• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

i_love_baby387

cho mình hỏi máy hay format nhiều lần có ảnh hưởng xấu gì ko. Với lai khi chép nhac. minh hay dùng cáp nhưng 1 số người nói nên dùng đầu đọc thẻ vì khi dùng cáp khi đang truyền thông tin mà bị mất kết nối đọt ngột dể bi hư cpu của điện thoại đúng hay sai

Fomat không làm ảnh hưởng gì máy cả bạn àh! Cái kia cũng chưa nghe thấy bao giờ;;) Nhưng chắc chắn có môt ưu điểm là dùng đầu đọc thẻ cóp nhanh hơn=))

BuuPhucCT

Well-Known Member
cho mình hỏi máy hay format nhiều lần có ảnh hưởng xấu gì ko. Với lai khi chép nhac. minh hay dùng cáp nhưng 1 số người nói nên dùng đầu đọc thẻ vì khi dùng cáp khi đang truyền thông tin mà bị mất kết nối đọt ngột dể bi hư cpu của điện thoại đúng hay sai

Làm gì đến nỗi hư CPU, bất quá thì k chép được dữ liệu thôi. Khi cài PM thì nên dùng cáp còn khi chép file dung lượng lớn nên dùng đầu đọc thẻ cho nhanh.

daicahugo

đối với N73 và các dòng s60v3 mình nên cài phần mềm trực tiếp lên máy hay vào thẻ vậy các bác

i_love_baby387

đối với N73 và các dòng s60v3 mình nên cài phần mềm trực tiếp lên máy hay vào thẻ vậy các bác

Cài lên thẻ chứ bộ nhớ máy sao đủ mà cài hết lên máy được,Cài nhiều vào máy khiến máy chạy ì ạch lắm;) Nên chọn một số phần mềm quan trọng và nhẹ cài vào máy thôi!

vancopvt

Fomat không làm ảnh hưởng gì máy cả bạn àh! Cái kia cũng chưa nghe thấy bao giờ;;) Nhưng chắc chắn có môt ưu điểm là dùng đầu đọc thẻ cóp nhanh hơn=))

Lần trước mình có đọc một thông tin do nokia công bố là nếu format nhiều lần có thể dẫn đến tình trạng bị yếu ram và yếu cpu, nên từ đấy không dám format nhiều nữa. Chừng 2 3 tháng khi nào mình thấy máy chạy chậm thì mới format.

leo198x

co' pac' nao` co' the~ gui~ may' cai ung dung giup tui duoc hem?????:(tui da~ tim` iem' muon' khung` ba tron o~ tren may' cai' wep ma` chang~ kiem' duoc cai' ung dung nao` cho N73 het':ung dung xem phim, nghe nhac,yahoo,len intrenet khoa' phim' zoi' may' cai' ung dung nao` hay thi` may' pac co' the~ gui~ len cho tui duoc hem mong tin may' pac lem' hjcxhjchjcx:|8-|:((

BuuPhucCT

Well-Known Member
co' pac' nao` co' the~ gui~ may' cai ung dung giup tui duoc hem?????:(tui da~ tim` iem' muon' khung` ba tron o~ tren may' cai' wep ma` chang~ kiem' duoc cai' ung dung nao` cho N73 het':ung dung xem phim, nghe nhac,yahoo,len intrenet khoa' phim' zoi' may' cai' ung dung nao` hay thi` may' pac co' the~ gui~ len cho tui duoc hem mong tin may' pac lem' hjcxhjchjcx:|8-|:((

trong diễn đàn có hàng trăm hàng ngàn ứng dụng cho N73 bác cứ vào từ từ mà kiếm cái nào phù hợp với nhu cầu của mình.Vào link này nhé:
http://pdaviet.net/forumdisplay.php?f=18

bomngoc10

* 3 call power ,ko đc thì sw cho em nó 1 phát :D

bạn phải nói rõ.sợ 1 số người không hiểu * 3 call power ===> ta nhấn tổ hợp phím * 3 gọi nguồn sẽ fomat được

X-( Sau khi dùng 1 time máy nó cứ có đt thì đổ chuông về chuông mặc định ban đầu
Cho em hỏi phải làm rì thì mới kô bị như vậy? Thỉnh thoảng máy kô rung đc đã bật chế độ rung rồi mà chả thấy rung rì cả, kô biết máy em bị làm sao đây nữa

