• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N73 - N73ME

Status
Không mở trả lời sau này.

rockone1909

có cái gì đó đang ở trạng thái ẩn, dùng quản lý file cho nó hiện lên hết rồi searh, tìm bằng cách này trước khi format máy nhé

nguyenpa

Super V.I.P
os9.1 ít cho can thiệp vào thư mục ẩn lắm tốt nhất là format nhanh gọn, mau lẹ.

anhtuanhl

cho em hỏi themes điện thoại có sửa được không.nu có thi có phần mềm nao hỗ trợ để sửa không.

anhtuanhl

Xin lỗi.mình mới nên không biết.
Mình đang dùng N73Music:Chả hiểu sao lúc nhạc chuông đến cứ có 1,2 câu nói xen vào,mình mang xuống cửa hàng họ bảo là do mạng.có phải vậy không.Liệu có cách nào khắc phục được không ạ.

anhtuanhl

:)..Cho em hỏi nốt nhé..:D...em upload 1 số phần mềm nên máy nó không chạy rồi báo : installation of.."..tên phần mềm.."..not supported..nghĩa là sao ạ.

hoangdai

Xin lỗi.mình mới nên không biết.
Mình đang dùng N73Music:Chả hiểu sao lúc nhạc chuông đến cứ có 1,2 câu nói xen vào,mình mang xuống cửa hàng họ bảo là do mạng.có phải vậy không.Liệu có cách nào khắc phục được không ạ.

Có lẽ bạn để chế độ "Say caller's name" ON rồi. Bạn thử vào Profile -> Personalise xem ở dòng Say caller's name nó là ON hay OFF. Nếu ON thì tắt nó đi là hết thôi.

hoangdai

:)..Cho em hỏi nốt nhé..:D...em upload 1 số phần mềm nên máy nó không chạy rồi báo : installation of.."..tên phần mềm.."..not supported..nghĩa là sao ạ.

Nghĩa là phần mềm đó không tương thích với dòng máy của bạn, hay nói cách khác là máy của bạn không hỗ trợ chương trình để chạy định dạng file đó. Tìm phần mềm nào tương thích cài là OK thôi. :)

anhtuanhl

Không biết N73 cò phần mềm hỗ trợ tiếng việt không và liệu có phần mềm để sửa themes điện thoại không nhỉ

anhtuanhl

Tai sao một số phần mềm ứng dụng...có đuôi.."....rar".mình tải về lại không hiện ra tập tin,nó thành.."RAR File".. và không sử dụng được nhỉ..???..Helppp..gấp..:)

hoangdai

Tai sao một số phần mềm ứng dụng...có đuôi.."....rar".mình tải về lại không hiện ra tập tin,nó thành.."RAR File".. và không sử dụng được nhỉ..???..Helppp..gấp..:)

Nếu có đuôi *.rar thì bạn phải dùng chương trình WinRar bung file đó ra thì mới dùng được chứ.

WinRAR:
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=3ZRSBYIE

thichnuoicho

ko hiểu phiên bản phần mềm mới nhất của N73 có vesion là bao nhiều?

Ở Hà Nội thì mang ra đâu để Up lên nhi?

máy mình hình như là hơi cũ: V 3.0638.0.0.30

---------------------

Hôm qua có lọ mọ lên mạng tìm "N73 me Firmware update"

thì tìm thấy cái này dành cho bác nào muốn tự update Firmware nhé !

http://europe.nokia.com/A4176089?N73

Chỉnh sửa cuối:

anhtuanhl

Nếu có đuôi *.rar thì bạn phải dùng chương trình WinRar bung file đó ra thì mới dùng được chứ.

WinRAR:
Mã:
http://www.megaupload.com/?d=3ZRSBYIE

Mình dow về rồi nhưng không biết sử dụng,bạn có thể chỉ giúp mình được không.

hoangdai

Thì install cái WinRar vào máy tính của bạn, sau đó muốn mở file nào có dạng *.rar thì bạn click chuột phải vào file đó, chọn Extract file..., Extract here hoặc Extract to (name of folder), sau đó vào thư mục vừa giải nén chọn file bạn muốn sử dụng và Run. :)

Mummy

Các bác giúp với:N73 ME của mình không cài được games cũng như ứng dụng có đuôi .jar. Thanks!

nguyenpa

Super V.I.P
sao lại ko cài được bạn mở files *.jar = chương trình và nó báo lỗi gì vậy, bạn gửi cho mình files ko cài được nhé.

Mummy

Mình click vào file *.jar,chương trình Nokia application Installer tự mở lên. Nhưng chỉ chạy install được khoãng 80% thì bên phone báo "unable to install" (Thẻ nhớ theo máy có format lại,kg biết có ảnh hưởng gì kg?) Sorry bác! Mình kg thể gửi file kg cài được cho bác vì...tất cả game hoặc ứng dụng có đuôi .jar mình đều kg cài được.Mặc dù đã chọn for N73 hoặc độ phân giải 240x320

nguyenpa

Super V.I.P
Mình click vào file *.jar,chương trình Nokia application Installer tự mở lên. Nhưng chỉ chạy install được khoãng 80% thì bên phone báo "unable to install" (Thẻ nhớ theo máy có format lại,kg biết có ảnh hưởng gì kg?) Sorry bác! Mình kg thể gửi file kg cài được cho bác vì...tất cả game hoặc ứng dụng có đuôi .jar mình đều kg cài được.Mặc dù đã chọn for N73 hoặc độ phân giải 240x320
bạn cứ format máy, thẻ cài đặt lại ngày giở cho chính xác, vào tools -> app mgr -> settings -> softtare installtion -> chọn all
online .... -> chon off ko thìa bạn nâng cấp firmware thử xem.
l

thangmymobi

Bạn nhớ là sau khi format lại máy bạn phải cài ngày giờ và múi giờ cho đúng thì mới cài ứng dụng được.Bạn chọn múi giờ GMT +7 nhé

cuti_hp

Cuti™ iem nghe nói sắp tới sẽ xuất hiện thêm phiên bản bố già, chắc dòng nì chỉ thay đổi chút ít về tính năng và giao diện, đã Pác nào biết thêm thông tin chưa ạh ?!
hy vọng khi xuất hiện thêm phiên bản mới nì thì các Pác đang sở hữu N73 có thể "nâng đời" đc !

Status
Không mở trả lời sau này.