :(( .

Last edited by a moderator:

quangtran

bạn vào thẻ tap setings chứ không phải vào setings đâu bạn ấn vào biểu tượng Sound ở cuối cùng có dòng chữ volume bạn kích lên 100%
Thế thì có khác gì bấm nút tăng giảm volume ở bên hông đâu bạn ?
Bạn có thấy cái nút tròn ở giữa có ánh sáng xoay xoay ko ? đó là nhận tin nhắn đấy, nó ko bật màn hình lên đâu mà chỉ báo đèn.

Last edited by a moderator:

jpnguyen

Nếu vậy thì có cách nào cho nó báo chuông tin nhắn ko? Mình phải bật màn hình lên thì nó mới có chuông báo.

giangp1

Nếu vậy thì có cách nào cho nó báo chuông tin nhắn ko? Mình phải bật màn hình lên thì nó mới có chuông báo.

Chỉnh lại registry là OK.
Wake Up on New SMS --> HKLM\Drivers\BuiltIn\RIL: DisableSMSWakeUpEvent <-- set to "1" by default. Change value to "0"

hcnhan

unlock va relock

Làm ơn cho hỏi.
Tôi định unlock và update ROM con T-mobile compact IV thuộc dòng Dimamond. Làm thế nào để sau khi unlock và update ROM rồi thì có thể trở về bản gốc để sau này nếu có phải gửi đi bảo hành.
Thanks

ThanhAn

Làm ơn cho hỏi.
Tôi định unlock và update ROM con T-mobile compact IV thuộc dòng Dimamond. Làm thế nào để sau khi unlock và update ROM rồi thì có thể trở về bản gốc để sau này nếu có phải gửi đi bảo hành.
Thanks
Cùng vấn đề thắc mắc.

mrnguyentuantai

Xin cách để đọc được tiếng việt trên Diamond

Mình ở Pháp mới vừa mua con HTC Touch Diamond nhưng khi vào web thì không có hiển thị được tiếng việt và mình hong biết phải làm thế nào để đọc được tiếng việt, mong các bác nào biết hướng dẫn giúp mình , với lại loại máy này có thể cài được những phần mềm nào xin các bác làm ơn chỉ giúp

Xin chân thành cảm ơn.

và cho mình xin hỏi một câu nữa là nếu mình muốn unclock SIM thì phải dùng chương trình gì vì máy mình chỉ xài được SIM của hãng mua máy thôi bỏ SIM khác vô không work được

Rose_killer

Để đọc được tiếng Việt, bạn tìm font tahoma cóp vào máy là đọc đc bt. Soft dùng cho máy thì bạn tìm trong mục Phần mềm ứng dụng cho PPC (file dạng .cab)
còn unlock sim thì bạn xem ở trên topic dính hướng dẫn dùng soft Olinex.
link font Tahoma
Mã:
http://www.mediafire.com/?udmumqfiwgd

Chỉnh sửa cuối:

linhanhs

HTC touch Diamond không mở máy được

Em mới mua con HTC Touch Diamond mới 100%, còn nguyên tem. Đem về dùng OK được một tháng. Hôm qua vào cơ quan, tắt máy power off. Sau khi họp xong, thì khi bấm giữ chìm nút power để mở máy thì hỡi ơi nó không chịu mở lên nữa. Trước khi bị hư, em đã sạc pin đầy. Cứu em các bác ơi.

giangp1

Bạn cắm sạc vào thử, mở lên xem nào. Sao mừ hừ được.
Con Diamond của em rớt vào nước còn chưa ăn thua gì.

desperados

gỡ cục pin và gỡ sim ra khoang 5' rồi gắn vào rồi mở lên thử xem. Nhiều khi chế độ light đang ở mức thấp nhất bản cũng cần để ý kỷ lại. Nếu ko được nữa thì take it to the shop

Oasis

đã có pin dung lượng cao 1.800 mAh cho Diamond đó mấy bạn, t.gian chờ được 4, 5 ngày, mình đã dùng thấy rất tốt.

giangp1

đã có pin dung lượng cao 1.800 mAh cho Diamond đó mấy bạn, t.gian chờ được 4, 5 ngày, mình đã dùng thấy rất tốt.

Cái này dầy quá, gắn vào thì kô còn là Diamond nữa.
Mình vẫn dùng pin 900, úp Rom của PePe V0.97, Radio 1.0.25.05, hơn 02 ngày, thế là quá tốt rồi.