Các pác chỉ cho em cái X-( :((

bạn thử fomat lại xem có được không
1 : *#7370# ( cánh này áp dụng hầu hết cho các đời máy S60 )
2 : * 3 call power ( như mình đã nói ở trên )
nếu mà không được nữa thì bạn mang ra hàng để họ kiểm tra cho có thể là chết rung ( nếu bật rung rồi mà nó không rung được )

bluedragon0307

bạn thử fomat lại xem có được không
1 : *#7370# ( cánh này áp dụng hầu hết cho các đời máy S60 )
2 : * 3 call power ( như mình đã nói ở trên )
nếu mà không được nữa thì bạn mang ra hàng để họ kiểm tra cho có thể là chết rung ( nếu bật rung rồi mà nó không rung được )

Lại thêm 1 mem mới nữa, người ta đăng từ 16.01.06 rồi mà bạn còn khai quật lên.....=))=))=))

vancopvt

tình hình là phím joytisk của mình bị tụt vào trong, nhấn ok thì rất nhạy nhưng khi sang trái phải lên xuống thì cứ phải gọi là. Hôm đó đang ấn ấn thì nghe kực một cái và thế là... Có ai biết cách khắc phục không, đang muốn bán em nó mà lương tâm cứ cắn rứt sợ bán cho người ta rồi hỏng thì tội quá.

bluedragon0307

tình hình là phím joytisk của mình bị tụt vào trong, nhấn ok thì rất nhạy nhưng khi sang trái phải lên xuống thì cứ phải gọi là. Hôm đó đang ấn ấn thì nghe kực một cái và thế là... Có ai biết cách khắc phục không, đang muốn bán em nó mà lương tâm cứ cắn rứt sợ bán cho người ta rồi hỏng thì tội quá.

Bạn cứ đem đi sửa, nếu chữa dc thì ko đắt lắm đâu, còn nếu phải thay cả bộ thì ở Care hồi trc mình hỏi là mất 600k!!!!!!!! Theo như bạn nói thì phím bị gãy hả? Vậy chắc khó sửa rồi...

vancopvt

Bạn cứ đem đi sửa, nếu chữa dc thì ko đắt lắm đâu, còn nếu phải thay cả bộ thì ở Care hồi trc mình hỏi là mất 600k!!!!!!!! Theo như bạn nói thì phím bị gãy hả? Vậy chắc khó sửa rồi...

hôm nay may quá đến nhà thằng bạn , nhà nó có cửa hàng sửa điện thoại em thay mất có 250k. Phù, nghĩ lại cũng thấy con joystick của chính hãng cũng bền ghê, em sài hơn 1 năm rồi mà bây giờ mới hỏng, kô biết con mới có chắc ăn hơn không. Nhưng em thấy nó bảo bảo hành một tháng nên cũng yên tâm. Mà cho em hỏi cái phím joytisk mới này độ có độ đàn hồi rất tốt, ấn ấn, xoay xoay đều có cảm giác hơi cục một cái mới được. Liệu có phải phím nào mới cũng thế không, hay là phím đểu mới thế

QuangThang89

Well-Known Member
Các bro cho mình hỏi. Số là mình tính mua con N73, nhưng mình đang phân vân là giữa N73 thường và N73 Music Edition nó khác nhau cái gì vậy các bro.

N73 thường nâng cấp firmware để lên Music Edition thì nghe nhạc có hay bằng đời Music Edition ko. Thanks các bro đã trả lời :D

bluedragon0307

hôm nay may quá đến nhà thằng bạn , nhà nó có cửa hàng sửa điện thoại em thay mất có 250k. Phù, nghĩ lại cũng thấy con joystick của chính hãng cũng bền ghê, em sài hơn 1 năm rồi mà bây giờ mới hỏng, kô biết con mới có chắc ăn hơn không. Nhưng em thấy nó bảo bảo hành một tháng nên cũng yên tâm. Mà cho em hỏi cái phím joytisk mới này độ có độ đàn hồi rất tốt, ấn ấn, xoay xoay đều có cảm giác hơi cục một cái mới được. Liệu có phải phím nào mới cũng thế không, hay là phím đểu mới thế

Cho mình hỏi bạn có hay chơi game ko? Mình hỏi thế vì máy mình xài 2 năm rồi, đợt trc phải mang ra Care là do 4 tháng chơi game nhiều quá nên mới đơ:-/ Bạn bảo hơi cục 1 cái là sao? Đẩy về 1 hướng nào đó thì nghe cục 1 cái ý hả? Joy mới hoặc vẫn còn tốt mới thế bạn ạ, còn có vấn đề rồi thì ko nghe thấy tiếng gi đâu.

