• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng MOTOROLA MILESTONE 2

tothehoang

mình mới lấy 1 chú moto ms2 nhưng vẫn chưa có kinh nghiệm lắm ai rành thì vô đây chỉ dạy tý nhé trước giờ dùng nokia 5800xp nên chuyển sang android này gà quá:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

có người vào xem mà chẳng cho mình ý kín j chán thế
:(

PhamQuang

Manager
có người vào xem mà chẳng cho mình ý kín j chán thế
:(

Người ta vào xem vì thấy tiêu đề bạn tạo ra lạ lùng mà thôi, mình đã Edit lại rồi đó.
Mỗi dòng máy mới ra không phải ngay lập tức đã có nhiều người dùng, phải từ từ khi nhận ra những điểm mạnh của nó chứ.
Bạn sử dụng trước, hãy đưa lên những nhận xét và kinh nghiệm trước đi đã...
Mình dựa sức sức mình là chính chứ.

linh2911

Android MS2 hiện nay chưa có CyanogenMod(CM) và rất ít bản cook ROM cho em nó.
Bên XDA mới chỉ có 2 bản cook, nhưng dựa trên bản 2.2 kèm theo máy, mod lại một số tính năng thôi. Giao diện Moto Blur của MS2 đẹp lắm rồi, CPU 1Ghz nên cũng đủ để xử lý mượt mà tất cả các tác vụ mà không cần phải mod. Còn bản CM thì phải chờ thôi, có 1 bạn bên XDA đang phát triển Ver CM6 cho MS2, nhưng chưa biết lúc nào xong :D.

PHAMHIEU86

có bác nào up rom cho e a953 này chưa ? mình có down mấy bản rom original về nhưng ko thể nào up đc, đã vào boot đc kết nối RSD nhận ok nhưng cứ click start là báo faild. Máy e giờ khởi động lên cứ bắt nhập tài khoản gì đó mới cho mở máy zo menu, vô mấy forum nc ngoài thì thấy nói e này bảo mật cao và có tới mấy cách vào bootloader của nó, ai đã up cho it kinh nghiệm đi.

thanhhuyenpro_tjc

có bác nào up rom cho e a953 này chưa ? mình có down mấy bản rom original về nhưng ko thể nào up đc, đã vào boot đc kết nối RSD nhận ok nhưng cứ click start là báo faild. Máy e giờ khởi động lên cứ bắt nhập tài khoản gì đó mới cho mở máy zo menu, vô mấy forum nc ngoài thì thấy nói e này bảo mật cao và có tới mấy cách vào bootloader của nó, ai đã up cho it kinh nghiệm đi.
Nếu bạn đang sử dụng MS2 A953thifc cái tài khoản nó bắt nhập vào lúc mới khởi động lên là tải khoản Moto Blur, bạn chỉ cần tạo 1 tài khoản ngay trên điện thoại là xong mà, nhớ kết nối mạng trước nha.

tothehoang

sr mọi người đã lâu không vào from vì bận nhiêu cv quá,sau 1 thời gian dùng ms2 thì mình thấy chạy rất ngon,minh quen 1 người TQ cũng hiểu biết về android vào cũng có nhiều rom mới,để vài hôm nữa mình rảnh mình post lên cho các ban dùng thủ nhé( àh mà các bác nên nhớ lúc nào kết nối vs máy tính qua cable thì chạm it vào màn hình thôi nhá nó bị loạn cảm ứng đấy)

venusian

Moderator
sr mọi người đã lâu không vào from vì bận nhiêu cv quá,sau 1 thời gian dùng ms2 thì mình thấy chạy rất ngon,minh quen 1 người TQ cũng hiểu biết về android vào cũng có nhiều rom mới,để vài hôm nữa mình rảnh mình post lên cho các ban dùng thủ nhé( àh mà các bác nên nhớ lúc nào kết nối vs máy tính qua cable thì chạm it vào màn hình thôi nhá nó bị loạn cảm ứng đấy)

Loạn cảm ứng lúc đấy thôi bạn ạ. Mình đang dùng DHD. Cứ cắm sạc qua máy tính hay dùng một cục sạc khác là bị loạn cảm ứng lúc đấy. Vấn đề này là do nguồn điện sạc vào ko ổn định nên thế. :)