• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.
mấy anh cho em hỏi ,con n81 của em cài file sis thì nó báo chứng chỉ hết hạn là sao vậy.cài file sisx thì bình thường

manle

Tùy vào nhà sản xuất thôi bạn.Bạn muốn biết có firmware mới hay ko thì thỉnh thoảng nối đt với PC mà check xem có firmware mới ko?

galaxy_89

tình hình nà vừa đưa cho cha cái N95 , giờ đang cầm N73 me , vậy cho hỏi nếu mình đổi N73 lấy N81 2G thì mình bù tầm bao nhiu được vậy bác , tt máy mình rất đẹp dán keo ko trầy , đổi N81 còn BH hay hết BH cũng dc miễn nà zin

kevin_fire

hôm qua mình vừa format lại máy, cài tất cả Phần mềm xong thì khi vào camera nó lại hiện nên là "ứng dung kô đc hỗ trợ" không hiểu sao lại thế. tôi format lại nhưng cũng hiện ra lỗi này....hình như lỗi này nhiều người bị hay sao ấy...cách giải quyết thế nào vậy.

i_love_baby387

hôm qua mình vừa format lại máy, cài tất cả Phần mềm xong thì khi vào camera nó lại hiện nên là "ứng dung kô đc hỗ trợ" không hiểu sao lại thế. tôi format lại nhưng cũng hiện ra lỗi này....hình như lỗi này nhiều người bị hay sao ấy...cách giải quyết thế nào vậy.

khả năng là có ứng dụng nào xung đột rồi!! bác thử fomat lại và không cài ứng dụng xem có vấn đề gì ko?? hoặc chỉ cài những ứng dụng quen thuộc:-?

kevin_fire

thấy nhiều người bảo lỗi FW nhưng mà FW mới nhất dành cho con 2Gb hình như chưa hack đc hay sao ý.FW 21.0

maiphutinhem

thấy nhiều người bảo lỗi FW nhưng mà FW mới nhất dành cho con 2Gb hình như chưa hack đc hay sao ý.FW 21.0

FW mới của N81 2G hack bằng hellox.Mình đã hack được rồi nè.Và mình dùng FW mới chưa thấy lỗi gì cả.

LeMyChinh

bạn làm ơn cho mình xin link download FW 2.1.056 RM 223 của N81 2 Gb với ....
mình đã trả lời bạn bên này rùi wa tham khảo nhé chúc vui=D>

cái này thì tốt nhất bạn nên flast lạii máy dùng thử code khác xem sao bạn ah`.có thể là do FW của bạn up bị lỗi.chúc bạn thành công :D

nguyenducthang

máy N81-8GB nghe nhạc nhỏ

8-|:((máy của em không hiểu vì sao nghe nhạc loa ngoài nhỏ. và nghe tai nghe zin theo máy rất dở. pro nào biết làm ơn chỉ cho em với. em cảm ơn

kevin_fire

sao tôi down FW 21.0.10 cho N81 2GB nó có tất cả 8 file. Nhưng khi flash lại chỉ cần 3 file thôi vậy. thế con` mấy file kia thì để làm gì vậy ?

Posted via Mobile Devicehay là hàng tàu.hjhj. .n81 nghe to (ko to lắm( với lại tai nge nge hay mà. Bị ai đổi phụ kiện rồi. Mà mua cũ hay zin bạn

kevin_fire

các bác ơi.máy tôi bị lỗi camera như đã nói trên, nó "Ứng dụng không tương thích" tôi format lại rất nhiều lần nhưng mà nó vẫn bị lỗi. Thấy có bro bảo là nó bị lỗi FW. bây giờ chỉ cần UP FW là nó hết lỗi đúng không vây, ?

i_love_baby387

các bác ơi.máy tôi bị lỗi camera như đã nói trên, nó "Ứng dụng không tương thích" tôi format lại rất nhiều lần nhưng mà nó vẫn bị lỗi. Thấy có bro bảo là nó bị lỗi FW. bây giờ chỉ cần UP FW là nó hết lỗi đúng không vây, ?

hình như mình bảo đúng ko nhỉ;;) nếu bạn đã fomat mà chưa cài chương trình gì đặc biệt thì chắc chắn là tại fimware rồi!! tại vì có một số ct bị lỗi xung đột mà!! một số hack lỗi cũng không chạy được camera;)

kevin_fire

tôi đã up FW từ 20.0.56 lên 21.0.10 rồi nhưng mà up xong tôi format lại máy rồi. cả thẻ luôn.Tôi dùng cách hack mãi mãi ở trong phần Ứng dụng Phần mềm đấy. Hiện tượng camera gần đây tôi mới bị.giờ UP FW rồi nhưng nó vẫn bị hiện tượng trên. Mà bây giờ cả Phím cảm ứng của con này cũng không hoat động.camera lúc đầu thì vẫn vào đc bt do đó theo tôi kô phải lỗi phần cứng.Nhưng sao up FW rồi mà nó vãn bị lỗi là sao....

kevin_fire

cách sửa FW...(không thể giữ được bình tĩnh nữa rồi)

có cách nào sửa FW không vậy các bạn ơi...hix. tôi dùng N81 FW 20.0.56 dùng cách hack mãi mãi đó là copy file hack vào ổ Y.dùng rất good trong 1 thời gian dài nhưng bây giờ kô hiểu do tôi cài nhiều phần mềm quá hay không mà nó bị lỗi camera và phím cảm ứng của N81 không sử dụng được.camera thỉnh thoảng vào đc 1 lần.tôi đã chịu đựng format toàn bộ máy và thẻ nhớ.xong nó vẫn bị hiện tượng đấy mặc dù chưa cài 1 phần mềm nào cả.tôi thấy nhiều bạn bảo do lỗi FW. tôi đã up FW lên 21.0.10 rồi nhưng nó vẫn bị.up FW này mà nó không khác gì FW trước còn có thể nói là giống hệt (ai up FW này rồi thì cho tôi ý kiến xem có giống không). Camera vẫn thế.phím cảm ứng(Navi) không hoạt động. vậy nên ai có cách sửa FW thì chỉ tôi với.ko thì chác phải bán máy thôi.ở chỗ tôi sống lại kô có Nokia Care.chẳng lẽ lại gửi lên Hà Nội sao....:(:)((

kevin_fire

ôi.sao kô ai ngó đến vấn đề của tôi vậy thế này :-??. Các bạn có ai có cách xóa toàn bộ FW đi rồi cài lại kô à...

mucelago

Active Member
Up FW lên chịu khó format lại 1 cái cho nó ổn định nhé bác.
Nếu vẫn bị thì do phần cứng rồi.

FW không có cách nào sửa được cả, mà cho dù sửa được thì nạp vào chưa chắc lên nguồn đâu.

Cái này tôi đoán 80% là do bạn vọc phần mềm nhiều quá nó đụng trúng file hệ thống. Bạn Up FW mà không chịu format lại thì vẫn bị như thường.

Status
Không mở trả lời sau này.