• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

makuskiller

1/Xin hỏi các pác vào chỉnh Reg ở phần nào?vào đâu ah? Setup báo rung và chuông tin nhắn ở chỗ nào ah?e tìm wai ma ko thấy.xin chỉ giúp!
2/Em duyệt web, những trang tiếng việt như Vnexpress..... có tiếng việtko đọc đc, hình như thiếu phong chử thì phải, các pác chỉ cách e cài font vào với!
3/Cho e thêm về hình ảnh. mấy tấm hình e chụp khi mở lên em Zoom lên bằng cách dùng 2 ngón tay đặt trên màn hình kéo ra hoặc kéo vào để Zoom hoặc thu nhỏ tấm hình lại giống như trên IP, nhưng có khi làm đc có khi lại ko đc hoặc sử dụng hơi khó khăn, e cũng mới dùng HTC nên chưa rành về các tính năng lắm. Vậy các pro cho e hỏi về cách sử dung (Zoom) hình ảnh như cách trên (ko Zoom bằng phím xoay tròn).Cho e hỏi thêm màn càm ứng của HTC là đa điểm hay thường ah? và có cách nào tiết kiệm Pin cho máy ko ah?:) Xin cảm ơn!

Chỉnh sửa cuối:

tmdvn

Các bác cho mình hỏi chút về Danh bạ trong máy nha. Hiện tại mình ko lưu được danh bạ trên máy vào trong Sim, khi chọn tất cả những số trên máy (khoãng 150 số) lưu qua Sim thì chỉ Copy được 8 số, sau đó báo lổi, dịch ra đại loại là: "Một lỗi ko mong muốn đã xãy ra trong tiến trình này." (hông hiểu lỗi gì hết,:-?? bótay.com :|). Mình cũng đã thử copy từng số, nhưng cũng ko được; sau đó lấy Sim bỏ qua máy khác (máy thường, ko dùng hệ điều hành) thì copy qua Sim "ngon lành". Máy mình ko sử dụng chương trình quản lý danh bạ nào hết, chỉ dùng chức năng cơ bản của máy. Có bạn nào gặp tình trạng này chưa, mình muốn copy danh bạ qua Sim mà ko dùng phần mềm hổ trợ nào hết, rất mong được giúp đở.:)

kinh81

Mình mới mua một cái HTC Touch Diamond, nhưng sao khi cấm váo PC sao nó không thấy kết nôí với máy tính, mình kiểm tra rồi Activesync vẫn hoạt động tốt. Vậy có bác nào biết chỉ giúp với. thank's

demonntl

Active Member
các bác xài diamond 1 cho e hỏi pin xạc đầy khoảng mấy tiếng?sao e cứ đến 83% hay vạch cuối là lết như rùa bò đến 88% ko nhích ti' nào luôn,tháo sạc ra ra 1 hô`i sau may' lên 100%pin???bro nào bit' tình trạng này ntn chỉ e với

Chỉnh sửa cuối:

makuskiller

các bác xài diamond 1 cho e hỏi pin xạc đầy khoảng mấy tiếng?sao e cứ đến 83% hay vạch cuối là lết như rùa bò đến 88% ko nhích ti' nào luôn,tháo sạc ra ra 1 hô`i sau may' lên 100%pin???bro nào bit' tình trạng này ntn chỉ e với

Con mình sạt tầm 2,5-3 tiếng là đầy hà. mà sạt thấy pin báo lên rất bình thường không có tình trạng như pác. Có thể máy bác bị lỗi phần mềm hoặc pin chai chẵng hạn.!!

makuskiller

Bản WM6.5 up cho HTC diamond chạy tốt vả ổn hả các pro? xin cho xin file up WM6.5 với. thks ah!

tmdvn

Giúp mình với !!! không biết tại sao máy của mình lúc goi ko nghe được như bình thường nữa, muốn nghe phải bấm loa ngoài, kko nghe được bằng loa trong. Tắt loa ngoài thì "điếc đặc" luôn, ko nghe gi hết kể cả tiếng đổ chuông của đầu dây bên kia luôn.:((.Mình cũng đã thử tháo Sim thay Sim khác vào cũng vẫn bị tình trạng trên. Các Mod giúp mình với! Thanks!

huysmall

Giúp mình với !!! không biết tại sao máy của mình lúc goi ko nghe được như bình thường nữa, muốn nghe phải bấm loa ngoài, kko nghe được bằng loa trong. Tắt loa ngoài thì "điếc đặc" luôn, ko nghe gi hết kể cả tiếng đổ chuông của đầu dây bên kia luôn.:((.Mình cũng đã thử tháo Sim thay Sim khác vào cũng vẫn bị tình trạng trên. Các Mod giúp mình với! Thanks!

