• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N5250

herodalat

Hack bang phan mem hack khong phai ton thoi gian tim key va cer . B1. Tải về file đính kèm: 1. 1.QuarantineDriversLDD.zip 2. 2.RomPatcherPlus v3.1 LiteVersion.zip 3. Phần mềm diệt virus"3.Drweb 6.00 signed.sis"4."Patches.zip"B2. Kết nối điện thoại với pc ở chế độ ổ đĩa chung (yêu cầu đt của bạn phải có bộ nhớ ổ cứng hoặc thẻ nhớ).[/B] *. Giải nén"patches.zip"và file"1.QuarantineDriversLDD.zip"chép thư mục private và chép thư mục"Patches"vào ổ cứng hoặc thẻ nhớ đt của bạn. *. Sau đó chép file cài đặt"2.RomPatcherPlus v3.1 LiteVersion.sisx"và"3.Drweb 6.00 signed.sis"vào để sài típ b3. B3. Tháo cáp usb. Sau đó bạn tìm file"3.Drweb 6.00 signed.sis"trong điện thoại và cài đặt nó. Chú ý: bạn chép file"private của 1.QuarantineDriversLDD.zip"vào ổnào thì cài drweb vào ổ đó. Ví dụ chép vào ổ e thì cài drweb vào ổ E. B4. chạy DrWeb. Nó hiện 1 bảng thông báo key hết hạn. Bạn ấn cancel. B5. chọn Options - Quarantine B6. Chọn Options - Select all B7. Options - Restore (làm xong b7 thì RomPacther đã có file vào phần c:\sys\bin rùj ) B8. Cài đặt"2.RomPatcherPlus v3.1LiteVersion.sisx". Sau đó chạy ứng dụng rompatcher. Vào apply. patch"open4all.rmp"và"installserver.rmp". Và chọn auto apply. Làm đến đây bạn đã hoàn toàn hack máy xong." da hack thanh cong 5250 v30.0.002 . Su dung rat tien loi khi vot ung dung... nguon: tinhte

Windpr0

Topic này hướg dẫn như zậy pạn mới vào sẽ ko hjểu đc đâu. Mà nói lun 5233 làm j có 3g hả pác? Còn pạn nào k bik háck thj cứ pm níck mình nhé !

Last edited by a moderator:

namtu98

mình cũng đang xài em 5250 này đây! phải nói em nó ưu điểm thì nhiều còn nhược điểm thì cũng không ít! về kiểu dáng thì mình kết nhất!(kết mới mua!:D) nhìn khá cứng cỏi gần giống X6.cầm cực kỳ chắc chắn có độ nặng.chất nhựa tạo vỏ máy thì khá là cao cấp.không như mấy em 5230 mình cầm.màn hình thì có hơi nhỏ nhưng dùng nhiều thì quen chả ảnh hưởng gì! phải nói em này cảm ứng rất nhạy.so sanh với 5230 và 5233 thì đúng 1 trời 1 vực.cứ như không phải cảm ứng điện trở vậy.không cần dùng nhiều lực như mấy em trước! tất nhiên nokia là 1 hãng dt lớn hàng đầu thế giới bởi vậy sản phẩm của họ phải cân nhắc thật kỹ trc khi cho ra thị trường chứ? làm gì có chuyện càng ra càng thụt lùi như mấy anh em chém gió ở đầu topic! em nó chỉ thiếu 3g và wifi thui còn cái gì cũng chả kém hoặc hơn cac bậc đàn anh! àk ai đang dùng 5250 thì chú ý nhé kinh nghiệm xương máu đây này.1: chưa dán màn hình điện thoại thì dán ngay đi.2: dán thì no never vs các chỗ dán dt bằng linon nhé! khi dán nó hơ lửa màn hình òi cứa xung quanh máy đứt cáp đấy(mình bị thế phải mang đi bảo hành tận 15 ngày.nokia thay ngay cho cái màn hình cảm ứng mới coong!:D) mang điện thoại ra cac care hay thế giới di động mà dán nhé! dán mỗi màn hình là đủ đừng dán ra đằng sau mất giá trị lớp sơn nhám dt! hi` hết anh em nên mua mà xài ! giờ em nó còn 2tr8-2tr9 thui !

