• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N81 - N81 8GB.

Status
Không mở trả lời sau này.

badboydontask

Ai giúp mình với, con N81-8gb của mình tự nhiên không kết nối wlan dù vẫn search được mạng. Sự cố xảy ra sau khi mình xóa mấy cái trong App.mgr giúp mình với!!!!! có thế mách mình cách khắc phục

i_love_baby387

Dù bạn có xóa cái gì trong App thì cũng khônh ảnh hưởng đến kết nối cả! Nó thuộc phần cứng máy rồi! Bạn thử vào bằng chương trình WEB mặc định của máy xem! Kiểm tra lại mạng của bạn nữa:)

badboydontask

Mình đã thử với 2 con N81 ở một số nơi có wifi mà con kia được trong khi máy mình vẫn không được,hix. Nó vẫn search ra thông tin của wlan nhưng mà khi tiến hành kết nối thì không được. Chán quá!

vandunga3

Mình đã thử với 2 con N81 ở một số nơi có wifi mà con kia được trong khi máy mình vẫn không được,hix. Nó vẫn search ra thông tin của wlan nhưng mà khi tiến hành kết nối thì không được. Chán quá!

N81 bắt wifi kém lắm bác àh, em bị thế này suốt

girl_love_au

cho em hỏi về đồng hồ N81

híc, máy em (N81)sau khi hack và cài phần mềm đổi Font xong cứ mỗi lần tắt nguồn rùi bật lại là nó bắt định dạng lại giờ và ngày tháng,tin nhắn nhận được sau khi bật lại nguồn lại nằm phía dưới cùng của hộp thư đến mà trước khi hack nó vẫn bình thường, giờ sao đây ạ T_T

thanha1969

híc, máy em (N81)sau khi hack và cài phần mềm đổi Font xong cứ mỗi lần tắt nguồn rùi bật lại là nó bắt định dạng lại giờ và ngày tháng,tin nhắn nhận được sau khi bật lại nguồn lại nằm phía dưới cùng của hộp thư đến mà trước khi hack nó vẫn bình thường, giờ sao đây ạ T_T

Trong máy có pin setmode như máy tính, nếu hết pin thì phải cài lại ngày, giờ mỗi khi tắt, bật máy, không rõ là pin xạc hay là pin thường. Máy của mình đã bị như vậy, do tháo pin ra để thời gian dài, nhưng dùng lâu lại được, chắc là nó tự xạc. Còn hộp thư thì bạn xem lại mục sắp xếp theo trong hộp thư đến (chọn phím trái).

canhma

hôm qua tui hack phone = helloOx xong rồi , rất thành công , nhưng khi hackphone = cách này thì phải format lại máy , và tui cũng đã format lại máy và hack đc .

nhưng khi tui vào ứng dụng thì toàn bộ những file lúc trước tui cài vào thẽ và install ra đều mất hết , tất cả gồm những game mini nhỏ , stamovie ......và khi tui vào quãn lý ứng dụng thì tất cả những file ấy vẫn còn . nhưng tui ko xóa đc . rất nhiều file đấy các bạn ạ , và nó chiếm rất nhiều dung lượng thẽ nhớ của tui . ai giúp tui xóa chúng nhé

và có người bảo tui format lại thẽ nhớ , nhưng các bạn ơi . khi chạy HelloOx xong thì nó xuất phát ra thêm 1 file nữa đó là file RomPatcher , cái file này dùng đễ chơi game N-gage của tui uhuhuh . file này nằm trong thẽ nhớ , uhuhuh sao tui dám format thẽ đây , nếu mất file này thì tui hack phone lại từ đầu sao uhuhuhuh , giúp tui nhé chuyện gấp

i_love_baby387

hôm qua tui hack phone = helloOx xong rồi , rất thành công , nhưng khi hackphone = cách này thì phải format lại máy , và tui cũng đã format lại máy và hack đc .

nhưng khi tui vào ứng dụng thì toàn bộ những file lúc trước tui cài vào thẽ và install ra đều mất hết , tất cả gồm những game mini nhỏ , stamovie ......và khi tui vào quãn lý ứng dụng thì tất cả những file ấy vẫn còn . nhưng tui ko xóa đc . rất nhiều file đấy các bạn ạ , và nó chiếm rất nhiều dung lượng thẽ nhớ của tui . ai giúp tui xóa chúng nhé

và có người bảo tui format lại thẽ nhớ , nhưng các bạn ơi . khi chạy HelloOx xong thì nó xuất phát ra thêm 1 file nữa đó là file RomPatcher , cái file này dùng đễ chơi game N-gage của tui uhuhuh . file này nằm trong thẽ nhớ , uhuhuh sao tui dám format thẽ đây , nếu mất file này thì tui hack phone lại từ đầu sao uhuhuhuh , giúp tui nhé chuyện gấp

