• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Các Bro cho em hỏi chút.
Máy em đã hack rồi, không biết thành công hay không nhưng mà vào X Plor thì nó vào đc file sys và pra... gì gì đó.
Sau đó em tiến hành cài phần mềm thì nó vẫn bắt Sign mới cho cài. ( em nghe nói hack đc rồi thì không cần Sign )
Tiếp theo em cài đc bản Python1.45
sau đó em tiếp tục cài megapy nhưng mà nó bắt Sign. sau khi em Sign vẫn không thể cài đc.
Em hack = cách phổ thông ( dùng HelloCapbrie )
Vậy nếu em muốn hack lại bằng các phương pháp mới thì có ảnh hưởng tới máy không?
Và ai có bản megapy nào cài đc thì share cho em đc không.

Trước tiên bạn Forrmat máy để Hack lại, không ảnh hưởng gì tới máy cả. bạn làm theo cách NÀY . Với N73 thì Hack thành công bạn sẽ cài ứng dụng mà không cần Signd nữa. Chúc bạn thành công.

Mr_Tommy

em dùng con 73me mà nó bị xung khắc với phần mềm yamee hay sao ấy mà em cài đi cài lại vẫn ko dùng đc. Nó cứ chạy loading contacts... rồi cứ chạy như thế mãi. Mà nick người khác vẫn thấy nick mình ol bằng yamee. Em đã hỏi bác caominh nhưng vẫn pó tay. Ai giúp mình đc chứ?? :D;;)

ht6868

Cac ban oj gjup mjnh voj. Mjng dang choj game ngage toj qua. Man hjnh van xoay ngang bt. Bay gjo choj laj man hjnh ngang k chjnh dc nua. Co cach nao k gjup mjnh voj. Mjnh xjn loj vj k post = tjeng vjet vj tren dt k ho tro. Xjn cac bac gjup e!
Posted via Mobile Device

phamvankip

sao loa cua N73me cua mình nhỏ quá. cái loa ở trên thì bình thường nhưng cái loa ở đươi nó nhỏ hơn rất nhiều và hơi bị rè có phải N73 nào cũng như thế không. Mình muốn thay loa zin mới nhưng không biết giá bao nhiêu và thay ở đâu. mình ở Cần Thơ

overkill

Member
N73 không nghe FM đc

em mới mua 1 cây N73 ME, mà vào mục FM xong là nó reset máy, em đã format 4 nút mà vẫn bị như thế, FW của em là V3.0705.1.0.31 26-01-2007 RM133, ai có cách nào giúp em với :(

HotelHoangMinh

em mới mua 1 cây N73 ME, mà vào mục FM xong là nó reset máy, em đã format 4 nút mà vẫn bị như thế, FW của em là V3.0705.1.0.31 26-01-2007 RM133, ai có cách nào giúp em với :(
Bạn đã gắn tai nghe khi mở FM chưa? Nếu gắn rồi mà vẫn bị thì bạn thử forma bằng cách: *7370#, nhấn 12345 nhé.

TraiNgheoHn

Hehe,V của bạn cũ quá rồi,bạn up lên V mới nhất đi xem sao,nếu không được thì mang qua care cho nó kiểm tra.Nhưng mình nghĩ up lên FW mới sẽ được thôi. Bạn thử xem sao nhé!

lamnt0702

Bạn đã gắn tai nghe khi mở FM chưa? Nếu gắn rồi mà vẫn bị thì bạn thử forma bằng cách: *7370#, nhấn 12345 nhé.

Cái này là lỗi phần mềm rồi,lỗi phần mềm mà có gắn tai nghe vào thì vẫn thế thôi :)) Chẳng lẽ đt bt ko gắn tai nghe mà vào FM cũng bị reset sao?:)) Lỗi này ko nhất thiết phải format máy,up FW lên là ok

bluedragon0307

Hàng mua ở đâu vậy bạn? Nếu mới tinh thì mang ra NokiaCare mà bắt đền, tội gi. Còn mua lại thì thử up FW xem.

traihp9001

Well-Known Member
sao loa cua N73me cua mình nhỏ quá. cái loa ở trên thì bình thường nhưng cái loa ở đươi nó nhỏ hơn rất nhiều và hơi bị rè có phải N73 nào cũng như thế không. Mình muốn thay loa zin mới nhưng không biết giá bao nhiêu và thay ở đâu. mình ở Cần Thơ

máy nào cũng thế thôi mà bạn đừng lo.loa dưới công suất nhỏ hơn nên bạn thấy bị rè cũng đúng (có thể do cả bài hát đó đã đc nén lại)
thay loa tốt nhất nên đến những cửa hàng uy tín (mà uy tín thì cũng chỉ toàn linh phụ kiện China loại 1 là cùng)

phamvankip

mình vào trang chủ cua Nokia thấy có cập nhật phần mềm của N73me, gắn cáp vào và làm theo hướng dẫn. Vậy có phải là FW mới nhất của nó không vậy, mình chư dám thử.
FW của máy mình là V3.0638.0.0.30 RM-133.

mình vào trang chủ cua Nokia thấy có cập nhật phần mềm của N73me, gắn cáp vào và làm theo hướng dẫn. Vậy có phải là FW mới nhất của nó không vậy, mình chư dám thử.
FW của máy mình là V3.0638.0.0.30 RM-133.

đấy là FW cũ rồi. FW mới nhất của N73 ME là V4... cơ.

phamvankip

Vậy úp FW lên V4... thì máy có nhanh hơn và nghe nhạc lớn hơn không vậy bạn. mình không biết cách úp, xin hướng dẫn mình với.

minh76100

úp lên vr mới chụp ảnh nét hơn ở tầm xa.nghe nhạc hay hơn (ấm hơn)
máy chạy nhanh hơn.nếu ỏ hải phòng đem qua mình up hộ cho.mình mới úp lên

overkill

Member
con N73 của em nó vào mục Radio là nó lại reset máy, mới up fw xong lên v4.0839.42.2.1 27-08-2008 mà vẫn bị thế, có ai bị giống em không nhỉ :(

phamvankip

Ẹc, mình ở tận trong Cần Thơ. mình mới xài N73Me đâyy thôi nên còn mù tịt về nó, có anh em nào chỉ mình cách úp FW mới cho N73ME không vậy, :-??

Status
Không mở trả lời sau này.