• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N79

tngoc1

Nghe nhạc nóng máy + lỗi kết nối máy tính

Hôm nay cắm cái tai nghe vào để burn in tai nghe mới bằng điện thoại - N79. Mình dùng TTPod để bật. để khoản 1 tiếng không sao. Đi chơi phát. 1 tiếng sau quay lại thấy máy nóng tưng bừng, pin tự vạch xuống còn 2 vạch. Hốt quá :(:)(:)((

Bác nào có kinh nghiệm cho em lời vài lời khuyên cái.

Còn lỗi này nữa. Máy mình kết nối với PC để chế độ PC Suite thì vẫn bt, nhưng mà chuyển sang chế độ Data Storage thì cứ vào thẻ được vài giây thì lại bị thoát ra, nhận lại thẻ, trên màn hình điện thoại thì chẳng biểu hiện j khác thường. Cái thẻ thì mình đã rút ra kiểm tra rồi vẫn bình thường. Không hiểu tại sao nữa. Cáp cũng không phải vì mình dùng con X6 kết nối chẳng sao cả. Nhưng cũng chẳng biết nguyên nhân tại sao? :(:)(:)((

Bác nào tài giỏi giúp em nốt vụ này :(:)(:)((

KiNGuyen

Chào mọi người. Em thik N79 lâu rồi, nhưng lúc trc' chưa có tiền mua. Bi h có tiền rồi, nhưng kiếm chỗ mua ko có. Em đã hỏi các cửa hàng dtdd gần nhà, thegioididong... đều hết hàng, nhờ thằng bạn ở Singapore mua jum` thì nó nói hàng đó bi h hiếm, mún mua fai? đặt trước, và giá khoảng 12tr >"< Trong khi trên trang web thegioididong báo giá là 6tr. Hix... Mấy huynh đang xài N79 có thể chỉ em chỗ mua dc ko. Em cám ơn nhìu lắm. :)

TomRyan8891_2009

Chào mọi người. Em thik N79 lâu rồi, nhưng lúc trc' chưa có tiền mua. Bi h có tiền rồi, nhưng kiếm chỗ mua ko có. Em đã hỏi các cửa hàng dtdd gần nhà, thegioididong... đều hết hàng, nhờ thằng bạn ở Singapore mua jum` thì nó nói hàng đó bi h hiếm, mún mua fai? đặt trước, và giá khoảng 12tr >"< Trong khi trên trang web thegioididong báo giá là 6tr. Hix... Mấy huynh đang xài N79 có thể chỉ em chỗ mua dc ko. Em cám ơn nhìu lắm. :)

N79 hiện giờ FPT hết phân phối rồi , nếu còn bán thì chỉ là hàng tồn kho thôi bác .... Nếu biết xem máy , bác có thể mua hàng 2nd .

KiNGuyen

Chài! Tiếc thật. Nhân tiện các bác cho em hỏi cách xem máy 2nd lun nhé. Em mới vào nghề nên chưa rành lắm.

phantnang

mua con khác sài đi Bác ơi, N79 được cái là đầy đủ nhưng xử lý rất chậm. Lúc mình mới mua mà đã thấy chán rồi máy mình chính hãng vẫn còn BH đến 31/12/2010, nếu Bạn muốn mình để lại cho. Nếu bạn vẫn thích sài Nokia thì mua máy con đời sau có tốc đô xử lý 600 Mhz đó, hình ảnh và trình duyệt web mặc định xử lý nhanh hơn nhiều.

KiNGuyen

mua con khác sài đi Bác ơi, N79 được cái là đầy đủ nhưng xử lý rất chậm. Lúc mình mới mua mà đã thấy chán rồi máy mình chính hãng vẫn còn BH đến 31/12/2010, nếu Bạn muốn mình để lại cho. Nếu bạn vẫn thích sài Nokia thì mua máy con đời sau có tốc đô xử lý 600 Mhz đó, hình ảnh và trình duyệt web mặc định xử lý nhanh hơn nhiều.

Hi. Máy bạn màu j`? Bạn định để lại giá bao nhiu?

habaolinh

Super V.I.P

Hi. Máy bạn màu j`? Bạn định để lại giá bao nhiu?

máy mình có 3 vỏ: nâu,trắng và đỏ (chỉ mới sài màu nâu), nếu bạn thừong đọc diễn đàn này thì chắc kết máy mình ngay đó vì mình có nhiều bài nói về N79 rồi ( http://www.pdaviet.net/search.php?searchid=591330 ). Mình chỉ nói vậy thôi chứ mình ở Buôn Ma Thuột mà sao bạn mua được.
Muốn mua bán đề nghị qua box khác nhé.

jumat

Chài! Tiếc thật. Nhân tiện các bác cho em hỏi cách xem máy 2nd lun nhé. Em mới vào nghề nên chưa rành lắm.

