• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N78

Status
Không mở trả lời sau này.

vokhang

trên diễn đàn mình thấy cũng thảo luận nhiều dòng máy lắm rồi. mà sao chưa thấy ai nhắc đền N78 hết thế. Hôm nay mình mở topic này. anh em nào dùng N78 thì cùng nhau vào thảo luận nhé. Thân !

Germaniteen

N78 là dòng máy mới nên chắc mọi người chưa xài nhiều! Nó cũng có đầy đủ hết các tính năng,đặc biệt là navigate wheel! Trên N82 cũng có mà sao FW mới thì k còn nữa! K hiểu nồi!

nam303hp

thằng này xài OS 9.3, nó có tính bảo mật rất cao, chống hack, xài pm toàn là Trial thôi, còn về vấn đề Sign thì chịu khó kiếm file *.cer, ko có file đó, hack phone đến mấy thì cũng... chết cứng. Nói chung là chưa nên xài thằng này, kiểu dáng nhìn tạm ổn, na ná giống N81. (thua mỗi cái trượt)

vokhang

thằng này xài OS 9.3, nó có tính bảo mật rất cao, chống hack, xài pm toàn là Trial thôi, còn về vấn đề Sign thì chịu khó kiếm file *.cer, ko có file đó, hack phone đến mấy thì cũng... chết cứng. Nói chung là chưa nên xài thằng này, kiểu dáng nhìn tạm ổn, na ná giống N81. (thua mỗi cái trượt)

hihi. bạn nói đúng. giao diện nó cực đẹp bạn ạ. còn kiểu dáng thì có lẽ bạn nhầm :D. nó giống N82 chứ :D

Germaniteen

Còn mới nên vậy,đợi 1 time nữa là có hack thôi! Thằng này là phiên bản mới nhất đó 9.3! Hiện Symbian ra tới bản 9.5 rồi, chắc còn lâu mới có máy chạy Symbian 9.5!

Orbit

Hi cả nhà !

Đúng là em N78 nhìn rất đẹp, vừa mỏng vừa phẳng bàn phim, số thì chìm ở dưới 1 lớp nhựa, bấm đèn sáng mới thấy số, theme hay hơn N82... đầy đủ wifi, GPS... tiếc cái chụp hình chỉ có 3.2 flash lại là led nên thua N82 cái khoảng này, vì thế mà em đã đành ôm em N82 và cài thêm theme của N78 thay vì mua N78.. tiếc vô cùng... vì em thích chộp hình đẹp cơ...

Mình không rành lắm nhưng hình như 78 và 82 chung đời symban mà. Cái 82 đen mình cài unsign hướng dẫn (trong phần soft ứng dụng của 4room) thì unsign rất tốt.. Các bạn tìm hiểu thử xem sao.

:-??Hy vọng có ai đó tặng mình 1 em N78 để dùng thử cho biết....=D> không thôi Đại ca mod nào có ý tốt thì đổi con N82 của em để em lấy N78 sài thừ vài ngày cho biết sao đó đổi lại cũng được...không nữa thì ai đó biết chỗ nào cho thuê chỉ em thuê N78 sài 3 bữa cho biết với bà con nhé.:O
Chúc mọi người vui vẽ

Kieu_Phong

Em định up FW cho N78 không biết Code ngôn ngữ Việt Nam là gì ? ai biết chỉ với .

vokhang

Em định up FW cho N78 không biết Code ngôn ngữ Việt Nam là gì ? ai biết chỉ với .

máy của bạn xuất xứ từ đâu. nó là hàng nước ngoài xách về hay bạn mua cũa hãng ở VN? nếu bạn mua của hãng thì không cần đổi code. bạn cứ úp thẳng là ok. còn nếu máy nước ngoài thì code việt nam đây bạn : 0548612

nguyenvansang

Well-Known Member
Em này giá cao mà tính năng tầm tầm => Ít người chọn mua lắm. Chẳng qua chỉ alf bản nâng cấp của N73 => ĐẮt hơn mà tính năng nhỉnh hơn có 1 tẹo => Ít người dung là phải

Kieu_Phong

máy của bạn xuất xứ từ đâu. nó là hàng nước ngoài xách về hay bạn mua cũa hãng ở VN? nếu bạn mua của hãng thì không cần đổi code. bạn cứ úp thẳng là ok. còn nếu máy nước ngoài thì code việt nam đây bạn : 0548612
Mình mua máy ở nước ngoài nên mới cần Code VN . Mình up lên fw 12 thành công rồi . Hack cũng xong luôn, đâu có khó, đơn giản lắm không cần dùng đến PC luôn.

Mình thấy tai nghe N78 dở ẹc, vì đời mới nên nhiều cái cải thiện hơn N82 nhưng mình thấy giao diện không đẹp bằng N82, bàn phím quá nhỏ lại liền nhau => khó bấm

Posted via Mobile Device

not

Èo chê N78 ghê quá, hơn n73 có 1 tẹo là thế nào?
Giao diện xấu hơn N82 ư, vậy mà có mấy pác N82 đòi lấy giao diện của N78 về máy đó.
Bàn phím N78 vs N82 ngang nhau thôi... Còn tai nghe thì lần đầu thấy có người chê.
Ảnh chụp trên trang TGDD hum nay, và cả 1 tháng trước:

vuvantuan59

Thảo luận về N78

Posted via Mobile Device

hiện nay n78 mình thấy nhiều bạn có nên mình mở ra topic này để cùng nhau phát triển.
Chức năng chủ yếu:
+định vị toà cầu GPS (có hỗ A-gps)
+WIFI
+NGAGE
+bô phát fm
+hệ điều hành symbian s60 v3 os 9.3 .chíp vi sử lý arm 11.369 mhz.
Ngoài ra còn có đầy đủ những chức năng của dòng symbian thế hệ thứ 3.
+mình tự hào nhất về bộ chíp thu GPS nó cứ chạy fà fà có lẽ nhạy nhất trong Nseries đấy.(đã kiểm chứng trên N 82 ,95 bằng VIETMAP )khoảng 5s đã ok!
+Nhược điểm camera co 3.2 ,bàn phim kiểng quá ,loa hơi nhỏ.

Chỉnh sửa cuối:

k7rapper

mình cũng đang dùng N78
thế máy của bro có bị chậm không
mình vừa update qua OTA lên fw 12.046 thấy nhanh hơn hẳn
chỉ có màn hình tối hơn 1 tý
N78 nghe nhạc thì vô đối

vuadientu

mình cũng đang dùng N78
N78 nghe nhạc thì vô đối

Con này màn hình khó chịu thật, cứ sáng sáng tối tối ( tại cái light censor của nó nhạy quá đấy mà). À máy mình còn bị nhiều lúc ấn nút không ăn, toàn phải ấn nút khác rồi mới ấn lại nút đấy được. Nhiều lúc hẹn giờ báo thức muốn ngủ tiếp mà ấn tắt không được, cay phết=> nhưng cũng có cái hay đấy nhỉ? ;;);;);;). Wifi khá nhanh, GPS chưa bắt đựoc sóng bao giờ. Nói chung mình khá hài lòng về em nó. Không thích mỗi cái cấm nhẹ quá mà nắp đậy đằng sau không chắc, cầm rất lỏng lẻo:-??:-??

lamnt0702

N79 là phiên bản nâng cấp của N78,thấy giới thiệu là khi N79 ra những ngừôi dùng N78 sẽ tiếc hùi hụi :D vì N79 phần cứng gần như giống hệt N78 nhưng lại có cam 5 MP :D Mà nói thế chứ mình vẫn thấy N78 đẹp hơn hẳn N79 :))

vuvantuan59

N79 là phiên bản nâng cấp của N78,thấy giới thiệu là khi N79 ra những ngừôi dùng N78 sẽ tiếc hùi hụi :D vì N79 phần cứng gần như giống hệt N78 nhưng lại có cam 5 MP :D Mà nói thế chứ mình vẫn thấy N78 đẹp hơn hẳn N79 :))

Mình cũng thấy vậy tuy không bằng n79 nhưng thấy nó vẫn hào hoa hơn ,bóng bẩy hơn! Mình cũng thấy hài lòng!
Posted via Mobile Device

vuvantuan59

Con này màn hình khó chịu thật, cứ sáng sáng tối tối ( tại cái light censor của nó nhạy quá đấy mà). À máy mình còn bị nhiều lúc ấn nút không ăn, toàn phải ấn nút khác rồi mới ấn lại nút đấy được. Nhiều lúc hẹn giờ báo thức muốn ngủ tiếp mà ấn tắt không được, cay phết=> nhưng cũng có cái hay đấy nhỉ? ;;);;);;). Wifi khá nhanh, GPS chưa bắt đựoc sóng bao giờ. Nói chung mình khá hài lòng về em nó. Không thích mỗi cái cấm nhẹ quá mà nắp đậy đằng sau không chắc, cầm rất lỏng lẻo:-??:-??

Hack phone đi mình cài vietmap vào mì bắt sóng GPS còn nhanh hơn chiếc n82 của thằng bạn nữa wifi thi cũng tốt
có mỗi tội chơi ngage hơi chán! Khó đánh quá chẳng bù cho con n73 ngày xưa của mình.
Posted via Mobile Device

vuvantuan59

mình cũng đang dùng N78
N78 nghe nhạc thì vô đối

Máy mình chạy cũng nhanh rất ok! Mình rất hài lòng .không biết bọn nokia làm gì mà mãi đến tận hơn 5 tháng mà chưa co bản Fm mới nhỉ.
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.