• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

MinhThang

Manager
Các anh ơi,

Vừa rồi em có cài font chữ vào thẻ nhớ, rồi restart nhưng không được, em liền tháo thẻ nhớ ra, rồi restart lại nhưng vẫn không được, nó vào màn hình có chữ NOKIA, rồi hiện màn hính trắng hoài là sao hả mấy anh?

Mấy anh trả lời liền giúp em nha!

Format lại đi bạn.

NokiaN73

Chào anh,

Em format bang cách nhấn 4 phím * + 3+ nút gọi + nguồn, nhấn hoài mà không được, nhấn gần 5 phút đồng hồ luôn. ANh giúp em với.

Auto

Chào anh,

Em format bang cách nhấn 4 phím * + 3+ nút gọi + nguồn, nhấn hoài mà không được, nhấn gần 5 phút đồng hồ luôn. ANh giúp em với.

Tắt nguồn trước nhé! ;)
sau đó bấm và giữ luôn 3 nút
gọi, *, 3
giữ yên và ngéo thêm ngón nữa bấm nút nguồn :D
giữ lun 4 nút đó dến khi thấy "tay nắm tay" ;)

NokiaN73

Tắt nguồn trước nhé! ;)
sau đó bấm và giữ luôn 3 nút
gọi, *, 3
giữ yên và ngéo thêm ngón nữa bấm nút nguồn :D
giữ lun 4 nút đó dến khi thấy "tay nắm tay" ;)

Các anh oi,

Sao em lam theo chỉ dẫn, nhưng giữ 4 phím 5 phút đông hồ luôn mà nó cứ hiện ra màn hình trắng. :((
Giữ 4 phím mỏi cả tay mà không được. Có cách format nào khác không hả mấy anh?
Các anh giúp em với.......

Các anh oi,

Sao em lam theo chỉ dẫn, nhưng giữ 4 phím 5 phút đông hồ luôn mà nó cứ hiện ra màn hình trắng. :((

Đầu tiên là bạn nên gọi thêm 1 người nữa đến ấn cùng.
Tắt máy đợi 1 lúc rồi bắt đàu thực hiện thao tác. Lúc ấn nút nguồn máy rung 1 cái thì 2 người ấn nút như đã phân công trước và giữ trong vòng 30s là đủ rồi. Sau 30s bỏ ra nếu nó hiện ra cái chọn ngày tháng năm và khu vực là ok. Bác giữ suốt 5p tôi cũng phục bác thật. Mà chưa cháy nguồn là may.
Lưu ý trong quá trình giữ mỏi tay cũng đừng nhả 1 nút nào ra cả.

Auto

Các anh oi,

Sao mà 4ngón k đc nhỉ :-??
Đè 3 phím kia và giữ rồi đè tiếp luôn nút nguồn!
Có cách khác *#7370# ;)

Posted via Mobile Device

NokiaN73

Đầu tiên là bạn nên gọi thêm 1 người nữa đến ấn cùng.
Tắt máy đợi 1 lúc rồi bắt đàu thực hiện thao tác. Lúc ấn nút nguồn máy rung 1 cái thì 2 người ấn nút như đã phân công trước và giữ trong vòng 30s là đủ rồi. Sau 30s bỏ ra nếu nó hiện ra cái chọn ngày tháng năm và khu vực là ok. Bác giữ suốt 5p tôi cũng phục bác thật. Mà chưa cháy nguồn là may.
Lưu ý trong quá trình giữ mỏi tay cũng đừng nhả 1 nút nào ra cả.

Tình hình là trưa nay em cài font chữ, rồi khi khởi động lại thì màn hình hiện lên chữ NOKIA một lúc (lâu hơn bình thường), rồi chuyển sang màn hình màu trắng hoài. Em liền tháo pin ra, lắp vào lại, tháo thẻ nhớ ra, rồi khởi động lại, nhưng vẫn hiện lên chữ NOKIA, rồi màn hình trắng. nút Nguồn không sử dụng được, phải tháo pin ra thì mới tắt được.
:( Hồi nãy chạy ra tiệm sửa điện thoại gần nhà, nó xem sơ qua rồi nói bị lỗi phần mềm, gửi lại cho nó xem, sáng ngày mai nó mới báo cho biết bị lỗi gì. hic....Các bác cho em hỏi ở SG, có chỗ nào sửa chữa điện thoại uy tín không vậy mấy bác? (ở quận tân bình, quận 3, quận 10, phú nhuận)

Cảm ơn các anh.

NokiaN73

Không sử dụng được X-plore

Chào các anh,

Sau khi format 4 ngón không được, hôm nay em mang ra ngoài cài lại phần mềm. Về nhà, em liền hack phone theo hướng dẫn ( TRK ), rồi sau đó cài X-plore. Sau khi cài x-plore rồi, em click vào đó thì điện thoại bị khởi động lại. Em liền delete nó, không delete được, nhưng hiện lên thông báo "File corrupted" là sao hả mấy anh? Giúp em với.........

Cảm ơn các anh.

Mr_Tommy

Tình hình là trưa nay em cài font chữ, rồi khi khởi động lại thì màn hình hiện lên chữ NOKIA một lúc (lâu hơn bình thường), rồi chuyển sang màn hình màu trắng hoài. Em liền tháo pin ra, lắp vào lại, tháo thẻ nhớ ra, rồi khởi động lại, nhưng vẫn hiện lên chữ NOKIA, rồi màn hình trắng. nút Nguồn không sử dụng được, phải tháo pin ra thì mới tắt được.
:( Hồi nãy chạy ra tiệm sửa điện thoại gần nhà, nó xem sơ qua rồi nói bị lỗi phần mềm, gửi lại cho nó xem, sáng ngày mai nó mới báo cho biết bị lỗi gì. hic....Các bác cho em hỏi ở SG, có chỗ nào sửa chữa điện thoại uy tín không vậy mấy bác? (ở quận tân bình, quận 3, quận 10, phú nhuận)

Cảm ơn các anh.

bạn cài về font mặc định của máy là khởi động đc. Mình cũng từng bị vậy mà :D

Chào các anh,

Sau khi format 4 ngón không được, hôm nay em mang ra ngoài cài lại phần mềm. Về nhà, em liền hack phone theo hướng dẫn ( TRK ), rồi sau đó cài X-plore. Sau khi cài x-plore rồi, em click vào đó thì điện thoại bị khởi động lại. Em liền delete nó, không delete được, nhưng hiện lên thông báo "File corrupted" là sao hả mấy anh? Giúp em với.........

Cảm ơn các anh.

Máy bạn lỗi tùm lum rồi, bây giờ chỉ 4mat sạch sẽ và làm lại từ đầu thôi. Mới sáng nay tui 4mat N95 8G nè, giờ đang back up lại game Ngage:(

pleikucyty2

4mat 4 ngón cần gì hai người anh! Đầu tiên tắt nguồn, sau đó tay phải cầm máy, ngón cái của tay trái nhấn phím "*", ngón trỏ nhấn phím "3" ngón giữa bấm "gọi", còn ngón trỏ tay phải bấm nguồn. Khó không ta:-?

Mr_Tommy

xin hỏi con N73me của em cái phần mềm set ảnh full màn hình sau khi em khởi động xong bây giờ nó lại ko vào đc. Đã xóa rồi cài lại vẫn ko đc. Click vào thì nó nháy màn hình 1 cái rồi trở về bt. Ko vô đc :(

troly

Well-Known Member
xin hỏi con N73me của em cái phần mềm set ảnh full màn hình sau khi em khởi động xong bây giờ nó lại ko vào đc. Đã xóa rồi cài lại vẫn ko đc. Click vào thì nó nháy màn hình 1 cái rồi trở về bt. Ko vô đc :(

Như vậy bạn phải 4mat cả máy và thẻ rồi. Như vậy mới có thể cài lại được

troly

Well-Known Member
eo. Như thế thì nói làm gì :-S.

Còn một cách bạn tìm trong app.mgr xem còn file rác nào của ct còn trong đó mà chưa bị xóa, xóa nó đi, vẫn ko được thì vào X-plore/E/Private/10202dce xóa các file .sis trong này đi. Chúc thành công.

ronaldo07mu

Cái phím 5 chiều con N73 của em bây h cứ gạt xuống 1 phát là nó nhảy liên tục,như bị dắt phím ấy,ko bit sao đây :((

TraiNgheoHn

Cái này mình tự xử lý đc ko anh,em sợ mang ra hàng nhiều ma lắm :-s
Phải tháo cả phím 5 chiều ra hả anh?

Ngày trước phím mình cũng thế,cậu cứ mang ra quán đi,rồi ngồi cạnh giả vờ hóng chuyện rồi xem nó làm,nó chỉ lau cái tiếp xúc dưới cái phím 5 chiều thôi.Yên tâm đi mà hehe

kapa_cun

Các bác ơi cho em hỏi cái! Mình muốn làm wall paper full màn hình của N73 thì làm thế nào ạ? Với cả một bộ vỏ xịn ngoài Care bán bao nhiêu tiền ạ?

Status
Không mở trả lời sau này.