Mình cũng đang xài N79 đây. Nói chung là ko quá thất vọng nhưng vào thời đểm này mà mua N79 thì hơi phí. Mình mua được 6 tháng rồi với giá 6 triệu. Tầm tiền đó có thể chờ X6 8G ra mua ngon hơn nhiều. Hay bù thêm chút mua X6 16G cũng đc. Hơn N79 về mọi mặt mà giá lại ko cao. Nhìn nó mình cũng thấy thèm

Chỉnh sửa cuối:

LeMyChinh

Mình cũng đang xài N79 đây. Nói chung là ko quá thất vọng nhưng vào thời đểm này mà mua N79 thì hơi phí. Mình mua được 6 tháng rồi với giá 6 triệu. Tầm tiền đó có thể chờ X6 8G ra mua ngon hơn nhiều. Hay bù thêm chút mua X6 16G cũng đc. Hơn N79 về mọi mặt mà giá lại ko cao. Nhìn nó mình cũng thấy thèm

n79 dùng hay đó bạn nếu để so về tính năng thì có cai hơn hẳn x6,nhưng cũng có cai ko = dt nào chẳng thế được cái no mất cái kia chứ:D
mua x6 thà mua 5800 dùng còn pro hơn nhìu ^^(theo y kiến của mình là thế :p)

mckenzise

5800 mà "pro hơn nhiều" so với X6 ?!
Có cần so sánh Cam 5MP với bộ nhớ trong (8G/16G/32G) lun kô bạn ?!

.............................................

N79 mình thấy xài rất ok đó . Hardware kô = N82 và 95 8G nhưng software thì nó hỗ trợ khá nhiều .
Với lại dù sao FP2 có nhiều cái nhỉnh hơn FP1 chút .

j_cage

Member
lâu ko quay lại chủ đề này mà mình lập ra, giờ thì mình đã xài thêm vài máy khác nữa rồi, em N79 đã chia tay gần đc một năm, nhưng với mình N79 là một trong những máy nokia có hình thức thiết kế đẹp nhất, vẫn kết bộ nắp nhiều màu của em ấy, chức năng Navi, FM Transtion rất là pro. Ôi kỷ niệm một thời của mình đó!:))

LeMyChinh

5800 mà "pro hơn nhiều" so với X6 ?!
Có cần so sánh Cam 5MP với bộ nhớ trong (8G/16G/32G) lun kô bạn ?!

.............................................
..... là có ý ji`
ngoại trừ 2 cái trên có ji đặc sắc hơn ko bạn.với cấu hình như nhau 5800 còn có thẻ nhơ ngoài đi kèm 8g có thể nâng lên 16g như nhau cả thui
còn camera thì chán hẳn rùi.dù sao x6 ra sau nếu ko cải thiện hơn 5800 thì ai mua đây.
còn hay hơn hay ko thì sang box V5 sẽ biết ngay thui mà ^^
5800+camera 5.của x6 mọi người sẽ chọn ji ???

jumat

N79 có chức năng tự đổi theme theo nắp sau lưng. Chức năng này cũng lạ nhưng chưa chắc đã hay, thậm chí hơi phiền toái.
Có lần sau khi khởi động, nó chưa đổi theme được đã đứng máy. Mình gỡ pin ra rồi khởi động lại. Sau đó máy như bị "mát dây", cứ tầm hơn hơn 10 giây lại tự đổi theme 1 lần. Mà khi đổi theme thì nó lại tự rung lên, màn hình thì lúc nào cũng sáng trưng. Reset máy + format thẻ cũng ko ăn thua.
Nói chung là các bạn dùng N79 nên hạn chế đổi nắp máy, hạn chế tắt để khởi động máy :(

Còn 1 điều nữa là thỉnh thoảng khi nhận cuộc gọi thì mình ko thể nghe đc tiếng của người bên kia gọi, nhưng người ta vẫn nghe tiếng của mình. Ngắt máy để người ta gọi lại thì bình thường. Hiện tượng này bị từ lúc mua tới giờ rồi, reset máy mấy lần vẫn vậy. Tuy là chỉ thỉnh thoảng chứ không thường xuyên bị nhưng gặp lúc khẩn cấp cũng hơi bực mình

Chỉnh sửa cuối:

zidane89

N79 có chức năng tự đổi theme theo nắp sau lưng. Chức năng này cũng lạ nhưng chưa chắc đã hay, thậm chí hơi phiền toái.
Có lần sau khi khởi động, nó chưa đổi theme được đã đứng máy. Mình gỡ pin ra rồi khởi động lại. Sau đó máy như bị "mát dây", cứ tầm hơn hơn 10 giây lại tự đổi theme 1 lần. Mà khi đổi theme thì nó lại tự rung lên, màn hình thì lúc nào cũng sáng trưng. Reset máy + format thẻ cũng ko ăn thua.
Nói chung là các bạn dùng N79 nên hạn chế đổi nắp máy, hạn chế tắt để khởi động máy :(

Còn 1 điều nữa là thỉnh thoảng khi nhận cuộc gọi thì mình ko thể nghe đc tiếng của người bên kia gọi, nhưng người ta vẫn nghe tiếng của mình. Ngắt máy để người ta gọi lại thì bình thường. Hiện tượng này bị từ lúc mua tới giờ rồi, reset máy mấy lần vẫn vậy. Tuy là chỉ thỉnh thoảng chứ không thường xuyên bị nhưng gặp lúc khẩn cấp cũng hơi bực mình

Bác format lại máy, thẻ nhớ, nếu không hết thì up lên firmware mới nhất hoặc chạy lại firmware.

jumat

Bác bị giống Mình rồi, Bác dùng mạng nào thế có sài 3G không?

Mình dùng mạng mobifone, có 3G. Mình cũng ko rõ cái vụ ko nghe tiếng đó là do máy hay do mạng nữa. Nếu do máy chắc phải up firmware như bác zidane89 nói. Nhưng khổ nỗi khu vực nhà mình rất hay cúp điện, internet thì lâu lâu lại bị mất kết nối nên mình chưa dám up.
Đành chịu "sống chung với lũ" vậy

Chỉnh sửa cuối: