• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

tmdvn

Hàng nhái.

không biết giá này có tin được không?
http://vinhphatmobile.vn/?lnk=1&cat_id=1&item_id=61
hic. em dang định mua nhưng không biết thê nào?

Cam đoan với bạn đây là hàng nhái, mình cũng đã từng xem qua những mặt hàng đó với giá tương đương thế này. Khi hỏi về suất sứ người bán toàn nói có nguồn gốc HongKong, Taiwan, Singapor. Bạn đừng ham rẽ, tiền nào của đó thôi, bạn nên tham khảo cách phân biệt hàng chính hãng với hàng nhái ở những diễn dàn về PPC & SmartPhone. Chúc bạn có sự lựa chọn thông minh. =D>

coldwinds

Chào các bác,
em thấy các bac hay sử dụng thuật ngư đại khái như: "HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\MICROSOFT\......" nhưng em ko biết vào mấy cái này ntn, em sử dung PDA lâu rồi nhưng ít mó máy nên cũng còn rất mù mờ, các bác giúp đỡ em mấy cái thuất ngữ này với
Thanks nhiều ạ
Em mới up lại Rom mới nhất của HTC cho con Diamond, nhưng bị cái là ko thể vào dc Wifi, nó chỉ hiện lên cột báo nhưng ko thấy search gì cả trong khi mấy con bên cạnh chạy ầm ầm. Mấy bác có kinh nghiệm thì giúp em với.
Thanks nhiều ạ
Các bác cho em hỏi, vào cái Advanced config o dâu ạ? em sục hoài mà ko thấy.
Làm phiền các bác wa', thanks nhiều

AnhPheCT

Các bác cho em hỏi, vào cái Advanced config o dâu ạ? em sục hoài mà ko thấy.
Làm phiền các bác wa', thanks nhiều

Vậy là Rom bạn đang xài KTV ko đưa vào Rom rồi!! Tải link dưới bài cài vào Main Muốn chạy Advanced config Bác phải cài thêm .NetCF 2.0 hoặc .NetCF 3.5 hay .NetCF 3.7 tham khảo ở đây:

Tải .NetCF ở đây:

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=747508&postcount=636

Tải Advanced Configuration Tool v3.0 hoặc Advanced Configuration Tool v3.3
sau:

Chỉnh sửa cuối:

alanlee

Chào các bác,
em thấy các bac hay sử dụng thuật ngư đại khái như: "HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\MICROSOFT\......" nhưng em ko biết vào mấy cái này ntn, em sử dung PDA lâu rồi nhưng ít mó máy nên cũng còn rất mù mờ, các bác giúp đỡ em mấy cái thuất ngữ này với

Thanks nhiều ạ

Những thứ này thuộc về Registry, có lẽ quá quen thuộc với bạn trong Windows.:)

Registry là một cơ sở dữ liệu dùng để lưu trữ thông tin về những sự thay đổi, những lựa chọn, những cấu hình từ người sử dụng Windows. Registry bao gồm tất cả các thông tin về phần cứng, phần mềm, người sử dụng. Registry luôn được cập nhật khi người sử dụng tiến hành sự thay đổi trong các thành phần của Control Panel, File Associations, và một số thay đổi trong menu Options của một số ứng dụng,..

Đương nhiên, chỉ dùng cho người rành hoặc vọc nhiều lên level :D

Nhưng bạn yên tâm, chỉ cần vọc nhiều có lựa chọn thì bạn sẽ " rành " ngay thôi. Cũng may là up lại ROM cho PPC không khó và mất nhiều thời gian.:))

vndichoi

Về tin nhắn trên HTC Touch Diamond 2

Em mới dùng con này. Có vấn đề về tin nhắn, nhờ các bác giúp với:
em dùng sim supper của mạng mobifone thì không thể gửi tin nhắn được trong khi nghe và gọi vẫn bình thường, nó báo lỗi server, không cho vào cài đặt trung tâm nhắn tin luôn. Nhưng khi dùng loại sim mobif thường (loại 250 số) thì lại nhắn tin được. Chả hiểu tại sao? Các bác nào đã sử dụng WM nhiều vui lòng trả lời giúp em với nhé.
À, tình trạng cũng diễn ra như trên khi dùng sim của vina nữa. bó tay luôn

