• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

hanoiwap

Super V.I.P
Sau khi mò mẫm em đã biết cách zoom to va nhỏ ảnh lại khi xem ảnh bằng một thao tác rất đơn giản. Nếu các bác muốn zoom to ảnh lên thì miết ngón tay theo chiều kim đồng hồ xung quanh cái phím tròn. Khi muốn zoom nhỏ lại thì các bác làm ngược lại là xong, lúc chụp ảnh cũng như vậy. Ngoài ra em chưa biết chỗ đó còn tác dụng gì ko? nếu bác nào biết thì post cho anh em biết với nhé. Tiện đây các bác có biết cách zoom to nhỏ lúc lướt web ko? chỉ em với.

Bạn có thể Zoom ảnh bằng cách "miết ngón tay theo chiều kim đồng hồ xung quanh" vùng hình cần zoom trêm màn hình.
Còn nhiều cách sử dụng đặc biệt khác có thể xem ở hướng dẫn sử dụng của Touch Diamond

huysmall

Em đang muốn mua một tai nghe bluetooth cho con Diamond của em nhưng không biết có thể dùng loại nào, hình như HTC không có tai nghe bluetooth phải không ạ?
Nếu dùng tai nghe bluetooth có hao pin lắm không các bác vì dung lượng pin của Diamond hơi khiêm tốn!
Thanks các bro trước!!!

Tai nghe Bluetooth chắc chắn hao pin rồi bro. Vì cả 2 vừa phát vừa nhận mà.

em có một cây HTC Diamond dùng khoảng 1h hoac 2h la tu dung mat hết cả loa trong lẫn loa ngoài.nếu nghe nhạc không để được 30 phút máy tự mất load.em da reset lai nhiều lần và đã uprom nhiều lần vẫn vậy.vậy mong các anh nào đã ngặp bệnh này chỉ giúp em với

Nếu đã hard-reset và up rom vẫn bị thì e rằng máy của bro bị phần cứng. Có khả năng IC giao tiếp loa hở mạch. Bro nên ra các cửa hàng để kiểm tra là tốt nhất.

ghtnh

Hixx... file hết hạn, có ai còn chương trình tăng âm không? Share cho em down ké với ...

babygoat

Hixx... file hết hạn, có ai còn chương trình tăng âm không? Share cho em down ké với ...
Link mới nè, đảm bảo nửa năm nữa mới hết hạn :p

http://rapidshare.com/files/197267213/ricky-diamond-volume-max-boost.cab

sig.php

beomos

Bạn ơi mình đã cài chương trình bạn cho nhưng loa bị rè h mình muốn gỡ bỏ chương trình này đi thì làm thế nào. Mong bạn chỉ dẫn

kizzem

câu hỏi về network

mình đang ở Nhật và ở đây chỉ có nhà dịch vụ CDMA của softbank cung cấp HTC Diamond, nhưng mà khổ nỗi cái là hệ điều hành của nó là tiếng Nhật, mình muốn up lại original english rom để có tiếng anh thì máy có thể vẫn hoạt động tốt ở nhật hay ko, có làm thay đổi function trong máy ko, vì mình có hỏi cái thằng bán di động thì nó bảo nó cũng ko sure cái dzụ này lắm, có anh em nào từng trải qua vấn đề này thì giúp mình với

phamchien_vn

Tai nghe Bluetooth cho Diamond!

Đã đến lúc chúng ta cần thảo luận kỹ vấn đề tai nghe Bluetooth cho Diamond rồi.
Như các bác đã dùng Diamond đều biết nó hỗ trợ tai nghe Bluetooth để nghe nhạc(chức năng hỗ trợ A2DP). Vì vậy ko thể bỏ qua vấn đề này.
Hôm qua e có thử tai nghe Motorola S9 kết nối ngon lành và nghe thì cũng tạm ổn. Nhưng có 1 vấn đề đó là không thể vào chế chế độ Audio Booster để điều chỉnh Equalizer, trong khi nếu dùng tai nghe có dây(kèm máy khi mua) thì vẫn vào được. Chính vì vậy e quyết định chưa mua tai nghe này.Không biết có bác nào gặp trường hợp như e k?
E mới thử qua mỗi con Motorola S9 thôi chứ chưa thử trên tai nghe khác vì dòng tai nghe này trên thị trường rất ít, hàng thật giả lẫn lộn khó phân biệt, hàng chính hãng thì quá đắt.
Vậy có bác nào đang sài tai nghe cho Diamond hay có kiến thức về vấn đề này cho anh e một số kinh nghiệm nhé.

