• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

gaconchipchip

mấy pác giúp giùm xí, cái PowerMP3 V1.17 bản việt hóa bởi dangduc cài vào máy N73 ME dùng 1 thời gian giờ báo đã hết hạn, cần đăng ký, mấy pác cho em xin cái key, IMEI máy là 356406019389393, thanks mấy pác:(

vnpt1706

mấy pác giúp giùm xí, cái PowerMP3 V1.17 bản việt hóa bởi dangduc cài vào máy N73 ME dùng 1 thời gian giờ báo đã hết hạn, cần đăng ký, mấy pác cho em xin cái key, IMEI máy là 356406019389393, thanks mấy pác:(

xài bản 1.16 full đi bạn!

Kojiro

Super V.I.P
các bác pro ơi cho mình hỏi. cài FW cho N73 ME để làm gì? nó có tác dụng gì không?

Nó mà ko có tác dụng thì N73 ko có lên nguồn đâu :D FW trên điện thoại chính là window trên PC. Vậy là dễ hiểu nhất, fw mới thì cập nhật mới, dạng như các gói SP của Win.

ngoctugttn123

Em cài python 1.45 + MegaPyModulepack v2.01 cho N73ME (cài trên bộ nhớ máy)
Tgian đầu cài để sử dụng các ứng dụng chạy trên nền python thì đc. Nhưng không hiểu sao 1 tgian sau thì ko vào đc các ứng dụng đó nữa. gỡ python và megapymodule đi cài lại rồi vẫn ko đc (Hồi trước thì đc nhưng chỉ đc 1, 2 lần, giờ thì chịu hẳn)
Bác nào chỉ dùm em cái. Và nên cài python và megapy... bao nhiêu thì hợp lý ạ

Kojiro

Super V.I.P
Em cài python 1.45 + MegaPyModulepack v2.01 cho N73ME (cài trên bộ nhớ máy)
Tgian đầu cài để sử dụng các ứng dụng chạy trên nền python thì đc. Nhưng không hiểu sao 1 tgian sau thì ko vào đc các ứng dụng đó nữa. gỡ python và megapymodule đi cài lại rồi vẫn ko đc (Hồi trước thì đc nhưng chỉ đc 1, 2 lần, giờ thì chịu hẳn)
Bác nào chỉ dùm em cái. Và nên cài python và megapy... bao nhiêu thì hợp lý ạ

Bạn đang dùng bản chuẩn đó! Bạn bị gặp lỗi trên với các PM nào thế?

tienkhiem

mình đang xài N73 ME, dạo này máy mình bỗng nhiên có tình trạng cài theme thì hiện thông báo "unable to install", chỉ một số ít theme cài được! xin giúp mình giải quyết!

NguyenTu

Super V.I.P
mình đang xài N73 ME, dạo này máy mình bỗng nhiên có tình trạng cài theme thì hiện thông báo "unable to install", chỉ một số ít theme cài được! xin giúp mình giải quyết!

kiểm tra lại trong đây nhé:

tool/setting/applications/App.manager/ software installation ---> chọn all

nếu đã chọn all rồi mad vẫn k cài đc themes thì bạn lùi lại ngày trc khi cài là OK.

honmabatdiet

Chào mọi người, mình cũng sử dụng N73-1 ME. Sau khi update phiên bản mới, máy mình có thêm 1 số phần mềm có sãn mặc định. Mình ko sử dụng chúng nên muốn gỡ bỏ chúng đi. Mình muốn gỡ bỏ luôn các themes mặc định của máy nữa. Mong mọi người giúp đỡ! Thanks mọi người đã quan tâm!!! :)

honmabatdiet

Gỡ bỏ themes và các phần mềm mặc định có sẵn trong máy!

Chào mọi người, mình cũng sử dụng N73-1 ME. Sau khi update phiên bản mới, máy mình có thêm 1 số phần mềm có sãn mặc định. Mình ko sử dụng chúng nên muốn gỡ bỏ chúng đi. Mình muốn gỡ bỏ luôn các themes mặc định của máy nữa. Mong mọi người giúp đỡ! Thanks mọi người đã quan tâm!!! :)

Đây là lần đầu mình pót bài. Nếu có sai vị trí thì các mod chuyển dùm mình nhé! Cảm ơn nhiều!!!:

Kojiro

Super V.I.P

Đây là lần đầu mình pót bài. Nếu có sai vị trí thì các mod chuyển dùm mình nhé! Cảm ơn nhiều!!!:

Với người sử dụng lâu năm thì việc gỡ đó cũng đã gây rất nhều khó khăn chưa kể có thể gây lỗi máy. Mà N73 thì có ứng dụng gì đâu mà phải gỡ vậy bạn?
Tốt nhất là ko đụng chạm nhé!

gaconchipchip

bạn nào có bộ icon chuẩn của N73 Me cho mình xin để up lên ownskin làm theme :| giúp giùm mình kiếm hoài ko ra:|

TomRyan8891_2009

Cái gì đã theo chuẩn của máy ( ví dụ ứng dụng n-gage trong N81 ) thì không thể xóa , nếu cố gắng xóa thì cũng gây hại và không tốt cho máy ...

banlc

[SIZE=""]Ko hiểu sao cái N73 của mình hôm nay lai ko thể kết nối vs máy tính qua pm PC Suite hay qua chế độ Mas storage. Khi cắm vào và chọn chế độ kết nối thì cứ thấy ở góc màn hình máy tính hiện lên: " USB device not recognized".:(:)(:)((
Ai biết cách khắc phục giúp mình vs!!!![/SIZE]:-?:-?:-?

Là do cable nối đấy, cable của N73ME hay bị lỗi thế lắm. Khắc phục bằng cách, khởi động lại máy tính và máy điện thoại + cắm lại cable nhé.

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.