• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

huysmall

có bác nào biết cài đặt cho Diamond nhận wife có pass ko vây? máy em cứ điểm wife free thì vào vô tư, ở công ty có cái wifi cài pass mà em vào không thể được ( Pass đã check ok ) các bác có biết nguyên nhân lam sao ko bảo em với. Thanks các bác nhiều.

Khi thiết bị nhận ra mạng wifi có pass. Bro chọn vào, sau đó setting nó theo cách cấu hình wifi đó: ví dụ WPA, WEP... Lưu ý nếu là WPA hay WPA2 thì bro nên chọn thêm phần Hidden Network. Sau đó lựa chọn PSK hay TKIP để đánh pass. Chúc thành công

thanhgia123

Cho mình hỏi cái đèn ở cạnh loa này để làm gì mà sao ko thấy mó sáng nhỉ?

Cái đó theo mình nghĩ nó ko phải đèn mà là sensor để chỉnh độ sáng màn hình phù hợp với môi trường thôi.

phuhais

Vậy mà em cứ chọc chọc cho nó sáng mà mãi nó ko sáng! :D
Có bác nào biết UP HARD SPL khác ko ạ?
Của em đg là 1.40 ONIEX mà bây h ko up đc bản khác???

Last edited by a moderator:

chien310581

các bác giúp đỡ mình. mình muốn import file contact.vcf có sẵn vào máy mà không biết sử dụng phần mềm nào. sử dụng activesync và outlook nó chỉ được một số contact thôi. mong mấy bác giúp đỡ :-/

DucLong

Super V.I.P
các bác giúp đỡ mình. mình muốn import file contact.vcf có sẵn vào máy mà không biết sử dụng phần mềm nào. sử dụng activesync và outlook nó chỉ được một số contact thôi. mong mấy bác giúp đỡ :-/

thông thường mình dùng Pim backup để backup và restore contacts, messages...

JustEvan

Hướng dẫn em với ạ! Cảm ơn các bác!

E vừa up rom máy của em lên ver.09 của bác Phạm Quang, những phần mềm e cài từ trước trong internal storage vẫn còn nhưng e ko biết cách lôi file chạy ra ngoài ntn. Các bác chỉ giúp e đc ko.

chien310581

thông thường mình dùng Pim backup để backup và restore contacts, messages...

trước đây mình xài symbian nên có backup contact thành file vcf. bây giờ mình muốn restore tất cả lại vào Diamond. mình đã làm thủ công nhưng không restore được hết. có bác nào có phần mềm restore file vcf cho PPC. giúp mình với. :-/

AnhPheCT

trước đây mình xài symbian nên có backup contact thành file vcf. bây giờ mình muốn restore tất cả lại vào Diamond. mình đã làm thủ công nhưng không restore được hết. có bác nào có phần mềm restore file vcf cho PPC. giúp mình với. :-/

Mượn máy có HĐH Symban backup Danh bạ lại vào SIM cứu cái nào đc cái ấy!! Chứ *.vcf bó tay với PPC rùi!! Còn ko ngồi chọt thủ công lại nếu nhớ số!! Xin chia buồn Bạn!! Hi!

chien310581

Mượn máy có HĐH Symban backup Danh bạ lại vào SIM cứu cái nào đc cái ấy!! Chứ *.vcf bó tay với PPC rùi!! Còn ko ngồi chọt thủ công lại nếu nhớ số!! Xin chia buồn Bạn!! Hi!

mình cũng cứu được 99% rồi. nhưng mình nhận xét một điều. chế độ supersim cho phép hai tên contact cùng giống nhau lưu được trên một nơi và HDH Symbian cũng cho phép. riêng PPC thì bắt phải overwrite. thiệt bó tay. công nghệ cao nhưng vẫn bị bất tiện. hy vọng sau này có phần mềm import file vcf cho PPC :-/.

DucLong

Super V.I.P

nếu còn máy symbian thì restore lại thành contacts trên máy rồi beam qua PPC thử xem. (send contacts qua PPC rồi máy tự nhận). hoặc là coppy qua sim được mỗi lần 250 số rồi chuyển qua, khi coppy nhớ để chế độ xóa file gốc để khỏi coppy nhầm số. còn một cách nữa là import vào outlook của PC sau đó chuyển vào PPC.

pearpear

Vấn đề game cho HTC Diamond touch.