Các bro cho mình hỏi. Số là mình tính mua con N73, nhưng mình đang phân vân là giữa N73 thường và N73 Music Edition nó khác nhau cái gì vậy các bro.

N73 thường nâng cấp firmware để lên Music Edition thì nghe nhạc có hay bằng đời Music Edition ko. Thanks các bro đã trả lời :D

Theo ý kiến cá nhân em nếu anh ko hay nghe nhạc thì mua N73 thường thôi, còn vấn đề up N73 thường lên ME nghe nhạc có hay hơn hay ko thì em nghĩ đó là do loa theo máy có tốt ko thôi.

HotelHoangMinh

mình thì ngược lại bạn. Nhấn trái phải lên xuống thì ok nhưng nhấn ok thì không nhạy. chắc cũng phải đi sửa thôi vì mình xài cũng 02 năm rùi.

Theo ý kiến cá nhân em nếu anh ko hay nghe nhạc thì mua N73 thường thôi, còn vấn đề up N73 thường lên ME nghe nhạc có hay hơn hay ko thì em nghĩ đó là do loa theo máy có tốt ko thôi.

do loa máy 01 phần thôi bạn, theo mình nghĩ là còn do phần mềm mính cài nữa như mình cài chương trình LCG Jukebox nghe rất ok và chuẩn.

bluedragon0307

do loa máy 01 phần thôi bạn, theo mình nghĩ là còn do phần mềm mính cài nữa như mình cài chương trình LCG Jukebox nghe rất ok và chuẩn.

Sáng nay cài Coreplay nghe thử, đúng là có hay hơn thật. Mình cũng ít khi nghe nhạc bằng DT, toàn nghe bằng máy MP3 nên ko rõ cái này lắm.

vancopvt

Cho mình hỏi bạn có hay chơi game ko? Mình hỏi thế vì máy mình xài 2 năm rồi, đợt trc phải mang ra Care là do 4 tháng chơi game nhiều quá nên mới đơ:-/ Bạn bảo hơi cục 1 cái là sao? Đẩy về 1 hướng nào đó thì nghe cục 1 cái ý hả? Joy mới hoặc vẫn còn tốt mới thế bạn ạ, còn có vấn đề rồi thì ko nghe thấy tiếng gi đâu..
Đúng rồi bạn ạ. Từ ngày có cài được game ngage 2.0, cách đây khoảng 5 6 tháng gì đấy . hic, toàn chơi game mới bị hỏng => hạn chế hoặc tốt nhất là không chơi game bằng phím joystick . Còn vấn đề cái joystick mới của mình thì có lẽ là vẫn còn ngon thật. Khi ấn trái phải lên xuống hoặc ok thì phải ấn đến khi tách một cái. Cảm giác đàn hồi rất rõ khi di chuyển nhưng lại không quá cứng. Thấy thằng sửa điện thoại nó bảo là nút joystick này dùng lâu lâu sẽ bị oxy hóa. Nhưng nếu không chơi game thì đến khi nào bán máy chắc vẫn còn ngon mất.

vancopvt

mình thì ngược lại bạn. Nhấn trái phải lên xuống thì ok nhưng nhấn ok thì không nhạy. chắc cũng phải đi sửa thôi vì mình xài cũng 02 năm rùi..
Đi thay đi bạn ạ, tìm cửa hàng nào có uy tín, đông người sửa điện thoại và quan trọng là mặt cái thằng sửa phải "hiền hiền" chứ đừng "gian gian" :)) mà thay. Khoảng tầm 250k, nhưng bạn phải yêu cầu nó làm luôn mình ngồi chờ chứ nếu không chắc mang về thì lại có bệnh mới mất. Trước khi sửa hỏi xem có được bảo hành không nhé

bluedragon0307

Đi thay đi bạn ạ, tìm cửa hàng nào có uy tín, đông người sửa điện thoại và quan trọng là mặt cái thằng sửa phải "hiền hiền" chứ đừng "gian gian" :)) mà thay. Khoảng tầm 250k, nhưng bạn phải yêu cầu nó làm luôn mình ngồi chờ chứ nếu không chắc mang về thì lại có bệnh mới mất. Trước khi sửa hỏi xem có được bảo hành không nhé

Bạn thay đồ ở đâu vạy? Cho mình địa chỉ với, chứ ở Care chém dã man lắm, cái joy bé tí mà đòi 600k thì có chết cũng ko thayX-(

Status
Không mở trả lời sau này.