• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

TraiNgheoHn

Mà chắc gì đã phải là do FW chứ? Nhỡ đâu do phần cứng của bạn có vấn đề thì sao? Bạn nên mang máy thợ kiểm tra chứ ngồi thảo luận này anh e mình cũng đâu rành về phần cứng lắm đâu.

kevin_fire

oh.Nhưng mà bác cho hỏi là phím Navi ngay hôm kia thôi còn hoạt động được. sau khi bị lỗi về Camera xong lỗi luôn phím này, giờ nó kô hoạt động đc nữa.thế thì theo bác thì có phải do lỗi phần cứng kô ??? theo tôi chắc là lỗi phần mềm.giờ có cách nào mà xóa hết FW rồi cài lại từ đầu ko ???

MinhThang

Manager
oh.Nhưng mà bác cho hỏi là phím Navi ngay hôm kia thôi còn hoạt động được. sau khi bị lỗi về Camera xong lỗi luôn phím này, giờ nó kô hoạt động đc nữa.thế thì theo bác thì có phải do lỗi phần cứng kô ??? theo tôi chắc là lỗi phần mềm.giờ có cách nào mà xóa hết FW rồi cài lại từ đầu ko ???

Bạn nên đem đi kiểm tra bạn nhé, bình tĩnh không có gì phải nóng vội, chắc máy của bạn bị lỗi phần cứng, chứ không phải do fw đâu.

kevin_fire

Bạn nên đem đi kiểm tra bạn nhé, bình tĩnh không có gì phải nóng vội, chắc máy của bạn bị lỗi phần cứng, chứ không phải do fw đâu.

Thế bây giờ em mang ra quán thì nhờ họ kiểm tra những gì ạ ??? bảo KT camera với phím Navi à anh ???

i_love_baby387

Thế bây giờ em mang ra quán thì nhờ họ kiểm tra những gì ạ ??? bảo KT camera với phím Navi à anh ???

cái phím navi dễ trục trặc lắm:-? máy của papa mình dùng cẩn thận kinh khủng mà tự nhiên cũng tịt luôn!! cũng thấy ko cần thiết lắm nên cũng ko sửa:D

kevin_fire

nhưn mà trong FW mới này thì phím này lại rất chuẩn theo mình thế.mà đặc trưng của N81 mà lại kô sử dụng đc thì ai mà lại kô thấy khó chịu cơ chứ. camera vẫn vào đc chụp nhưng kô lưu ảnh đc. thỉnh thoảng vào camera còn bị khởi động lại.SAO KHÔNG AI DÙNG CON NÀY BỊ HIỆN TƯỢNG NHƯ MÌNH SAO ???

maiphutinhem

nhưn mà trong FW mới này thì phím này lại rất chuẩn theo mình thế.mà đặc trưng của N81 mà lại kô sử dụng đc thì ai mà lại kô thấy khó chịu cơ chứ. camera vẫn vào đc chụp nhưng kô lưu ảnh đc. thỉnh thoảng vào camera còn bị khởi động lại.SAO KHÔNG AI DÙNG CON NÀY BỊ HIỆN TƯỢNG NHƯ MÌNH SAO ???

Mình cũng bị hiện tượng vào camera thỉnh thoảng bị khởi động lại nhưng hiện tại mình update lên FW mới nhất thì không còn bị nữa rồi.Còn tình trạng chụp ảnh không lưu ảnh thì mình chưa bị bao giờ.

kevin_fire

vậy nên cũng kô rõ. cầm ra quán nó bảo phải thay cáp.mình nói là lỗi camera mà lại phải thay cáp sao??? hix:((

Posted via Mobile Device trước cầm c0n mobel cua đưá bạn cũng ko lưu đc ảnh. Bực wá đem 4mat thẻ nhớ lại đc.mà thẻ nhớ mới dùng 1 tí . Ko pit tại sao

vuvantuan59

Mình có ông bạn có con N81 8G nghịch can thiệp vào hệ thống máy . không khởi đông được mong chỉ cách Fomart 4 ngón là những nút nào ?
Thank!
Posted via Mobile Device

connhim1223

N81 bị mất hiệu ứng transition

Tự nhiên máy e mất tiêu hiệu ứng transition.Có ai biết bị gì không

i_love_baby387

mình đã thử fim v.20 và V.21 đều bị lỗi này:
sau khi vào trình duyệt web mặc định của máy, nhập địa chỉ vào và ok thì bị văng ra ngoài?? không hiểu bị lỗi gì:-/ chỉ trình duyệt mặc định của máy mới bị thôi!!
máy mình vài những ứng dụng sau:
x-plore 1.22
easy rệct
mobireder
slick 0.47
handy weather
UCWEB6

Không biết bro nào bị lỗi như mình không nhỉ?? chắc chắn ko phải rại fim rồi, vì mình đã úp lên xuống rất nhiều lần:(

galaxy_89

mình vừa mua dc em n81 , sao mình chỉnh hiệu ứng -> on sao vẫn ko thấy transition vậy , v.10 , ae cho hỏi xí , và bây h up lên thì là v. mấy có cần file cer để hack ko ? , v 10 hack cần file cer hay ko?

i_love_baby387

mình vừa mua dc em n81 , sao mình chỉnh hiệu ứng -> on sao vẫn ko thấy transition vậy , v.10 , ae cho hỏi xí , và bây h up lên thì là v. mấy có cần file cer để hack ko ? , v 10 hack cần file cer hay ko?

V.20 trở đi mới có transition, V21 thì hack cần cer, còn V20 thì không cần:D

galaxy_89

xin hỏi v.21 thì hack = hello Ox fải ko ạh ? lúc v1.0 mình có hack = helloOX mà nó bảo là chứng chỉ hết hạn gì đó , mặc dù vừa xin file cer bên Opda :(

Status
Không mở trả lời sau này.