Khả năng chân tín hiệu speaker ở cổng miniUSB bị lỗi. Bro thử kiểm tra lại xem nhé.

tmdvn

Bị phần cứng của Loa rồi bạn à! nếu ko rành thì đem ra tiệm cho họ sửa đi!:-?
Khi thực hiện cuộc gọi hoặc nghe cuộc gọi đến thì chỉ có mình ko nghe được bên kia nói gì thôi, chứ bên kia vẫn nghe rỏ mình nói. Định HardReset thử ko biết có nên ko? :-??

thekhoa202302

Khi thực hiện cuộc gọi hoặc nghe cuộc gọi đến thì chỉ có mình ko nghe được bên kia nói gì thôi, chứ bên kia vẫn nghe rỏ mình nói. Định HardReset thử ko biết có nên ko? :-??

Nhắc lại lần nữa là máy bạn đã bị hư loa trong! có HR cũng vậy thôi!:-??

tmdvn

Nhắc lại lần nữa là máy bạn đã bị hư loa trong! có HR cũng vậy thôi!:-??

Theo mình tìm hiểu thì tình trạng trên 80% là do bị chạm tín hiệu ở chân cắm tai nghe (miniUSB, giống như ta đang cắm tai nghe), khi đó thì loa trong của máy sẽ được tắt đi. Có lẽ phải đem ra đi bảo hành để người ta vệ sinh cổng USB. Cám ơn vì tất cả. Nhưng trước khi kết thúc vấn đề này mình có góp ý nho nhỏ nha:
Đề nghị sau này tất cả mọi ý kiến đóng góp, giải đáp thắc mắc,... cần được viết và post một cách thiện chí có lễ độ cũng như tôn trọng quan điểm, ý kiến của thành viên khác. Không nên lấy cái "danh hảo" là Vip Member hay những cái tương tự để "thi uy" với thành viên khác trong diễn đàn, vì trong diễn đàn này có rất nhiều thành viên đáng tuổi cha chú. Hành động này vô tình đánh mất hình ảnh, uy tín và cả văn hóa của chính mình mà thôi. Mong lần sau sẽ không còn phải đọc những dòng văn đáng buồn như trích dẫn ở trên,:( để diễn đàn PDAviet thêm "xanh, sạch và văn minh".=D>

nguyenarc

Giúp với! Pin hao nhanh khủng khiếp!

Con Diamond của mình có hiện tượng khi có cuộc gọi nhỡ hoặc có tin nhắn mà mình chưa đọc thì pin hao nhanh khủng khiếp. Có bạn nào biết cách xử lý thì xin chỉ giúp với!
Thanks!

tech77

Hôm trước tôi cũng bị như bạn đó. Nguyên nhân là do chân cắm USB mini dành cho tai nghe và sạc bị bẩn hoặc chập nên mới có tình trạng như vậy. Máy của mình bị nhẹ nên sau khi sấy khô thì đã khỏi bệnh đó. Còn nếu nặng chứac phải mang ra hàng để họ vệ sinh hoặc thay thế chân cắm khác. Khi sấy bạn cũng nên sấy với mức độ vừa phải, đừng có nôn nóng dí cả cái máy sấy vào thì cũng ko có tác dụng đâu. Kinh nghiệm của mình là để ngay sát vào đầu xả gió của Laptop, ngồi làm việc từ sáng đến trưa đã thấy hết bệnh luôn. Chúc bạn thành công.

tech77

Các cao thủ cho hỏi mọpt chts, máy Diamond này có phần mềm nào dùng để chặn cuộc gọi ko vậy, em cài smart fillter thì ko tương thích, cài call SMS blocker thì ko có Key.... Hiện nay em đang dùng Smart SMS để chặn tin nhắn rất ok, thiếu mỗi chựa cuộc gọi nữa là yên tâm ngủ kỹ các bác ah. :D

Kentl

sao bạn ko thử tắt chức năng phone của máy lun ( trong communication setting ah ) như vậy là tốt nhất , yên tâm ngủ kỹ =)) :)) còn nếu bạn muốn dùng các phần mềm khác thì bạn wa box phần mềm hỗ trợ phone đi , có nhiều lắm đấy

dungac1602

Mấy bác pro cho em hỏi cái về cái HTC S740
Thường thì khi vào danh bạ kéo nút xuống giữ im sẽ xuất hiện chữ cái lớn cho việc tìm danh bạ nhanh hơn.
không biết em chỉnh cái gì mà giờ không còn chức năng đó nữa
Bác nào biết thì help em với đi!!!:(