• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

Germaniteen

nếu máy của em nó báo lỗi không cài dược phần mềm cần phải sing thì không nói làm gì nhưng bây giờ nó lại cứ báo lỗi phần mềm đã có trong máy rồi nên mới thấy kỳ lạ .em 4mat như bác nói nhiều rồi mà vẫn vậy nếu bác dùng N81 up lên phiên bản mới nhất rồi thì check hộ em với cái phần mềm này (app_trk) lúc cài N-gage cho N81 cần phải có nó.xóa đi rồi cài lại dược không em bị mất cái đó lúc up FW cho máy rồi sau đó fomat lại thẻ nhớ nên mất luôn và bây giờ không làm sao cài game dược

PM đã có trong máy thì mình vẫn có thể cài đè lên đc mà! Sao lại k thể cài đc! Mình k có máy N81 để check thử! Mình đang xài N82 FW mới nhất,mọi thứ vẫn ok mà! Mà đã 4mat rồi thì còn PM nào ta? Bạn xài N81 hay N81-8Gb vậy! Nếu N81-8Gb thì phải 4mat hết các ổ kia luôn đó!

mấy bác cho em hỏi làm cách nào truy cập vào ổ C của con N81 8GB vậy. Em muốn dọn dẹp nó mà ko bít cách nào vào được.

Cài Pm quản lí file vào X-plore hay FExplorer đó

mklalala

Con N81 của mình ko tắt được chương trình nghe nhạc trong máy, nó cứ mặc định chạy ngầm suốt, ko biết các máy N81 khác có như vậy ko, ai biết có thể tắt được thì chỉ giúp mình cái

vokhang

Con N81 của mình ko tắt được chương trình nghe nhạc trong máy, nó cứ mặc định chạy ngầm suốt, ko biết các máy N81 khác có như vậy ko, ai biết có thể tắt được thì chỉ giúp mình cái

mặc định như thế mà pác. muốn tắc thì nhấn giữ menu, rồi delete là xong :D

mklalala

Ôi jời ơi, đồ con khỉ, del thì mất tiêu chứ còn gì, mà cũng ko del được, tôi hỏi và xem máy mấy thằng bạn rồi, máy nào cũng như vậy, quen dùng PDA, ko tắt được hết các chtrình thì chưa yên tâm :)) thôi thì nó thế thì kệ nó vậy

dat_phu

Hỏi về truy cập internet N81

Tôi dùng wLan của N81 truy cập internet. Khi vào những trang wep nghe nhạc online thì thấy k có chươg trình hổ trợ nghe nhạc. Bạn có biết chương trình nào nghe nhạc online duoc k?? cho tôi link down di. thank?
Vi k thể nghe nhạc online nên tôi cảm thấy N81 dở wá.

vokhang

Tôi dùng wLan của N81 truy cập internet. Khi vào những trang wep nghe nhạc online thì thấy k có chươg trình hổ trợ nghe nhạc. Bạn có biết chương trình nào nghe nhạc online duoc k?? cho tôi link down di. thank?
Vi k thể nghe nhạc online nên tôi cảm thấy N81 dở wá.

không có chương trình như bạn nói đâu nhé.

steedboy

Cả nhà cho hỏi : VERSION nào là mới nhất của N81 đấy ạ ??? N81 8g của mình báo version là 20.0.056 thì có phải là MỚI NHẤT không ??? nếu không mình còn mang ra trung tâm nhờ họ cài version mới nữa nhể ...

romano81

Tai nghe N81!

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình vừa mua lại con N81-2G nhưng khi nó đưa tai nghe thì mình thấy không phải của N81-2G, rất giống tai nghe N73 nhưng người bán thì lại bảo của N81. Bác nào biết rõ về tai nghe N81-2G cho mình vài lưu ý với và xem cái hình ảnh mình đính kèm có phải tai nghe của N81-2G không. Cám ơn mọi người.

vokhang

Các bạn cho mình hỏi chút. Mình vừa mua lại con N81-2G nhưng khi nó đưa tai nghe thì mình thấy không phải của N81-2G, rất giống tai nghe N73 nhưng người bán thì lại bảo của N81. Bác nào biết rõ về tai nghe N81-2G cho mình vài lưu ý với và xem cái hình ảnh mình đính kèm có phải tai nghe của N81-2G không. Cám ơn mọi người.

ui ui. đó là tai nghe N81 đó bạn. tai nghe N73 khác nhiều. không giống như thế đâu. bạn cứ yên tâm là đúng rồi nhé. nhưng mình ko chắc là nó zin hay lô thôi. vì nhìn hình ko phân biệt được bạn ạ.

romano81

ui ui. đó là tai nghe N81 đó bạn. tai nghe N73 khác nhiều. không giống như thế đâu. bạn cứ yên tâm là đúng rồi nhé. nhưng mình ko chắc là nó zin hay lô thôi. vì nhìn hình ko phân biệt được bạn ạ.

Nhưng sao mình nhìn tai nghe quảng cáo kèm theo máy lại thấy khác thế nhỉ? chân cắm cũng thẳng nữa. Hôm qua ra Đức Hiếu Mobile ở Big C nhờ xem hộ thì họ đưa ra cái tai nghe kiểu khác. Giống hệt như các hình ảnh quảng cáo về N81 đó. Thế nên mình mới thắc mắc

vokhang

Nhưng sao mình nhìn tai nghe quảng cáo kèm theo máy lại thấy khác thế nhỉ? chân cắm cũng thẳng nữa. Hôm qua ra Đức Hiếu Mobile ở Big C nhờ xem hộ thì họ đưa ra cái tai nghe kiểu khác. Giống hệt như các hình ảnh quảng cáo về N81 đó. Thế nên mình mới thắc mắc

à hé. mình không để ý cái chân cắm. đúng là tai nghe zin theo máy chân cắm thẳng bạn ạ. cài này chân co. bạn xem lai nhé.

viruscuoi

mình cài chương TRK để hack game Ngage (đã hack xong, đã chơi được game). Nhưng chỉ chơi được 1 game, setup tiếp các game còn lại nó cứ báo file bị lỗi rùi hỏi có muốn xóa đi kô? tui xóa hết các game hư đó, rùi bi giờ vào icon game đó kô được luôn, click vào thì nó load một hồi rồi trở về menu. Tại sao dzậy? mình đã update FW từ 11.6.040 to 20.0.056.
Sau đó minh vô tình format thẻ nhớ -->trống trơn, mình cài lại TRK nhưng nó báo "không cài được,phần cài đặt đã có sẵn", mình đã làm:

- Format lại máy bằng 4 nút *+3+call+power cho đến lúc chọn vùng (đã lấy thẻ nhớ ra, format thẻ nhớ bằng đầu đọc, để bên ngoài hơn 2 tiếng). Format máy xong mình bỏ thẻ vào và format lại thẻ trên máy lần nữa nhưng khi cài TRK nó vẫn báo như vậy? Đã làm nhiều lần nhưng vẫn cài kô được.

Chỉ TRK là báo như dzậy, các PM khác ko vấn đề gì. Rất mong bà kon trợ giúp.

steedboy

Cái hình bạn chụp không phải là tai nghe N81 nhé, cái 8G của mình tai nghe khác hoàn toàn rùi ....có phím nghe điện thoại bên trên, phía dưới là bốn phím gồm play, stop, tua đi tua lại ...đấy mới là tai nghe chuẩn nhá ....b-)b-)

Tai nghe chuẩn đây ...cứ đòi tai này cho nó chuẩn ...

mklalala

Dúng rồi, tai nghe chuẩn của nó là hình bài trên, nếu muốn nghe hay hơn bạn có thể mua tai nghe chuyên dụng(cùng cỡ 3,5mm), loa nén siêu trầm nghe rất đã, mình vứa mua 1 cái của Phillips giá thì ko đắt, có 400K mà chất lượng âm thanh tuyệt vời, hơn hẳn tai nghe kèm theo máy, havefun :)

steedboy

Tai xịn theo máy nghe cũng đủ phê lắm rồi ...mà giá nó cũng không hề rẻ đâu nhé bồ ....gần 500k đấy, nên mình cứ dùng đồ xịn cho nó LÀNH ...:D

cuongbep

Dúng rồi, tai nghe chuẩn của nó là hình bài trên, nếu muốn nghe hay hơn bạn có thể mua tai nghe chuyên dụng(cùng cỡ 3,5mm), loa nén siêu trầm nghe rất đã, mình vứa mua 1 cái của Phillips giá thì ko đắt, có 400K mà chất lượng âm thanh tuyệt vời, hơn hẳn tai nghe kèm theo máy, havefun :)

Bạn mua tai nghe philip ở đâu thế bạn? Có thể cho địa chỉ đc ko? HCM city!!!

linhvnvip

hot hot cho N81 ......về phiên bản mới

qua 1 ngày đi đến cửa hàng Nokia mà không có cách giải quyết về con N81 của em quá thất vọng nên em tìm ra cái này nay chia xẻ cùng anh em trong diễn đàn ..cái phiên bản của N81 là có 2 phiên bản đó là 20.00.056 và 20.00.057 chứ không phải chỉ có 1 cái nhé...và nếu các bác đổi code là( 0558072(2G),0557872(8G))thì chỉ lên được 20.00.056 còn nếu đổi sang code 0558054 thì các bác sẽ lên được phiên bản 20.00.057 và đó là phiên bản có tiếng nhật,tiếng trung,tiếng anh .....mà trước đây nếu các bác ở phiên bản 20.00.056 thì không thể đổi sang code tiếng trung quốc được (chiều nay em đi đến cửa hàng nokia không chuyển được sang tiếng trung cho em khi máy của em ở phiên bản 20.00.056 )
còn về cái phiên bản này có gì khác thì để em tes sau và thông báo với anh em đang dùng N81

Status
Không mở trả lời sau này.