• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG HTC TOUCH DIAMOND

NguyenNhatHoa

cac ban oi, cho minh hoi lam cach nao de gui file ( nhac, hinh anh , ... ) wa bluetooth khi sdung htc diamond 2 ko.
Minh may mo mai ma chang tai nao biet cach lam :((.
Cam on cac ban nha
Muốn gửi file qua Bluetooth, phụ thuộc 3 yếu tố:
- Chương trình gửi.
- Các thiết lập (setting/connection/Beam --> chọn Recive all incoming beam)
- Kết nối (connected) với máy nhận, nếu trong thiết lập có security.

leo181

Con HTC Diamon bị lỗi mic

Các bác ơi, mấy hôm nay tự nhiên con "kimcuong" của em nó bị lỗi mic, người khác gọi đến thấy tiếng của mình rất rè, không hiểu mic bị sao nữa. Bác nào cũng bị hiện tượng này hoặc biết chỗ sữa uy tín chỉ cho em với nhé. Em xin hậu tạ các bác. :D

huysmall

Các bác ơi, mấy hôm nay tự nhiên con "kimcuong" của em nó bị lỗi mic, người khác gọi đến thấy tiếng của mình rất rè, không hiểu mic bị sao nữa. Bác nào cũng bị hiện tượng này hoặc biết chỗ sữa uy tín chỉ cho em với nhé. Em xin hậu tạ các bác. :D

Bro xem lại chân tiếp xúc, hoặc test thử phần Recording xem chất lượng thế nào

chien310581

sau khi up rom V09. mình sử dụng wifi WPA2-PSK , AES. có password. máy báo đã connected. nhưng vẫn không vô được internet. thông báo lỗi: "the page cannnot found". các bác giúp dùm. (wifi free vẫn vô được bình thường :O) :((

Chỉnh sửa cuối:

anhhtcvc

Bro xem lại chân tiếp xúc, hoặc test thử phần Recording xem chất lượng thế nào
Test phần Recording ở chỗ nào vậy các bác, con em cũng bị hiện tượng như thế này mà ko biết test ntn các bác chỉ giúp với.

thereds2009

HTC Diamond bị rớt

Mình đang dùng, bỏ túi trên cúi xuống lấy đồ thì rơi ra, giờ chỉ còn nghe tiếng mà không lên hình, nghe gọi vẫn tốt, màn hình nhìn thấy mờ mờ.
ae nào rành tư vấn giúp mình với. tks

son_hui

HTC DIAMOND của em bị Lệch Cảm ứng ! cần giúp

em có 1 chiếc HTC DM bị lệch cảm ứng . em đã úp lại rất nhiều bản ROM mà không sao bình thường dc ! giờ phải làm thế nào đây các anh. thank

son_hui

Hu hu hu ! nhung mà màn hình của mình chỉ co lệch 1 tý thôi ! ví dụ nhấn vào Star thì phai nhấn dịch lên trên một chút.... các phim cũng vậy . nhận vào phím n thì lại ra 1 phím khác ở phía dưới ! hic hic

thekhoa202302

Hu hu hu ! nhung mà màn hình của mình chỉ co lệch 1 tý thôi ! ví dụ nhấn vào Star thì phai nhấn dịch lên trên một chút.... các phim cũng vậy . nhận vào phím n thì lại ra 1 phím khác ở phía dưới ! hic hic

vào setting cân chỉnh màng hình thêm vài lần nữa thử xem!

chucuoihp

Trước có 1 con dính nước nhẹ cụng bị bệnh này. Bỏ ra sấy ngoài vất 2 hôm không thèm bật máy lại xài ầm ầm. Bạn thử coi :D

son_hui

Cam On CAM ON ! de tui xem lai xem ! hic hic ! met voi nhung hang CAO CAP cua CHINA nay. hic hic

son_hui

Hiện giờ máy vân up ROM bình thường! nhưng không có cảm ứng nữa, đến bước căn chỉnh màn hình thì ko dc.... hu hu hu

caolanghet

Máy mình có hiện tượng là chơi nhạc bằng nhiều chương trình khác thì khi đang chơi hay bị vấp giữa chừng, giống như đang nghe CD bị trầy đĩa vấp một cái vậy, nhưng chơi bằng win media player với htc album manager thì lại ko bị. Anh em nào biết cho xin ý kiến một cái:D

hth

Em cần font tiếng Trung cho Diamond ạ!

Trước em dùng máy Nokia, danh bạ em lưu bằng tiếng Trung. Bi giờ chuyển sang dùng Diamond copy vào contact k nhận font, toàn lên ô vuông.
Bác nào có font hệ thống tiếng Trung và bản ROM tiếng Trung cho em xin với ạ.
Nhân tiện cho em hỏi các bản ROM các bác up trên này thì bản nào chạy nhanh nhất ạ. Em dùng bản ROM 2.10.206.1 WWE của O2 mà thấy chậm quá ạ.
Cám ơn các bác nhiều!

dj_vocalnoboy

xin giúp em với.máy em sau khi em nhấn nút hard reset xong nó vẫn chạy vào win bình thường nhưng mà khi đang chạy ở màn hình có chữ window mobile 6.1 thì nó ko có vào được menu chính mà nó cứ đứng im ở đó xin hãy giúp e khắc phục xự cố ạ

máy e hiện đang bị tình trạng là sau khi e hard reset xong thì máy hiện ra màn hình trắng và hiện lên 3 dòng chữ đề là retore defaut gì đó e làm theo các bước vậy và khỡi động lại máy thì khi máy chạy đến màn hình xanh có hiện chữ window mobile 6.1 thì máy đứng im. e nhấn vô màn hình thì máy hiện qua cái phần mà có nút cộng ở giữa em ko bít phải làm sao mới vào được menu chính lại nữa xin hãy giúp em

Last edited by a moderator:

tuanquynh8083

Active Member
dấu cộng đó hiện ra là yêu cầu bạn căn chỉnh màn hình đó.bạn ấn vào nút + đó(ấn chính xác vào nút +) nó sẽ chạy tiếp 4góc màn hình,bạn cứ thế căn chỉnh 4góc đó là ok thui.

nt2st

Font và bộ gõ Chinese:

của bạn đây, mình cũng học o China
Mã:
http://www.mediafire.com/?n3dmyyiwdgo
còn đây là bộ gõ mới nhất:
Mã:
http://www.mediafire.com/?ynzmtn3hqto

nhớ thanx nha!

Chỉnh sửa cuối: