• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

nsonkk

hỏi thêm chút nữa nha

bro cho hỏi khi update lên fw mới nhất thì nếu minh restart lại máy bằng cách:
tắt nguồn + phím gọi + 3 + * thì máy có phải update lại fw ko?
thank bro nhiều.:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??:-??

lamnt0702

Ko bao h có chuyền đó,yên tâm nhé :)

thedat007

X-( Sau khi dùng 1 time máy nó cứ có đt thì đổ chuông về chuông mặc định ban đầu
Cho em hỏi phải làm rì thì mới kô bị như vậy? Thỉnh thoảng máy kô rung đc đã bật chế độ rung rồi mà chả thấy rung rì cả, kô biết máy em bị làm sao đây nữa

Các pác chỉ cho em cái X-( :((

Format lại thẻ nhớ và format lại máy bằng lệnh *#7370# thử xem có cải thiện tình hình không!!!

vnpt1706

Đã up fw rồi thì fomat không ảnh hưởng đâu

nhanotc

Tốt nhất là các bác để nguyên cho nó lành.
EM làm đủ trò trên cái ĐT của em chạy ngon lành 1 thời gian rồi nó gỏm :|

nsonkk

các bro cho hỏi khi update bằng phần mềm down trên nokia thì nó báo là kết nối internet 3 lần ko thành công, đóng ứng dụng. phải làm sao bây giờ.???

lekhachuy3aa

các bro cho hỏi khi update bằng phần mềm down trên nokia thì nó báo là kết nối internet 3 lần ko thành công, đóng ứng dụng. phải làm sao bây giờ.???

Mạng nơi bạn có bị chập chờn không? Nếu mạng tốt bạn thử gở PCsuite rồi cài lại xem sao.;)

katy031

Help me: N73 IE > N73 ME

em lỡ tay up con n73 ME của mình thành n73 IE....nhờ các pro hướng dẫn em downgrade lại về n73 ME với.............hu hu

langthang0910

Anh em cho hỏi nhờ tí nhé
Mình dúng MBM tool để edit themes.
Mình có 1 cái themes rất đẹp nhưng khổ nỗi cái nền của chương trình máy tính (Cal) nó màu trắng mà chữ cũng màu trắng nốt. Mình muốn thay cái nền của trương trình đó sang màu khác mà không biết nó là cái nào.
Mong anh em chỉ giáo.
Thanks!

dangthinh

cho mình hỏi là con n73 đã hack cài dc game n-gate chơi ngon lành, nhưng cứ cài phần mềm nao thì báo lỗi certificate error contact.......... gì gì nữa đó. Hầu như cài cái nao cũng vậy, trừ game. Anh em chỉ giúp

thedat007

cho mình hỏi là con n73 đã hack cài dc game n-gate chơi ngon lành, nhưng cứ cài phần mềm nao thì báo lỗi certificate error contact.......... gì gì nữa đó. Hầu như cài cái nao cũng vậy, trừ game. Anh em chỉ giúp

Bạn xem máy đã thực sự hack phone chưa, tình trạng bạn nói hình như là chưa hack đó.

MinhThang

Manager

Nếu đã Hack rồi thì đâu có báo lỗi như vậy với tất cả các pm mà bạn cài. N73 Hack nhanh lắm bạn ơi làm đi.

ht6868

các bác giúp em với ????? tại sao cài NGAGE chơi được 1 thời gian thì các biểu tượng game trong list bị mờ và khi kick vào thì báo "có muốn xóa ko?"
cóa ai bị như mình ko nhỉ?

Kojiro

Super V.I.P
các bác giúp em với ????? tại sao cài NGAGE chơi được 1 thời gian thì các biểu tượng game trong list bị mờ và khi kick vào thì báo "có muốn xóa ko?"
cóa ai bị như mình ko nhỉ?

Rất nhiều là đằng khác bạn à :D Chỉ còn cách xóa rồi cài lại game thôi.

hqviet89

Xem TV cho N73ME

N73ME có một phần mềm là MobileTV dung để xem TV. Nhưng muốn xem thì phải có 1 thiết bị đc gọi là ống nghe SU-33W. Mình muôc tìm hiểu về thiết bị nay, co thể mua nó ở đâu, giá khoảng bn.
=D>=D> Ai biết thì pm cho mình nhé, nếu có ảnh của nó thì post lên giúp nhé=D>=D>

N73ME có một phần mềm là MobileTV dung để xem TV. Nhưng muốn xem thì phải có 1 thiết bị đc gọi là ống nghe SU-33W. Mình muôc tìm hiểu về thiết bị nay, co thể mua nó ở đâu, giá khoảng bn.
=D>=D> Ai biết thì pm cho mình nhé, nếu có ảnh của nó thì post lên giúp nhé=D>=D>

Cái đó là bộ thu sóng truyền hình kết nối với máy qua BT. Ở VN không thấy bán.

images

calvinklein87

--------------------------------------------------------------------------------

giành dụm mãi mua dc con n73 cũ ...nhưng hầu như ko cài dc PM nghe nói là phải sing j đó nhưng kiếm cách làm mãi ko dc bác nào sing hộ em cái nha để em có thể cài PM và game nhe imel của em:353641013602515 (( đã hark phone thì khỏi sinh hả ))
mình đã có kêy của ADL là 39368 key của ADL mình đánh vào đâu nhỉ?? khi khởi động ADL lên thi nó báo bên phải là activate bên trái là trial nhấp dô bên nào nó cũng chạy CT hết... mình đã chỉnh time wa 7 ngày để hết hãn rối đánh key cũng ko dc bác nào chỉ cho em với....

em có bắn film wa bằng blutool nó lưu vào tin nhắn...vì là film avi nên ko save dc...mà h muốn chuyển lưu wa thẻ nhớ thì làm sao hả bác?? có phần mềm nào mở dc tn và lấy film đó wa hẻ nhớ hem ???
ngày xưa xài ngage dùng fexplove thì dc mà h n73 ko biết dùng cái nào??

n73 có cài dc game n-gage giống n81 ko ha ?? nếu dc ai chỉ ùm với..

bác nào có sartmovie bản nào xài lâu full đó cho em xin nha...

Chỉnh sửa cuối:

TraiNgheoHn

--------------------------------------------------------------------------------

giành dụm mãi mua dc con n73 cũ ...nhưng hầu như ko cài dc PM nghe nói là phải sinh j đó nhưng kiếm cách làm mãi ko dc bác nào sing hộ em cái nha để em có thể cài PM và game nhe imel của em:353641013602515
mình đã có kêy của ADL là 39368 key của ADL mình đánh vào đâu nhỉ?? khi khởi động ADL lên thi nó báo bên phải là activate bên trái là trial nhấp dô bên nào nó cũng chạy CT hết... mình đã chỉnh time wa 7 ngày để hết hãn rối đánh key cũng ko dc bác nào chỉ cho em với....

em có bắn film wa bằng blutool nó lưu vào tin nhắn...vì là film avi nên ko save dc...mà h muốn chuyển lưu wa thẻ nhớ thì làm sao hả bác?? có phần mềm nào mở dc tn và lấy film đó wa hẻ nhớ hem ???
ngày xưa xài ngage dùng fexplove thì dc mà h n73 ko biết dùng cái nào??

Bạn qua đây để học cách lấy cer nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=49095 hoặc bạn cũng có thể tập cách hacksphone cho đt như thế khi cài c.trình đỡ phải sign mất công.
Bạn muốn lưu phim đuôi AVI thì bạn mở trình quản lý file X-Ploer lên rồi nhấn phím 4,nó sẽ lưu ở đó.
Việc cài tin nhắn trên thẻ nhớ bạn không cần cài thêm soft gì cả. bạn vào tin nhắn rồi mở setting/other ở đây sẽ có chỗ cho bạn lưu trên thẻ nhớ.
Chúc bạn vui!!

Status
Không mở trả lời sau này.