Em đã đi một vòng các trang web mà không kiếm được chỗ nào để down game của HTC diamond nên mạo muội làm cái topic mới.Em mơi sắm,cũng muốn cài 1 ít game để vọc mà hôk bít các nào dùng chung được nữa.Mọi người có kinh nghiệm rùi up dùm cộng đồng newbie Htc Diamond với.

NhatToai

Super V.I.P
Diamond màn hình VGA cho nên bạn cứ tải game nào thích hợp với chuẩn màn hình và HDH của máy mà chơi,có rất nhiều tại khu vực game cho PPC.

PDAMobile

mình mới mua đc em htc diamond nên chưa rành lắm
cho em hỏi up rom mới v9 của bác Phạm Quang máy chạy nhanh hơn ko các bác?những chương trình nào bị bỏ bớt?
trước khi làm hình như phải cài cái SPL hả các bác?em củng tải về máy pc rùi cài lên htc nhưng đang cài vô máy thì bị báo lỗi error??
HELP ME???????

Chỉnh sửa cuối:

blue_seal

GPRS mobifone cho con Diamond

có bác nào biết cài GPRS mạng mobifone cho con Diamond ko chỉ em với hôm qua em cài GPRS của Vina cho con Touch HD mọi thứ điều ok nhưng tới lược Diamond vs mobifone thì bó tay tham khảo trên trang chủ mobifone thì toàn là nói những hãng khác ko có HTC và cách hướng dẫn rườm rà quá hok hiểu. Có bác nào đã thành công "diamond vs mobifone" chưa chia sẻ kinh nghiệm cho em với thax trước...:-/:(

thanhgia123

Bạn cài đặt thủ công như mấy dòng ppc khác thôi có gì đâu. Máy bạn đã cài đặt thủ công ko vào được hay là sao. Bạn phải nói rõ tí chứ.

ntt2006

E vừa up rom máy của em lên ver.09 của bác Phạm Quang, những phần mềm e cài từ trước trong internal storage vẫn còn nhưng e ko biết cách lôi file chạy ra ngoài ntn. Các bác chỉ giúp e đc ko.

Nếu bạn muốn đưa chương trình đó ra ngoài để chạy thì bạn vào Explorer(ở đây mình dùng Resco Explorer)vào thư mục của chương trình đó trong internal storage rồi nhấn và giữ cái file chạy củ nó,sau đó nó hiện ra 1 cái bảng ,chọn send to -->Today Screen plugin hay là Start menu as shortcut.

JustEvan

các bác cho em hỏi, HTC touch diamond và touch pro có dùng chung đc bản ROM, phần mềm... ko?

NhatToai

Super V.I.P
các bác cho em hỏi, HTC touch diamond và touch pro có dùng chung đc bản ROM, phần mềm... ko?
ROM nào máy ấy bạn à.....PPC chứ không phải PC đâu nhé: Thận trọng!
Còn PM thì chỉ cần chú ý tới HDH và chuẩn màn hình là xài thôi.(VD:HDH WM5 trở lên,màn hình VGA...)

quanghuy147

Về thông số RAM của HTC Diamond?

Mình thấy ghi ra là 192 MB mà sao khi nhấn vào memory thì có 2 thông số sau :
Storage 115.55 Mb
Program 107.07 Mb
Như vậy thì Storage và Program thể hiện bộ nhớ gì ? Và Ram 192MB nghe nói Diamond kg dùng hết? Có cách nào để tận dụng phần RAM còn lại kg? Cám ơn các bác!

Forever1Love

Các bạn cho mình hỏi sao cái cảm ứng xoay của mình nó bị lag wa, khi mình choi trò Teeter thì nó không còn đc như lúc đầu nữa, phải nghieng mãi nó mới chạy dc @@, có bạn nào biết cách chỉnh lại nó không chỉ mình với. À mà còn điều này nữa, mình cài bản V0.9 của bác PhạmQuang sao lúc nào Program Memory lúc nào cũng toàn > 70% vậy, máy chạy rất là lag, không cài rì tù lúc up rom @@. Mình mới dùng Diamond nên cuầ mong các bạn giúp đỡ !
THANKS !