• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

i_love_baby387

xin hỏi v.21 thì hack = hello Ox fải ko ạh ? lúc v1.0 mình có hack = helloOX mà nó bảo là chứng chỉ hết hạn gì đó , mặc dù vừa xin file cer bên Opda :(

V.21 chỉ có thể hack bằng helloOX thôi, yên tâm mà hack đi;)

galaxy_89

đã up lên v.21 và hack phone rồi,nhưng giờ là máy xách tay, vào web tiếng việt ko hiển thị font chữ , cho mình xin code để chuyển sang tiếng việt giùm cái

vandunga3

Máy cài mật khẩu mà ko chịu khóa

Em xài N81SD fw11.0.045.

Thiết lập như sau: Settings/ General/ Security/ Phone & SIM card/ Phone autolock period là 1 phút. Sau 1 phút thì nó tự khóa ~> OK. Trc đây thì ko sao nhưng dạo này em rất hay bị triệu chứng là khi khởi động máy thì nó ko thèm tự khóa mã nữa, cứ trơ ra đấy giống như mình chưa chỉnh autolock period. Bị như thế em chỉnh về Factory Setting thì lại ngon lành nhưng sau 1 thời jan lại bị.

Các bác cho em hỏi lỗi có phải do cái fw ko hay đây là lỗi chung của Symbian??? Bác nào rành thì ju'p em cách khắc phục luôn nhé (mấy lần bị rồi, đi học mà để quên đt ở nhà các cụ đọc mess mất :(:)(:)(:)(:)(:)(()
Em xin cảm ơn

TraiNgheoHn

Đầu tiên bạn thử 4mat máy đi coi có bị lỗi đó nữa không?Nếu không được thì chạy lại phần mềm xem sao.Mình nghĩ nó bị lỗi pm thôi,cứ 4mat máy chắc là được thôi mà.

i_love_baby387

bác nào chơi được game N-gate full trên N81 V.21 chưa?? giúp em với, ko chơi được, vào game toàn báo lỗi, cung ko cài patch được:-/

i_love_baby387

mình đã thử fim ,v11.45,v.20 và V.21 đều bị lỗi này:
sau khi vào trình duyệt web mặc định của máy, nhập địa chỉ vào và ok thì bị văng ra ngoài?? không hiểu bị lỗi gì, chỉ trình duyệt mặc định của máy mới bị thôi!! úp lên úp xuống vẫn bị lỗi này
máy mình vài những ứng dụng sau:
x-plore 1.22
easy reject
mobireder
slick 0.47
handy weather
UCWEB6

ngoài ra V.20 còn bị lỗi nữa là sau một thời gian, độ khoảng hơn tuần, thì ko vào được Ngate nữa:(( kick vào icon ngate chẳng thấy chạy gì cả:-/

vandunga3

Đầu tiên bạn thử 4mat máy đi coi có bị lỗi đó nữa không?Nếu không được thì chạy lại phần mềm xem sao.Mình nghĩ nó bị lỗi pm thôi,cứ 4mat máy chắc là được thôi mà.

Trc đây em từng bị và đã 4mat máy (*#7370#) rồi. Nhưng sau 1 thời jan khá lâu lại bị tiếp. Chắc là do fw

maiphutinhem

bác nào chơi được game N-gate full trên N81 V.21 chưa?? giúp em với, ko chơi được, vào game toàn báo lỗi, cung ko cài patch được:-/

Mình chơi được game Ngage N81 FW 21 nè chỉ pach là không được thôi nhưng vẫn full.Chỉ bị hiện chữ Trial thôi.Còn V20 mình chơi game Ngage chưa bao giờ lỗi cả.Bạn vào web mà bị đẩy ra là do xung đột phần mềm đấy nhưng mình không bít là xung đột với cái nào.

i_love_baby387

Mình chơi được game Ngage N81 FW 21 nè chỉ pach là không được thôi nhưng vẫn full.Chỉ bị hiện chữ Trial thôi.Còn V20 mình chơi game Ngage chưa bao giờ lỗi cả.Bạn vào web mà bị đẩy ra là do xung đột phần mềm đấy nhưng mình không bít là xung đột với cái nào.

bro nào cao tay giúp dùm cái!:(

TraiNgheoHn

Vậy bạn thử chạy lại FW coi sao. Không được thì có khi dính đến phần cứng rồi.

rockmanv

mình dùng NSS để change code sao bấm scan nó báo lỗi nhỡ

Mình cũng làm đủ cách rồi mà scan chập chờn, không ổn định lắm. Đổi code tiếng Việt cũng hem đc. Nếu bạn làm được thì chỉ cho mình với nhé

tpv1988

N81

Mấy anh chị giúp dùm em với ! Em có 1 con N81 , Nhưng khi khởi động máy thi` nó lại rung 1 cái rồi màn hình sáng trắng lên khoảng được 30 giây thì máy tắt nguồn,anh chị nao biết cách khắc phục dùm em với ! THANKS:((

banlc

Bạn thử xem 1 vài lý do sau đây có đúng không nhé:
1. Bạn đã thay font mới, khởi động lại máy thì sẽ thấy màn hình trắng,, không khởi động được.
2. Chắc bạn đang up firmware nhưng bị ngắt kết nối như của mình nên máy bị died.

phantnang

hay là Bác dùng JBTask close mất cái autolock rồi.:)) nếu đóng thằng này thì máy không khóa được đâu nhé.;)

hoatdong

Em xài N81SD fw11.0.045.

Thiết lập như sau: Settings/ General/ Security/ Phone & SIM card/ Phone autolock period là 1 phút. Sau 1 phút thì nó tự khóa ~> OK. Trc đây thì ko sao nhưng dạo này em rất hay bị triệu chứng là khi khởi động máy thì nó ko thèm tự khóa mã nữa, cứ trơ ra đấy giống như mình chưa chỉnh autolock period. Bị như thế em chỉnh về Factory Setting thì lại ngon lành nhưng sau 1 thời jan lại bị.

Các bác cho em hỏi lỗi có phải do cái fw ko hay đây là lỗi chung của Symbian??? Bác nào rành thì ju'p em cách khắc phục luôn nhé (mấy lần bị rồi, đi học mà để quên đt ở nhà các cụ đọc mess mất :(:)(:)(:)(:)(:)(()
Em xin cảm ơn

Theo tôi thì do lỗi phần mềm. Bạn Format bằng cách nhấn cùng lúc 4 ngón: nút nguồn, gọi, số 3,phím *, nhớ tháo thẻ nhớ ra trước. Cố lên nhé:-?

vandunga3

Theo tôi thì do lỗi phần mềm. Bạn Format bằng cách nhấn cùng lúc 4 ngón: nút nguồn, gọi, số 3,phím *, nhớ tháo thẻ nhớ ra trước. Cố lên nhé:-?

format như thế thì khác j` *#7370# đâu bác. Mà bác biết con n81 đấy, nó trượt nên khả năng jữ cùng lúc ngần ấy nút là ko tưởng
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:p:p:p:p:p:p:-/:-/:-/:-/

Status
Không mở trả lời sau này.