• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

AndyCuong

Supper Moderators
N86 bị lổi FW hay sao ấy,sạc đầy pin nhưng khi vào web thì nó báo pin yếu-> tắt nguồng,khởi động lại thì vẩn đầy pin??? pó tay, ai pro hướng dẫn cách trị bệnh cho em nó dùm :D thank

bạn thử 4mat máy lại xem , bạn mình dùng N86 không có bệnh này.

viplexus

E mới ốp kon N86 white.Sao cơ trượt nó lỏng lẻo thế nhỉ.Có ai bị như thế ko hicc

master_xo

Muốn đổi thì đổi sang dòng như X6 hay C5 ấy, Dùng làm gì những loại N86 nữa bạn, đời cổ rùi :D

trantien206

Muốn đổi thì đổi sang dòng như X6 hay C5 ấy, Dùng làm gì những loại N86 nữa bạn, đời cổ rùi :D
Bạn nói vậy cũng có cái đúng cũng có cái chưa đúng .Thứ nhất thì N86 ra đời cách đây khoảng hơn 1 năm chưa cổ lắm , nó có thế mạnh về chụp ảnh khá tốt .Còn X6 nó có thế mạnh về cảm ứng cho một cảm giác khác với phím cứng của Nokia .Nói chung thì 2 loại loại nào cũng có cái hay cả nhiều người thích phím cứng nhiều người thích cảm ứng (2 cái đó cùng tầm tiền nhé chứ đừng lôi N8 vào đây :D ) còn tính năng thì tương đương nhau , tùy sở thích mẫu mã và cách sử dụng thích hơn (cảm ứng và phím cứng ) mà các bạn có thể chọn cho mình 1 trong 2 chiếc điện thoại tầm giá tiền như nhau đó .....

tannhatquan

E mới ốp kon N86 white.Sao cơ trượt nó lỏng lẻo thế nhỉ.Có ai bị như thế ko hicc

cáp lỏng hở pác? cũng giống em rùi? trước khi mang đj care thi máy vẫn trượt ngon lành? sửa máy xong mang về nhà thj cập ca cập kênh? ngậm ngùi đành chịu:(

duythu

Yeah , 8MP mà Flash LED là chưa đủ tiêu chuẩn cho 1 cái Cam pro rồi . Sao thằng Nokia nó tiết kiệm xài Xenon thế nhỉ :-? Chằng bù với thằng SE , 3MP là đã có Xenon rồi .

Pin nó xài trung bình mấy ngày vậy pác ? Àh pác cho em hỏi N86 nghe nhạc loa ngoài ra sao pác ?

E đang xài N82 , cũng đang tính lên đời con N86 mà thấy nó ko có Xenon là thua N82 phần nào rồi . Kô biết nhạc nhiết ra sao đây ? Pác góp ý cho e chút nha .

bác còn N82 không, bán cho tui đi

HHT2010

Khuyên các bạn đừng lấy màu trắng, nó ra đời trước màu đen và bị dính lỗi vì đấy mà k nói ra cũng k ai biết đâu? Hic. hic...

pumarambo

mấy anh cho em hỏi cái bộ cảm biến ánh sáng mành hình của 3 em điều chỉnh k dc. Nó hiện ở một mức ánh sáng duy nhất hà! rùi khi cắm máy vào sac màng hình khi sạc cháy sáng suốt nửa chứ! E đã up fw moi nhất lại rùi vẫn vậy!

bumbeo56

giúp đỡ N86

Điện thoại N86 của em FW 30.009 vừa hack bằng phoenix xong nhưng khi máy báo là đã flash xong thì không bật được máy lên nữa. K biết có bác nào từng bị như em không thì cho em 1 lời khuyên với !!!

bumbeo56

em cần hỏi dt của em các bác à !! N86 mới đầu dùng hay càng về sau quoay video giật lắm !!!

tannhatquan

Điện thoại N86 của em FW 30.009 vừa hack bằng phoenix xong nhưng khi máy báo là đã flash xong thì không bật được máy lên nữa. K biết có bác nào từng bị như em không thì cho em 1 lời khuyên với !!!

xin chia pùn! die phone rùi nhé! bạn có thể wa symbianvn.net bên đó có hướng dẫn flash lại ở chế độ die phone nên flask vs jaf nhá

Chỉnh sửa cuối:

chuot1806

mong các bác giúp đỡ cho con N86 của em ... tình hình là sau khi cài lại FW thì máy quay phim không có flash nữa trong khi chụp hình vẫn có :(:(

sigasolua7

cac bac cho hoi ai da bi loi khoi dong lai lien tuc con n86 chua cach khac phuc the nao vay pro nao da tung bi nhu vay sin cho giup y kien khac phuc

sigasolua7

cuu n86 sau khi up ban cook cua bac hoang hai 1 thoi gian thi may bi khoi dong lien tuc pro nao cho cach khac phuc .day la loi phan cung hay phan mem vay