• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

tin233

HTC Diamond nghe nhạc rất nhỏ??????????Help me!

Tình hình là em mới vừa đẩy SE w705 lên đường để chuyển sang HTC diamond xài!về cơ bản e thấy các chức năng của dòng này điều ổn.Nhưng chỉ có một điều em rất phiền lòng đó lả loa ngoài của thằng này ạ!E mở volume lên hết cỡ thì nghe nhạc cũng chỉ nhỏ xíu à!nhạc chuông cũng thế ạ!so sánh giữa HTC S620 với thằng cao cấp này quả là một trời một vực luôn!em ko biết là do dòng này nó như thế hay tại máy em bị lỗi gì nữa!
Các bác xài dòng này có bị giống em ko?hay là có phần mền hay cách nào để cải thiện ko?ai biết xin chỉ em với!thanks mọi người rất nhiều!!;;)

LuonGThanGtk

cái loa ngoài và pin chính là điểm yếu của con HTC diamond đó bạn, nhưng cắm tai nghe vào cũng ok mà bạn, còn điểm nữa hình như sạc pin máy rất nóng có ai bị thế ko

tin233

cái loa ngoài và pin chính là điểm yếu của con HTC diamond đó bạn, nhưng cắm tai nghe vào cũng ok mà bạn, còn điểm nữa hình như sạc pin máy rất nóng có ai bị thế ko
máy của e sạc pin cũng nóng hổi nè pro!:(..ghét lắm!mỗi lần có đt nhạc chuông nge có chút xíu àh!chán lắm cơ!huhu..chẳng lẽ ko có cách nào khắc phục hết hả mấy pro ơi!

fbbk

chắc không phải lỗi đâu bác ạ. Máy em cũng thế. Bác cứ để ý xem, cái loa bé tẹo trên đỉnh máy thì làm sao mà âm thanh to được :D

LuonGThanGtk

ko phải pin nóng đâu mà là thân máy nóng ý, cứ để ý xem chỗ nguồn máy gần chỗ cắm xạc, xạc 1 lúc nóng ran, nhưng mà sạc chế độ USB hoặc tắt máy cắm sạc hình như có vẻ đỡ, chắc do nguồn con sạc cao, dùng cả pin gốc 900 và pin mới 1340 đều vậy, chỉ sợ lâu ngày ảnh hưởng đến máy :(

còn nhạc chuông bé hả đơn giản :D cắm jack chuyển 3.5 vào con loa ngoài giắt cặp quần ra ngoài đường tàu có chạy wa nghe vẫn rõ hehe :D

tin233

chắc không phải lỗi đâu bác ạ. Máy em cũng thế. Bác cứ để ý xem, cái loa bé tẹo trên đỉnh máy thì làm sao mà âm thanh to được :D

vậy nhạc chuông của nó cũng nhỏ lun hả pác?:((

tin233

ko phải pin nóng đâu mà là thân máy nóng ý, cứ để ý xem chỗ nguồn máy gần chỗ cắm xạc, xạc 1 lúc nóng ran, nhưng mà sạc chế độ USB hoặc tắt máy cắm sạc hình như có vẻ đỡ, chắc do nguồn con sạc cao, dùng cả pin gốc 900 và pin mới 1340 đều vậy, chỉ sợ lâu ngày ảnh hưởng đến máy :(

còn nhạc chuông bé hả đơn giản :D cắm jack chuyển 3.5 vào con loa ngoài giắt cặp quần ra ngoài đường tàu có chạy wa nghe vẫn rõ hehe :D

ọc!em nói thiệt mà bác cứ giỡn !:((máy em cũng có tình trạng như bác đó!hình như dòng này là thế thì phải bác ơi:(

fbbk

Diamond có nhược điểm là loa ngoài bé và dùng thì nóng, cái vụ nóng thì không sao đâu chỉ hơi khó chịu tí thôi. Nhiệt độ cho phép của chất bán dẫn tới hơn trăm độ cơ. Nhạc chuông bé bác có thể dùng TotalConverter tăng âm lượng nhưng chất lượng âm thanh có thể sẽ giảm.Đang ngồi quán có đt mà nhạc chuông rè người ta sẽ nghĩ ngay là máy bay Tàu đang không kích :D

LuonGThanGtk

Diamond có nhược điểm là loa ngoài bé và dùng thì nóng, cái vụ nóng thì không sao đâu chỉ hơi khó chịu tí thôi. Nhiệt độ cho phép của chất bán dẫn tới hơn trăm độ cơ. Nhạc chuông bé bác có thể dùng TotalConverter tăng âm lượng nhưng chất lượng âm thanh có thể sẽ giảm.Đang ngồi quán có đt mà nhạc chuông rè người ta sẽ nghĩ ngay là máy bay Tàu đang không kích :D

hí hí đúng đó, nghe to nó tưởng máy Tàu nghe hơi to nó tưởng máy Trung Quốc, mà giờ dùng máy để nhạc chuông to nghe khó chịu lắm như đập vào mặt ng khác ý.
nói chung loa to cũng ảnh hường nhìu đến màn hình và máy đó

còn về độ nóng thôi đành chịu vậy, sắp mùa đông rồi dùng cho nó "mát" :D

fbbk

Công nhận mấy anh máy Tàu nghe như đấm vào tai. Diamond bé nhưng cái khác nó to:D chất nghe rất chi tiết. Hôm trước gọi cho thằng bạn mới để ý, nghe nhạc chờ của nó có cả tiếng bass bình bình luôn, dùng máy khác gọi thì không thấy.