beomos

Các bác cho mình hỏi chút. Hồi trước mua máy về dùng lúc có tin nhắn đến nó hiện luôn trên màn hình để mình đọc được luôn tin nhắn đó. Nhưng máy hôm nay setup lại máy tự nhiên ko được chức năng như thế nữa. h toàn pải ấn vào messenger mới đọc được tin nhắn đó. Các bác cho mình hỏi nếu muốn đọc messenger ngay mà không cần vào chức năng messenger thì chỉnh trong máy hay phải cài chương trình thì mới được như vậy. Nếu chương trình thì chương trình tên là gì. Thanks các bác.

dinhtau

các bác cho em Hỏi Cách Lấy ảnh Làm hình nền .có Cho màn Hình Hiện Thêm cái Gì đó KO. máy có Thay dc Nhạc Tin Nhắn Ko a.Chứ máy Em Tin Nhắn Đến nó Kêu bíp cái . nên ko thể nào Biết dc .

Bạn vào tab all settings/ wallpaper nó hỏi có chọn default wallpaper thì chọn "no" sau đó chọn đường dẫn đến ảnh bạn lưu trong máy để làm wallpaper.
còn chuông tin nhắn à. bạn copy file nhạc muốn làm tin nhắn (*.wav hoặc *.wma) vào trong thư mục windows của máy. sau đó vào start/ setting chọn Sounds & Notifications thay đổi âm thanh dùng cho tin nhắn là được

dczien

Các bác cho mình hỏi chút. Hồi trước mua máy về dùng lúc có tin nhắn đến nó hiện luôn trên màn hình để mình đọc được luôn tin nhắn đó. Nhưng máy hôm nay setup lại máy tự nhiên ko được chức năng như thế nữa. h toàn pải ấn vào messenger mới đọc được tin nhắn đó. Các bác cho mình hỏi nếu muốn đọc messenger ngay mà không cần vào chức năng messenger thì chỉnh trong máy hay phải cài chương trình thì mới được như vậy. Nếu chương trình thì chương trình tên là gì. Thanks các bác.

seting/sounds&notifications/notifications/event: mesaging: new test mesage-tick vào display mesage on screen

carrick1984

Máy mình chẳng hiểu sao Camera ko còn làm việc bình thường đc nữa.Bật lên nó cứ đen ngòm.Vẫn bấm chụp kêu tanh tách nhưng ko nhìn thấy gì cả.Mình Uprom mới cũng vẫn bị tình trạng này.Không biết là phần cứng đèn flas hay là sao đây.Các bạn có ai bị như vậy ko?Phổ biến kinh nghiệm giúp mình với!

carrick1984

Chào các bạn!
Sau khi đọc một loạt các các chủ đề trong này, mình mạnh dạn đem con Touch Diamond của mình ra up Rom.
Đầu tiên mình dùng tool của Bác Phạm Quang : Tool UnlockCID v1.40 OliNex để UnlockCID. Mình làm theo đúng trình tự được hướng dẫn trên này và kết quả là OK.
Đến phần uprom mới. Mình dowload bản Rom DIAMOND ROM PDAVIET V03 - Build 20748.1.4.0 về unrar OK. Sau đó uprom luôn.
Quá trình chạy uprom cũng OK, đến khi khởi động lại máy quá trình cái đặt tự động, máy của mình bị treo ở lúc đang cài WM6_HTC_Opera9_HKCSL......không cách gì chạy tiếp được. mình đã soft reset lại máy thì vào được win nhưng không có radio. Mình cũng đã vào Bootloader rùi cài lại bản Rom đó nhưng tình trạng vẫn như trên. Không biết có phải do bản Rom đó không ?
Có ai bị lỗi như trên không ? Cách giải quyết vấn đề này thế nào các bạn giúp mình với nhé.
Mình đang dow bản Rom V2 để up thử xem có được không đây.

Đúng là tại bản Rom đó bạn.Bạn dow mấy bản khác về Up thử đi cái nào hợp với máy mình thì biết liền.Bản nào ok nó cứ chạy vèo vèo chứ ko có tình trạng như bạn nói đâu.

