• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

AnhPheCT

Mấy bác pro cho em hỏi cái về cái HTC S740
Thường thì khi vào danh bạ kéo nút xuống giữ im sẽ xuất hiện chữ cái lớn cho việc tìm danh bạ nhanh hơn.
không biết em chỉnh cái gì mà giờ không còn chức năng đó nữa
Bác nào biết thì help em với đi!!!:(

Mở Contacts/Menu/Options bỏ chọn Show alphabetical index Show contacts names only trong List view settings /OK xem sao!!

dungac1602

hix! bác ơi máy em không có mục option, vậy tính sao hả bác. tại em không rành mấy vụ này, pác thông cảm help em nhiệt tình em thank pác nhiều

congtukiem

[help] Dùng HTC Diamond để kết nối internet

Mọi người bày mình cái dùng HTC Diamond để làm moden kết nối internet cho máy tính với :-s Cụ thể là gprs :-s H muốn kết nối mạng cho máy tính qua HTC Diamond thì làm như thế nào vậy? Thạnks

anhhaidlx

xin tro giup

con diamond cua e no cu luot web duoc 1luc thi lai bi díconect la sao haq cac bac jup e voi T.T

htcd2

Khi text trong SMS thì hay bị lập lại từ vừa text.

Các Bác cho mình hỏi con Diamond của mình hay bị trường hợp này:
Khi text 1 dòng trong SMS, chợt thấy mình sai 1 từ phía trước nên quay lại chỉnh thì nó hiện ngay ra từ hoặc ký tự mình vừa tẽt xong ở cuối câu. VD:

Mình đang text "Đang nhờ cát bác giúp" thì phát hiện sai chỗ chữ CÁT quya lại xóa chữ đó thì nó nhảy ngay chữ GIÚP: "Đang nhờ cágiúp bác giúp" !!!

Bực không chịu dc!!! Có Bác nào gặp trường hợp đó chưa? cách khắc phục như thế nào? Mong chia sẽ. Cám ơn nhiều.

LuongQuang

Super V.I.P
Vào Settings - Input - Vào tab Word Completion - Bỏ chọn Suggest words when entering text đi!

Các vấn đề này lần sau post vào đúng khu vực đừng tự tạo topic để hỏi nhé! ;)

htcd2

Cám ơn Bác, cái Input setting đó mình chỉnh rồi mà cũng vẫn vậy hà.

sonvtus

Diamond không nhận ổ cứng

Chào các bạn!
Mình có con HTC Diamond tự nhiên kg nhìn thấy ổ cứng đâu cả, vào System >> Memory >> Storage Card thì thấy báo "Total storage card memory: Not installed", xin các bạn giúp đỡ mình với. Thanks nhiều!

anhhaidlx

mấy anh dùng diamond1 oi.sao máy của em cu vào web đc1 lúc thi bị thoát ra.liệu nó có liên quan j đến phần mềm hay IP của máy ko ????

thekhoa202302

bấm tổ hợp phím Volume dow + nút tròn (giữa) chọt Reset để Hardreset
=> chú ý nên sao lưu trước khi làm! vì dữ liệu sẽ bị mất hết...
sau khi HR máy sẽ nhận ra ổ cứng!
=> nếu như không dc nữa thì có lẽ ổng cứng die rồi

thanhgia123

Quại luôn ổ cứng 8g vào cho hoành tráng đi bạn. Có gì báo cáo để anh em biết xem có lọ mọ gì vào ổ cứng của em nó được ko.

QuangThang89

Quại luôn ổ cứng 8g vào cho hoành tráng đi bạn. Có gì báo cáo để anh em biết xem có lọ mọ gì vào ổ cứng của em nó được ko.

:)) Bạn này nói chuyện ko tưởng nè :)), PPC mà làm giống như PC, thích thay ổ cứng là thay thui àh :))=))

sonvtus

bấm tổ hợp phím Volume dow + nút tròn (giữa) chọt Reset để Hardreset
=> chú ý nên sao lưu trước khi làm! vì dữ liệu sẽ bị mất hết...
sau khi HR máy sẽ nhận ra ổ cứng!
=> nếu như không dc nữa thì có lẽ ổng cứng die rồi
Mình làm theo cách của bạn ok rồi, may quá ổ cứng chưa tèo :D. Thanks các bạn nhiều =D>

sunshine1410

Làm thế nào đồng bộ danh bạ điện thoại với máy tính

Các bác hướng dẫn giúp em làm thế nào để mình đồng bộ danh bạ điện thoại với máy tính với, dùng phần mềm gì và cách thực hiện như thế nào? thanks

duyminhvl

Các bác hướng dẫn giúp em làm thế nào để mình đồng bộ danh bạ điện thoại với máy tính với, dùng phần mềm gì và cách thực hiện như thế nào? thanks

Bạn phải cài pm ActiveSync 4.5 vào máy tính. Khi kết nối ppc và máy tính chọn chế độ ActiveSync trên ppc. Khi đã kết nối thành công với máy tính thì chọn trên pm ActiveSync đồng bộ cho mục Contact --> máy tính và ppc sẽ đồng bộ danh bạ với nhau. Bạn mở Microsoft Outlook trong máy tính lên, vào Contact sẽ thấy danh bạ trong điện thọai đã được đồng bộ với M.Outlook

hunglatao1

Nhờ các Mod giúp đỡ

Máy của em bi giờ bị lỗi hardreset rồi.
Khi ấn volup thi máy kô hardreset,trong khi an voldown format cả ổ cứng thì vẫn ok hadreset bình thường. Em tưởng bị hỏng mất nút volup nhưng khi vào máy thì chỉnh volum + - vẫn bình thường.Chứng tỏ nút volup chua die.Vậy có ai biết lỗi đó la sao ko ạ và chỉ em cách khác phục với.Khi hardreset xong ròi,no kêu bấm volup để boot thì em ấn volup cũng ko dc,toàn phai chọt softreset.Các Mod cứu em với
Lưu Ý là chỉ co lúc hardreset thi nút VOLUP mới ko hoạt động,khi su dụng de + - volum thi van bình thường.

h2t72

Banned
Máy của em bi giờ bị lỗi hardreset rồi.
Khi ấn volup thi máy kô hardreset,trong khi an voldown format cả ổ cứng thì vẫn ok hadreset bình thường. Em tưởng bị hỏng mất nút volup nhưng khi vào máy thì chỉnh volum + - vẫn bình thường.Chứng tỏ nút volup chua die.Vậy có ai biết lỗi đó la sao ko ạ và chỉ em cách khác phục với.Khi hardreset xong ròi,no kêu bấm volup để boot thì em ấn volup cũng ko dc,toàn phai chọt softreset.Các Mod cứu em với
Lưu Ý là chỉ co lúc hardreset thi nút VOLUP mới ko hoạt động,khi su dụng de + - volum thi van bình thường.

bạn nói rỏ dòng máy bạn đang sử dụng đi! có thể mình sẽ hướng dẫn bạn dùng phần mềm để đưa máy qua tất cả các bước từ nhấn để bootload đên handset máy! chư bạn chưa nói thông tin máy của bạn nên mình không đưa bài trực tiếp lên được!

hunglatao1

đây là box diamond mà bạn,mình sử dụng HTC touch diamond đã 2 năm. Vọc máy cũng khá có kiến thức nhưng lỗi này mình bó tay