hunglatao1

diamond tậm tịt

Các pác giúp em với,con diamond của em dạo nay dở trứng. Nghe gọi rất là tậm tịt.Nó rất hay bị ngắt quãng cuộc gọi.Khi mình thực hiện cuộc gọi đi hay nhận cuôc gọi tới đều rất hay bi ngắt cuộc gọi.Các pác chỉ dùm em cách sử lý với.Sóng vẫn full,GPRS,GPS vào ầm ầm nhưng khi thưc hiện cuộc gọi thi cứ tầm vài chục s là no' tự ngắt cuộc gọi.Mà em đã thử gần như tất cả các radio mà ko khắc phục đuộc.Hiện em đang xài bản radio 1.13.25.24

kamikazee2004

Loa ngoài bé nhưng mà chất,tiếng nghe lúc yên tĩnh nghe sướng.Còn dùng hoặc sạc pin nóng là đúng rùi(hơi ấm ấm thui).thiết kế máy mỏng quá mà.mấy dòng samsung mới mỏng quá sạc pin cũng nóng mà.ko sao cả.Dùng chất lượng là chính.

nguyenkien29

bác nào biết bênh này chỉ cho em với, tình hình là 2 ngày nay máy em nó giở chứng treo máy liên tục, mỗi lần treo máy là em lại phải chọt nút reset để khời động lại nhưng thay vì nó khởi động lại thì nó cài lại Win cho em luôn, cại lại win rùi dùng được lúc nó lại treo tiếp và treo tiếp thì em lại phải Reset và reset thì lại ..... em đã thủ up room khác nhưng vẫn bị hiện tượng trên. bác nào cao thủ đầu đầy mủ bày cho em với.

LuonGThanGtk

khả năng máy của bạn nguyenkien29 bị lỗi phần cứng rồi, nên đem ra tiệm uy tín hoặc những ng có kinh nghiệm để kiểm tra chứ nói trên này ko thì chịu

còn bạn hunglatao thử lắp sim mạng khác xem sao, dạo này mạng mủng km nhìu nên mạng cũng lởm lắm, hoặc thử Hard reset máy xem sao

hunglatao1

chuẩn luôn,lắp Sim viettel vào lại ngon nghẻn ngay.Chả hiểu sao cứ lắp Sim mobi vào là lại bi như thế.Lang thang các diễn đàn khác thấy người ta ko chỉ xài diamond mà kể cả IP,BB... nói chung là các dòng phải unlockSim thì gần như dòng máy nào cũng có 1 vài chiếc bị lỗi với mạng Mobi.Chả hiểu Mobi có cái j` ma lại như thế,trong khi các mạng khác thì lai bình thường.Chả lẽ phải lắp Sim chính vào 1202,còn Sim rác lắp vào diamond để xài:p

nguyenkien29

Lỗi này là lỗi j các bác nhĩ, hôm trước em copy phần mềm Vietmap R12 vào máy, nhưng đnag copy thì máy treo. em up lai room thì giờ nó bị lỗi như bài trên. hôm nay khởi động lại máy thì nó báo
"The device is unable to boot because either you have turned off the device incorrectly or tried to install an application from untrusted source. Press END to reset your device or press any other button to cancel. This operation will delete all your personal data and restore the device to its factory default settings." bác nào biết giúp em với mấy hôm nay đau đầu với nó quá rồi. lên mạng thấy nhiều người cũng bị lỗi này nhưng ác cái toàn người nước ngoài bị ko thấy dân ta bị mà em lai dốt tiếng anh ko biết phải làm sao.

khot_ta_bit_136

Các bác cho em hỏi ạ. Em mới up ROM cho Diamond, thấy cái HTC Album ở bản mới này không tự động xoay ảnh nữa. Bây giờ muốn bật/tắt chế độ này thì vào đâu ạ

tuankien_on

các bác ơi ! cho em hỏi màn hình cám ứng ở đâu có . đợi thay mấy táng nay chưa có . chán quá

nguyenkien29

Lỗi này là lỗi j các bác nhĩ, hôm trước em copy phần mềm Vietmap R12 vào máy, nhưng đnag copy thì máy treo. em up lai room thì giờ nó bị lỗi như bài trên. hôm nay khởi động lại máy thì nó báo
"The device is unable to boot because either you have turned off the device incorrectly or tried to install an application from untrusted source. Press END to reset your device or press any other button to cancel. This operation will delete all your personal data and restore the device to its factory default settings." bác nào biết giúp em với mấy hôm nay đau đầu với nó quá rồi. lên mạng thấy nhiều người cũng bị lỗi này nhưng ác cái toàn người nước ngoài bị ko thấy dân ta bị mà em lai dốt tiếng anh ko biết phải làm sao.

không có bác nào giúp em với à

tonychanh

cần rom tiếng việt hoăc ngôn ngử tiếng việt

em vừa mua cái máy htc diamon
mài sài good nhưng khổ 1 nổi em ngu tiếng anh, :((
có pro nào share cho em rom tiếng việt, hoăc đổi ngôn ngử tiếng anh thành việt ko ạ:-/

sài tiếng anh khó wá à:-/:-/:-/
mong cách pro giúp thanh:((

.......................................................................................................