AnhPheCT

Audio Booster có hoạt động đâu mà chỉnh chỉnh Equalizer tick vào thông báo lỗi gì gì đó ko quan tâm!!! Nó nghe cũng tạm nên ko quan tâm!!! Why??????????????????

Chỉnh sửa cuối:

birdcut

Audio Booster có hoạt động đâu mà chỉnh chỉnh Equalizer tick vào thông báo lỗi gì gì đó ko quan tâm!!! Nó nghe cũng tạm nên ko quan tâm!!! Why??????????????????
Audio booster chỉ hoạt động khi bạn gắn headphone vào máy. Bạn thử đi, chất lượng rất tuyệt vời.

AnhPheCT

Up ẩn Rom này "RUU_Diamond_HTC_WWE_2.03.405.2_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23_Ship.exe" Xong Máy vào Bootloader Màn hình hiển thị:

DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP-Diam (LED) v11

PSOC-Diam STAGE_PVT v0x30
Upgrade Rom code error
Please try agian.

Và Up bản này cũng thế!!:"RUU_Diamond_HTC_Europe_2.03.401.2_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23_Ship.exe" Xong Máy vào Bootloader Màn hình hiển thị:

DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP-Diam (LED) v11

Upgrade Rom code error
Please try agian.

Và cá bản Radio luôn!! Cũng cùng 1 lỗi trên!!

Trừ Radio 1.11.25.1 Và Bản Rom v21109 Của PDAViet!
Xin giúp đỡ!!
Hellp!!

Chỉnh sửa cuối:

birdcut

Up ẩn Rom này "RUU_Diamond_HTC_WWE_2.03.405.2_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23_Ship.exe" Xong Máy vào Bootloader Màn hình hiển thị:

DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP-Diam (LED) v11

Upgrade Rom code error
Please try agian.

Và Up bản này cũng thế!!:"RUU_Diamond_HTC_Europe_2.03.401.2_Radio_Signed_Diamond_52.51.25.26_1.09.25.23_Ship.exe" Xong Máy vào Bootloader Màn hình hiển thị:

DIAM100 MFG 64M
SPL-1.24.Hard
MicroP-Diam (LED) v11

Upgrade Rom code error
Please try agian.

Và cá bản Radio luôn!! Cũng cùng 1 lỗi trên!!

Trừ Radio 1.11.25.1 Và Bản Rom v21109 Của PDAViet!
Xin giúp đỡ!!
Hellp!!
Mình nghĩ là do bạn unlock SIM chưa hoàn chỉnh. Bản Rom bạn up là rom official, thường thì các official rom chỉ cho bạn up bản rom phù hợp với region của máy. VD máy bạn có region là Asia thì bạn chỉ có thể up các official rom asia, tuy nhiên các cooked rom WWE (world-wide-English) thì vẫn có thể up thoải mái nếu bạn đã hard spl. Đối với radio cũng vậy, Radio 1.11.25.1 là radio original của Diamond bạn có thể up thoải mái mà không cần unlock sim, nhưng một số radio khác là do mod từ máy khác sang, các bản radio này thường có mở hoặc ghi chú vd : blackstone (mod từ Touch HD), Xperia (mod từ Xperia), đối với các radio này bạn phải unlock sim hoàn chỉnh mới có thể up được.

Bạn tìm và up thử rom RUU_Diamond_HTC_Asia_2.03.401.2, nếu được thì máy bạn là region asia. Còn nếu nhu cầu bạn cao hơn thì mình nghĩ bạn nên unlock sim lại xem sao. Chúc thành công.

Chỉnh sửa cuối:

AnhPheCT

Hình :

Chỉ tick có Security Unlock như hình Xong ấn Commit Changes và Check SIM lock Status .

Nhờ các Bác tư vấn giúp!!!!! Như thế đã Unlock SIM chưa???

AnhPheCT

Chỉ chọn tick Security Unlock sau đó nhấn Commit Changes là xong Phê à! :D

"All commands have been sent, you can close this program" tạm dịch:
Tất cả các lệnh đã được gửi, bạn có thể đóng chương trình này.

Là xong rồi phải ko? Em làm mấy lần luôn!!

Nhận thấy:

..............................>>
===================>>> Không được rồi !! Ko được cái gì hết!!! .....!! Tìm cách khác thôi!!

Chỉnh sửa cuối: