• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

vandunga3

Vỏ này nhìn ngu quá. Lắp vào trông hạ thấp giá trị cái máy. Bi h có dịch vụ ốp bàn phím hơn 100k, đẹp lắm

hoangdangbk2003

Các bạn giúp mình với......

Mình mua máy N81-2G xách tay khoảng 2 tháng rùi, có 1 số vấn đề cần giúp đỡ:
- pin mau hết quá, khoảng 3-4 ngày chỉ nghe gọi là hết pin à.
- Không biết do đâu mà dạo này tự nhiên chương trình nghe nhạc không thể update bài mới từ thẻ nhớ được nữa, rùi còn hiện tượng không nghe nhạc được, nhưng vào quản lý tập tin thì mở nhạc nghe được.
Sau khi mình reset máy lại thì các phím nghe nhạc (bên cạnh phím di chuyển) cũng không còn tác dụng luôn( nhưng vào quản lý tập tin nghe nhạc thì vẫn dùng được)

Mong các bạn giúp đỡ:(:(

linhcox

- Không biết do đâu mà dạo này tự nhiên chương trình nghe nhạc không thể update bài mới từ thẻ nhớ được nữa, rùi còn hiện tượng không nghe nhạc được, nhưng vào quản lý tập tin thì mở nhạc nghe được.
Sau khi mình reset máy lại thì các phím nghe nhạc (bên cạnh phím di chuyển) cũng không còn tác dụng luôn( nhưng vào quản lý tập tin nghe nhạc thì vẫn dùng được)

Pin 3-4 ngày nghe gọi là ổn rồi bạn àh, cả tuần thì ơi khó àh nhe, máy nhiều chức năng mà.
Còn chương trình nghe nhạc mà không update được từ thẻ nhớ thì có thể do thẻ nhớ, hoặc do có nhiều bài hát trong thẻ bị lỗi convert bạn ui. Bạn dùng chương trình để convert lại đi, trước đây mình cũng bị như vậy.
Còn các phím nghe nhạc không sử dụng được trong chương trình nghe nhạc thì mình nghĩ có lẽ là do lỗi ở convert ở trên, hình như là file nhạc lỗi thì vào trình phát nhạc không sử dụng được phím volume luôn thì phải...
Ý kiến của mình vậy thui, bạn kiểm tra thử xem, vì trước đây mình cũng bị tương tự

tonytrung235

để 3-4 ngày mới hết pin là bt mà .. :-??

wangtuyen

Cho mình hỏi tí nhé. N81 8G FW 20.0.056 đã hack tự nhiên các app cài vào nó mất hết (các icon mất hết luôn,chỉ còn lại Secman,Xplore,Rom patch), Ngage cũng mất luôn còn Icon nhưng vào nó thoát ra. Tình trạng này là bị gì thế AE nào có bị như mình ko? Trước fw 11 cũng bị tương tự....Nghi ngờ bị Virus nhưng dùng KAV 8.0 kiếm ko có

Chưa bao giờ thành công cách fortmat = 4 ngón, liệu format cách thông thường máy có sạch ko vậy, đã format bộ nhớ trong trước

Kojiro

Super V.I.P
Cho mình hỏi tí nhé. N81 8G FW 20.0.056 đã hack tự nhiên các app cài vào nó mất hết (các icon mất hết luôn,chỉ còn lại Secman,Xplore,Rom patch), Ngage cũng mất luôn còn Icon nhưng vào nó thoát ra. Tình trạng này là bị gì thế AE nào có bị như mình ko? Trước fw 11 cũng bị tương tự....Nghi ngờ bị Virus nhưng dùng KAV 8.0 kiếm ko có

Chưa bao giờ thành công cách fortmat = 4 ngón, liệu format cách thông thường máy có sạch ko vậy, đã format bộ nhớ trong trước

Vậy thì nghiên cứu lỹ lại cách 4mat 4 ngón mà làm :) Đơn giản mà bạn, đôc kỹ và làm theo là ok.

