• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

DEVIL_BESIDE_YOU

Xuống phố mùa xuân ..............

chau_qn

bác nào biết cho em hỏi tí ạ!úc trước em xài máy nokia 6230 khi nhận đc tin nhắn mình vào xem thông tin thì có thể xem đc chính xác ngày h tin nhắn người khác gửi tới dù mạng di động bị lỗi hay mình tắt máy nhưng trên N73ME lại ko xem đc như vậy phải ko ạ?em chỉ xem đc ngày h nhân tin nhắn thôi các bác ạ.

KenVy

Mình muốn tham gia 1 tấm cho vui nhưng khi upload thì phải resize lại 640*480, nếu như vậy thì chất lượng hình ảnh sẽ ko như ảnh gốc nữa đúng ko các bác ?

Kojiro

Super V.I.P
Mình muốn tham gia 1 tấm cho vui nhưng khi upload thì phải resize lại 640*480, nếu như vậy thì chất lượng hình ảnh sẽ ko như ảnh gốc nữa đúng ko các bác ?

Resize thu nhỏ lại thì ko sao bạn à! Hay là bạn up lên www.imageshack.us, trang này ko khống chế kích thước ảnh :D

nickyviet

hầu như pin "gọi là zin" box luôn đều thấy ghi made in china, ngay ca tai nghe, cục sạc cũng vậy...rõ chán ( mặc dù là hàng FPT hay Petro), cho nên pin mau hết là phải rùi...các bạn phải kiếm được con pin sản xuất bên Châu Âu đó, xài mới "trâu"

barclays

Mấy pác xài Nokia Nseries có ai gặp vấn đề về cổng pop-port ko?
Mỗi lần kết nối thật khó khăn, một thời gian sau lại bị lỏng. Lỡ đang up firmware mà nó giở chứng thì...

Kojiro

Super V.I.P
Mấy pác xài Nokia Nseries có ai gặp vấn đề về cổng pop-port ko?
Mỗi lần kết nối thật khó khăn, một thời gian sau lại bị lỏng. Lỡ đang up firmware mà nó giở chứng thì...

Cái này chủ yếu là do cáp thôi bạn à! Dùng lâu ngày 2 cái mấu để bám vào máy bị lờn nên hay thế! Khi kết nối nên chỉnh sao cho cáp tiếp xúc thẳng với cộng bằng cách kê lên 1 cuốn sách hay cái gì chẳng hạn hoặc là mua cọng cáp mới là ok.

ThAngNgO_

hầu như pin "gọi là zin" box luôn đều thấy ghi made in china, ngay ca tai nghe, cục sạc cũng vậy...rõ chán ( mặc dù là hàng FPT hay Petro), cho nên pin mau hết là phải rùi...các bạn phải kiếm được con pin sản xuất bên Châu Âu đó, xài mới "trâu"

cái gì bây giờ chẳng china:(, đây là công tty đặt tại trung quốc vì : nhân công rẻ,các khâu sản xuất có chi phí thấp hơn các nước khác bạn à,còn pin thì có tem kiểm tra đó bạn,khi mua nhớ xoi tem và chân tiếp xúc :-??

nickyviet

híc híc, đúng là nhà sản xuât co chiêu quảng cáo hay, pin ở chế độ chờ tối đa 250h, trong đống bùi nhùi xuất xưởng may lắm cũng có 1 người được như vậy (người ta nói tối đa mà - còn tối thiểu thì vô vàn =))) Mặt khác nhà sản xuất còn thông báo tuỳ thuộc vào mạng, điều kiện sử dụng nữa..pó tay :))

meomatmoc

Mình mới xài N73ME và k biết gì về fần mềm của điện thoại cả. Sorry vì mình mới chỉ đọc qua đc 15 trang mà vẫn chưa thấy ai có trường hợp giống mình nên mình đành fải hỏi. Mong có ai đó dành chút time giúp mình.

Vấn đề là mình k thể nào dùng nhạc trong thẻ làm ringtone cho máy hay ringtone cho từng người. Vào fần Profile/Change ringtone k thấy hiện lên bài hát trong thẻ nhớ, chỉ thấy cái file default thôi. Chỉ có thể vào File Manager chọn đúng bài đó rồi Set as ringtone thôi. No way else.

Mong nhận đc trợ giúp. Tks load!

Kojiro

Super V.I.P
Mình mới xài N73ME và k biết gì về fần mềm của điện thoại cả. Sorry vì mình mới chỉ đọc qua đc 15 trang mà vẫn chưa thấy ai có trường hợp giống mình nên mình đành fải hỏi. Mong có ai đó dành chút time giúp mình.

Vấn đề là mình k thể nào dùng nhạc trong thẻ làm ringtone cho máy hay ringtone cho từng người. Vào fần Profile/Change ringtone k thấy hiện lên bài hát trong thẻ nhớ, chỉ thấy cái file default thôi. Chỉ có thể vào File Manager chọn đúng bài đó rồi Set as ringtone thôi. No way else.

Mong nhận đc trợ giúp. Tks load!

Bạn thử chép các bài MP3 vào E:/Sounds thử nha!

T

tlcuong73

Guest
giup minh voi

Minh moi xai dt N73, minh da dang thu dang ki Singed de lay flle *.cer nhung dang ki ko duoc. Ban nao giup mình với. số IMEI của mình là 358973013602178.Mình cảm ơn mấy bạn trước nha.

TraiNgheoHn

Mình mới chụp được tấm hình từ N73 nè,chụp ban ngày,đầy đủ ánh sáng nè:​

galaxy_89

mấy bác cứ chê to lên thế,tui mua máy 2 hand mà pin vẫn tốt đấy mấy bác ạ,nghe ,gọi ,nhắn tin,thì tui xài được tầm 5,6 -> 6 ngày thì ( battery low ) nếu mà có nghe nhạc với volume max thì khoảng 3 hôm thì ( battery low ) mặc dù mình luôn để ở chế độ general đó nha,vậy là tui còn hên hơn mấy bác

keduadoi

Em hỏi chút tự nhiên cái N73 của em không còn rung nữa, vậy có cần phải đem ra hàng để sửa ko?

Status
Không mở trả lời sau này.