• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

lbxminh

Cài thêm font vẫn sử dụng được Transfer đó bạn :D

Được là sao bạn? Bạn chỉ giúp. Chứ tôi làm đi làm lại thử bao nhiêu cách vẫn không giải quyết được bạn ơi.

Kojiro

Super V.I.P
Toi moi xai con N81, cho toi xin hoi con nay xai he dieu hanh gi:-/

Lần sau post bài phải có dấu tiếng Việt nha bạn.

Thứ bạn cần đây: hệ điều hành Symbian OS 9.2, S60 rel. 3.1 (giống N95)

monaco

help camera N81

em đang dùng nokia N81, e bật camera lên thì ko vào được, nó báo là: camera đang sử dụng! bác nào biết xin chỉ em..

nguyenvansang

Well-Known Member
tắt máy đi => bật lại => ok! hiện tượng đó là do bạn sử dụng 2 phần mềm mà cả 2 đều xài camera nên nó báo vậy => ok

tranducdau

tắt máy đi => bật lại => ok! hiện tượng đó là do bạn sử dụng 2 phần mềm mà cả 2 đều xài camera nên nó báo vậy => ok
mình cũng dùng N81 nhưng chưa gặp trường hợp này. hơi tòm mò 1 tí, xin hỏi bạn nguyenvansang là dùng phần mềm gì mà nó lại sử dụng camera?

monaco

e đã cho máy về 'cài đặt gốc' cũng không được. update firm ware mới cũng không được, bây giờ nó lại báo là: camera: tính năng không được hỗ trợ!

nuclear

Làm ơn cho mình hỏi, dùng phần mềm nào convert phim cho N81 là tốt nhất

nuclear

mình hỏi ở đây thì có vẻ không đúng nhưng tại mới tham ra diễn đàn, nên mình không rành những quy định lắm.

1. Diễn đàn có quy định mức post bài rồi mới cho download các file gửi kèm ko? mình tìm đọc các quy định nhưng ko thấy có nói, nếu có phần quy định đấy có thể dẫn link cho mình đọc đc ko?

2. Mình làm thử theo bài sign hướng dẫn bên box thảo luận nhưng không đc, mình có thể tìm bài hướng dẫn mới hơn ở đâu?

3. Mình bị lỗi không thể cài bản update online vào pc đc, có cách nào để update firmware offline không? và có thể tìm firmware mới nhất của N81 ở đâu?

Thanks rất nhiều vì đã giúp đỡ người mới!

Kojiro

Super V.I.P
mình hỏi ở đây thì có vẻ không đúng nhưng tại mới tham ra diễn đàn, nên mình không rành những quy định lắm.

1. Diễn đàn có quy định mức post bài rồi mới cho download các file gửi kèm ko? mình tìm đọc các quy định nhưng ko thấy có nói, nếu có phần quy định đấy có thể dẫn link cho mình đọc đc ko?

2. Mình làm thử theo bài sign hướng dẫn bên box thảo luận nhưng không đc, mình có thể tìm bài hướng dẫn mới hơn ở đâu?

3. Mình bị lỗi không thể cài bản update online vào pc đc, có cách nào để update firmware offline không? và có thể tìm firmware mới nhất của N81 ở đâu?

Thanks rất nhiều vì đã giúp đỡ người mới!

1. Mình xin ko trả lời câu này vì không thể kiểm chứng :)

2. Để sign Pm thì bạn phải có file cer. File này được lấy tại trang symbiansigned, tuy nhiên bạn phải đóng phí mới được. Vì không có file cer nên trang này có mở cửa cho ta có thể sign 1 số PM online, mời bạn qua đây tham khảo: http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=21693

3. Bạn bị lỗi gì nếu do PC suite thì bạn ghỡ ra cài lại. Cài offline tất nhiên là được, nhưng cần phải có box chuyên dụng vì vậy nên ra thợ do chi phí đầu tư cho cái box khá tốn kém :p. Không biết trả lời ý 2 của bạn ra sao nữa, thôi mời bạn vào đây tìm hiểu nha: http://www.everythingn82.com/forum/

Hy vọng giải đáp đc cho bạn!

nguyendaika

N81 8Gb>>>connect internet

Khác với các dòng PDA các điện thoại dòng Nseries khi syn cùng PC ko thể vào internet được??hay là do chỉnh thông số j nữa...bác nào chia sẻ với!:-?

tranducdau

mình cũng đang thắc mắc cái vụ này. Mình làm ở cùng 1 máy tính. syn cái N81 8GB thì vẫn bắt sóng. vẫn nghe gọi bình thường. Thế mà làm cho cái N73 của thằng bạn thì cứ syn là nó đòi chuyển sang offline. Không biết là do đâu. Bạn nào biết chỉ giúp với!

proloves

con N81 này mình cài một số thems nhưng khi muốn gỡ lai ko gỡ dc. vì sao vậy có bác nào chỉ giúp với

Chỉnh sửa cuối:
Status
Không mở trả lời sau này.