Theviptn

cho em hỏi với các bác , bộ nhớ trong của con N81-8G của em còn 2mb. mặc dù đã xoá hết tin nhắn, ko lưu ảnh hay nhạc, video vào bộ nhớ máy . vào quản lý ứng dụng thì cũng ko thấy có ứng dụng j được cài vào bộ nhớ máy. thế là sao hả mấy bác.. Bác nào biết cách sủa chỉ dùm em hoặc format bộ nhớ máy có đc ko các bác, ma format kiểu j a. giup em với

cho em hỏi với các bác , bộ nhớ trong của con N81-8G của em còn 2mb. mặc dù đã xoá hết tin nhắn, ko lưu ảnh hay nhạc, video vào bộ nhớ máy . vào quản lý ứng dụng thì cũng ko thấy có ứng dụng j được cài vào bộ nhớ máy. thế là sao hả mấy bác.. Bác nào biết cách sủa chỉ dùm em hoặc format bộ nhớ máy có đc ko các bác, ma format kiểu j a. giup em với
Mang qua đây xem giúp cho nào. Ở HN thì ok.
0912927227.

vuhongdoanh

N81 8gb đã có firmware mới v21.0.010

Hôm nay buồn buồn vào NSU chơi mình thấy N81 8G có firmware mới là v21.0.010 mà không dám upgrade vì nghe nói bản v21.0.008 còn chưa hack được.Có anh em nào check thử chưa thì cho mình biết cái changelog nha

nguyenducpcm

Hỏi về cách phá mã Code N81 2G

Các pac cho em cách mở Code cua may N81 2G, em thử cài code nhưng quên mất code đã cài. Thank các pac nhiều!

anhtien

Các pac cho em cách mở Code cua may N81 2G, em thử cài code nhưng quên mất code đã cài. Thank các pac nhiều!

Lấy thẻ nhớ ra bỏ vào máy khác(máy sử dụng chung thẻ với máy N81 2Gb và là S60-V3 có code mặc định). Tạo một thư mục trong E:\System\Recogs rồi chép file đính kèm dưới vào thư mục vừa tạo, xong lắp vào máy bị block code => tháo pin ra lắp lại bật nguồn lên đợi một thời gian ngắn => code sẽ trở lại mặc định 12345.

Hoặc nhập IMEI vào http://www.lur.nu/nokia_mastercode/security_code.php?IMEI=353954013825931 lấy Security Mastercode nhập vào máy xem thế nào nha. :)

Chỉnh sửa cuối:

vandunga3

dịch vụ này ở đâu vậy bác ? cho địa chỉ đy bạn....

Nếu bác ở Hà Nội thì bác ra đường Láng chỗ gẫn ngã tư với Nguyễn Chí Thanh ý, có mấy cửa hàng dán điện thoại. Hôm nọ em ra đấy dán màn hình, ông bán hàng chìa con N81 đã ốp bàn fím ra quảng cáo. Khổ nỗi ko mag theo tiền nên thôi

Theviptn

ai biết cách up ngược FW kô ? em lỡ up len FW v21.0.010 rùi nên ko chơi đc game ngage full .huhu

i_love_baby387

chẳng hiểu sao con N81 của em chạy game và ứng dụng java rất chậm, điển hình là opera mini chẳng hạn!! vào lúc đầu cứ bị đơ, phải chờ một lúc, bực cả mình:-/ có bác nào khắc phục lỗi này được không?? giúp em!!

anhtu_1990

các bạn cho mình hỏi. mình nhận một file qua bluetooth. và đã chọn mặc định là lưu tin nhắn ở thẻ. thì thư mục chứa tin nhắn trong thẻ là ở đâu vậy. mình cám ơn

Kojiro

Super V.I.P
các bạn cho mình hỏi. mình nhận một file qua bluetooth. và đã chọn mặc định là lưu tin nhắn ở thẻ. thì thư mục chứa tin nhắn trong thẻ là ở đâu vậy. mình cám ơn

Dùng Xplore, mở Xplore rồi bạn nhấn phím số 4, sẽ hiện ra file bạn nhận được, sau đó bạn chọn cắt hay sao chép gì đó vào folder Others là xong :)

minhphuong_197

Nhờ giúp đỡ về việc cài font tiếng nhật trên N81-8GB

Cho em hỏi có bác nào biết cách cài thêm font tiếng Nhật cho con N81 của em. Đang cần mong bác nào biết thì giúp, em xin vô cùng cám ơn!

thanha1969

N81 không gửi được tin nhắn khi khởi động lại máy

Mình đang dùng máy N81 hàng công ty có xuất xứ từ TQ. Trong máy đã cài sẵn 1 đầu số trung tâm nhắn tin lạ chắc là của TQ. Khi dùng phải cài thêm 1 đầu số trung tâm tin nhắn của VN. Nhưng cứ khởi động lại máy thì nó lại quay trở về số của TQ nên không gửi tin nhắn được, phải đặt lại số trung tâm của VN. Ai có cách khắc phục không, giúp hộ với!

Status
Không mở trả lời sau này.