thekhoa202302

Em mới dùng con này. Có vấn đề về tin nhắn, nhờ các bác giúp với:
em dùng sim supper của mạng mobifone thì không thể gửi tin nhắn được trong khi nghe và gọi vẫn bình thường, nó báo lỗi server, không cho vào cài đặt trung tâm nhắn tin luôn. Nhưng khi dùng loại sim mobif thường (loại 250 số) thì lại nhắn tin được. Chả hiểu tại sao? Các bác nào đã sử dụng WM nhiều vui lòng trả lời giúp em với nhé.
À, tình trạng cũng diễn ra như trên khi dùng sim của vina nữa. bó tay luôn
HTC TD2 thuộc dòng TOPAZ đã có chủ đề riêng! Tuy nhiên vấn đề bạn nêu ra là chung nên mình xin phép trả lời ở đây!
* Gọi cho tổng đài theo số: 18001090 yêu cầu cung cấp mả số tin nhắn!
* sau khi có mã số tn vào đường dẫn như sau:
Start / Setting/ personal/Phone/services/
chọn Voice Mail and Test message(dưới cùng) Nhấn Get Setting
* Nhập mã số đó vào ô đầu tiên để kích hoạt!
Thử nhắn tin lại xem?;)
Chúc thành công!

vndichoi

"...Start / Setting/ personal/Phone/services/ chọn Voice Mail and Test message(dưới cùng) Nhấn Get Setting..."
Nhưng nó báo lỗi không truy cập được server bác ơi

makuskiller

Hỏi về cài đặt chương trình.

Em cũng mới dùng HTC diamond. xin hỏi các pro. e cài chương trình vào thì máy báo là"....unknow publisher.you should install it only it only if you trust its publisher" vậy là bị sao ah?xin chỉ e cách khắc phục. với cho e hỏi thêm có soft nào cài vào để Lock máy giống như chuong trình Ilock bên Iphone ko ah?xin chỉ giúp!thks các pro ah!

hunglatao1

là do phần mềm bạn chưa giải nén nên đt của bạn ko setup dc. Còn để mở khóa như IPhone thì bạn cài S2U2 vào. S2U2 còn nhiều cái hay để bạn vọc lắm.Phiên bản mới nhất là S2U2 1.62. cái này co Việt Hóa nên dễ sử dụng thôi. Bạn chịu khó timf trong diễn đàn nhé,minh ko biết up link ko thì cũng up link lên cho bạn:((

hunglatao1

Bổ xung thêm cho bạn là diamond chi đọc file có đuôi là .CAB thui nhé,còn có đuôi khác là no' kô nhận đâu,Nếu muốn nó đoc đuơc các đuôi khác lai phai cài 1 cơ số các chương trình. Nên tốt nhất bạn cứ download file có đuôi la .CAB về copy vào ổ cứng của PPC ma setup cho lành.

makuskiller

Xin hỏi các pác có phần mềm nghe nhac nào hay hơn tiện hơn ko ah?phần mềm log on vào yahoo?Em muốn cài soft Vietmap mà ko biết tải file nào cho đúng với dòng HTC Diamond? Xin chỉ e với. thks nhiu!

Chỉnh sửa cuối:

khoanguyen2512

Tình hình là e xin spam box này 1 tý ah. E có thằng em muốn đổi kon Iphone 2g-8GB của nó lấy kái HTC Diamond của e. E đang fân vân ko bít có nên đổi hay ko.Dùng WM mãi rồi cũng thấy hơi nhàm, e mún đổi IP cho mới mẻ nhưng thấy cấu hình nó có vẻ ko mạnh lắm, ko có GPS, ko 3G, camera lại có 2mp. Anh em góp ý cho mình với

Chỉnh sửa cuối:

thekhoa202302

Tình hình là e xin spam box này 1 tý ah. E có thằng em muốn đổi kon Iphone 2g-8GB của nó lấy kái HTC Diamond của e. E đang fân vân ko bít có nên đổi hay ko.Dùng WM mãi rồi cũng thấy hơi nhàm, e mún đổi IP cho mới mẻ nhưng thấy cấu hình nó có vẻ ko mạnh lắm, ko có GPS, ko 3G, camera lại có 2mp. Anh em góp ý cho mình với

chờ đổi ai phôn 3G luôn đi bạn=))

coldwinds

Vậy là Rom bạn đang xài KTV ko đưa vào Rom rồi!! Tải link dưới bài cài vào Main Muốn chạy Advanced config Bác phải cài thêm .NetCF 2.0 hoặc .NetCF 3.5 hay .NetCF 3.7 tham khảo ở đây:

Tải .NetCF ở đây:

http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=747508&postcount=636

Tải Advanced Configuration Tool v3.0 hoặc Advanced Configuration Tool v3.3
sau:

Trong ROM cua HTC diamond hình như đã có NetCF 2.0 rồi phải ko bạn?
Mình thấy NetCF 3.5 nặng tới 33Mb, ko biết cài trực tiếp vào main có dc ko?

Thanks nhiều

onlyPPC

NetCf 3.5 cho ppc có dung lượng cao lắm là 8Mb thôi. Bạn nhầm với loại dành cho PC rồi đó.