Thứ nhất tôi bảo bác fomat hack cho trơn tru chứ không nhât thiết phải fomat
Thứ hai là bác cứ fomat thẻ đi:) cái rompatcher đó cài lại cũng được mà! Mất mấy s thôi! Bạn seach trên diễn đàn sẽ thấy!
Thứ 3 là cái rompatcher đấy có nhiều tác dụng lắm, không chỉ giải quyết lỗi exec3 trong N-gate đâu!
Thân:)

girl_love_au

Trong máy có pin setmode như máy tính, nếu hết pin thì phải cài lại ngày, giờ mỗi khi tắt, bật máy, không rõ là pin xạc hay là pin thường. Máy của mình đã bị như vậy, do tháo pin ra để thời gian dài, nhưng dùng lâu lại được, chắc là nó tự xạc. Còn hộp thư thì bạn xem lại mục sắp xếp theo trong hộp thư đến (chọn phím trái).
thanks anh =.=, nhưng vẫn thắc mắc là phân loại tin nhắn ko có tác dụng vì tin nhắn nhận được trong lúc tắt nguồn khi bật máy lại nằm bên dưới cùng , khó hiêu quá đã sort by date

vandunga3

N81 ra mắt vào cuối năm 2007. 1 năm rưỡi thì ko thể hết pin setmode đc. VD tiêu biểu là mình, mình xài N81 lúc nó vừa mới ra đến bây h ko hề có vấn đề j` về ngày giờ của máy cả

thanks anh =.=, nhưng vẫn thắc mắc là phân loại tin nhắn ko có tác dụng vì tin nhắn nhận được trong lúc tắt nguồn khi bật máy lại nằm bên dưới cùng , khó hiêu quá đã sort by date

Có phải bác bị tình trạng mess nhận đc bị sắp xếp lộn xộn mặc dù đã sort by date ko? Bác đành sống chung với lũ thôi. Em bị thế này vài nhát rồi. Khoảng 1-2 ngày là lại bình thường thôi. Em nghĩ là do lỗi firmware, em xài firm 11.0.045 cũng khá cũ. Ko bít bác xài firm nào

Em còn phát hiện ra 1 vài lỗi khác nữa nhưg ko biết có bác nào từng bị chưa. Chắc cũng do firmware nốt

Điển hình nhất là: Em set thời jan máy tự động khoá bằng password là 1 phút. Bình thường thì ko sao. Đến 1 hôm đẹp trời thì để máy đó cả tiếng đồng hồ nó cũng ko tự động khoá nữa.
1 dạo bị thế này suốt, bây h thì lại ổn, ko hiểu thế nào.
Cách khắc phục theo kinh nghiệm của em là:
-Cách 1: Vào Options rùi kích hoạt Factory Setting
-Cách 2: tắt máy, tháo pin, để khoảng 15' rùi bật lại
-Cách 3: sống chung với lũ khoảng 1-3 ngày, đâu sẽ lại vào đấy

Chia sẻ chút ít kinh nghiệm với các bác

i_love_baby387

Bệnh của các bác chính xác là tại firmware rồi! Mà sao bi h bác còn xài đồ cổ thế! Up lên V21 đi chứ, chạy mượt mà, hiệu ứng đẹp và cũng hack tốt rồi mà:p

thaithao007

Cần Pro Giúp N81 Nhá

Các Anh Ơi Con N81 2G Của Em Tự Dưng Báo Tính Năng Camera không Được Hỗ Trợ Có Người Bảo Do Lỏng Cáp Hoặc Bụi Bẩn Ra Tiệm Tháo Ra Lau Vệ Sinh Là Được Liệu Có Phải Không Em Ở Ninh Bình Ai Ở Ninh Bình Nói Giùm Em Qua Tiệm Luôn:(:)((

kevin_fire

Các Anh Ơi Con N81 2G Của Em Tự Dưng Báo Tính Năng Camera không Được Hỗ Trợ Có Người Bảo Do Lỏng Cáp Hoặc Bụi Bẩn Ra Tiệm Tháo Ra Lau Vệ Sinh Là Được Liệu Có Phải Không Em Ở Ninh Bình Ai Ở Ninh Bình Nói Giùm Em Qua Tiệm Luôn:(:)((

mình cũng bị, mang ra quán nó thay cáp luôn.

vandunga3

Bạn thử xài tuyet chiêu này xem: tắt máy, tháo pin, để 1 lúc. Trc đay mình thỉnh thoảg bị lỗi khi mở camera thì thấy đen xì. Làm nhu trên lại ok. Đối với đồ điện tử thì tắt máy luon la 1 trog nhg cách khac phuc loi hữu hiệu nhat
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.