bad204

Member
giờ thì có thể ko cần dùng cách như trên #1 nữa. hình như có nhiều FW cook sẵn cho 5250 rồi, còn nếu chỉ muốn hack mà ko cook thêm j cả thì mọi người có thể download firmware gốc trên Navifirm về, sử dụng Nokia Firmware editor bung ra rồi chèn file hack vào là ok luôn. Chi tiết xem thêm hướng dẫn tại Topic cua Nguyenviethoa

mybaby13

mình kũng đang dùng em này,nói chung là ko chê cái jì cả.cảm ứng còn nhạy hơn cả 5800,nhưng tiếc 1 cái là nó lại ko chơi được mấy game của polabit mới uổng chứ.ai chơi được mấy cái game của polabit trên con này rồi thì cho mình xin ít kinh nghiệm.

namtu98

chắc chắn là không rùi mình đã cài thử bằng mọi cách! KHÔNG CHƠI ĐƯỢC!:-??

mybaby13

chắc chắn là không rùi mình đã cài thử bằng mọi cách! KHÔNG CHƠI ĐƯỢC!:-??

Nhưng màk cài game global race raging thunder bản gốc của 5800 thì chạy ngon lành.Mình thấy trên ovi nó bán cái game wave blazer của polabit.ko bít mua về có chơi đc ko nhỉ,giá 15k lận lỡ mua về màk ko chơi được thì phí tiền.mak ko bít có hỗ trợ cảm biến ko nữa.đành chơi tạm cái game sky force vậy,nhưng nói chung game này kũng hay phết.

mybaby13

tiện thể máy bá cho em hỏi con 5250 này co dùng hello0x để hack được ko vậy.(fw v 30.0.002)

mybaby13

tiện thể máy bác cho em hỏi con 5250 này có dùng hello0x để hack được ko vậy.nếu màk hack được thì nhờ mấy bác chỉ luôn cách hack,em xin chân thành cảm ơn. (fw v 30.0.002)

mybaby13

con 5250 của em khi way video ở chế độ màn hình rộng và tivi chất lượng cao khi xem lại bị đứng hình chỉ có tiếng.có bác nào bít cách khắc phục ko giúp em với.

Sieung0

Ai cho mình biết.tại sao mik chọn ngôn ngữ english hay tv deu bi khoj động lại máy..

con ne dung cung duong dao de toi dang dung no voc mai ma khong he t chuc nasng cua no hgkhkh

Viết tiếng Việt có dấu đầy đủ nha bạn!!!

maxkyn

Máy 5250 bị đơ

Tối hôm qua không biết sao mình sạc pin. Nhưng sáng dậy thì thấy màn hình hiện Nokia. Mình rút sạc nhưng khi bật nguồn thì nó chỉ hiện cái chữ Nokia vậy thôi. Nó đơ hoài vậy luôn. Cho mình hỏi lỗi nay do phần cứng hay phần mềm vậy. Ai biết giúp mình với

duylinh27884

Moderator
Tối hôm qua không biết sao mình sạc pin. Nhưng sáng dậy thì thấy màn hình hiện Nokia. Mình rút sạc nhưng khi bật nguồn thì nó chỉ hiện cái chữ Nokia vậy thôi. Nó đơ hoài vậy luôn. Cho mình hỏi lỗi nay do phần cứng hay phần mềm vậy. Ai biết giúp mình với

Chắc bị lỗi phần mềm thôi, bạn flash lại máy xem khắc phục ko

hevipway

con này có nhược điểm là hay bị đơ máy,thi thoảng có tin nhắn tới là máy đơ,máy rung ầm ầm,nhạc chuông thì rật rật.phải chờ 1lúc lâu hoặc tháo pin mới hết.Không biết có cách nào khắc phục ko?:(

hienhuy1996

con 5250 này chưa có 1 fw hoàn chỉnh nữa, không biết có pro nào viết 1 cái chương trình cho e nó chạy không?