• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N86

NguyenDucDung

một trang web của Czech đã làm test về camera của N86 và N85
vào đâyđể xem.ảnh phía bên tay trái là của N86,bên phải cu6a N85 và nếu để ý đường dẫn cũng có thể phân biệt đâu là N86 và N85

vinhnv2008

Mình cũng mới tậu một em N86 màu xanh tại thế giới di động hết 9.299.000
nói chung may cahy nhanh , chơi game thì hét che rồi ,chụ hình dep nghe nhạc hay
tuy nhiên hay bị treo máy không the nào xử lý được phải tháo pin ra mới hết không biết máy các bac có bị không ,Bác nào biết nguyên nhan xin chỉ giáo nhé

nguyenpa

Super V.I.P
firmware cũ thì có tình trạng đó, khi up firmware mới sẽ hết nhưng ko có tv :D

Mr_Tommy

Ai biết cái kickstand dùng để làm gì ko vậy.
Còn cái powersave thì chỉnh thế nào để màn hình ko đen thui lại vậy. Nếu chỉnh none thì màn hình đen còn chỉnh cái khác ví dụ như date,tex... thì màn hình lại sáng lên nhưng sau 1 thời gian nó lại đen như khi mình chỉnh none ai biết cách ko? Giúp mình với. :(

Còn cái powersave thì chỉnh thế nào để màn hình ko đen thui lại vậy. Nếu chỉnh none thì màn hình đen còn chỉnh cái khác ví dụ như date,tex... thì màn hình lại sáng lên nhưng sau 1 thời gian nó lại đen như khi mình chỉnh none ai biết cách ko? Giúp mình với. :(

Kick đó làm gióng chống để xem video...Lỡ tay đè lên là...

Còn cái vụ screen đó cài cClock vào, vừa đẹp vừa khỏi thắc mắc:D

nguyenpa

Super V.I.P

kichstand là cái chân chống đt, khi bạn vào cại đặt ựa chọn ứng dùng trong kichstand thì khi mở chân chống ra nó sẽ tự động mở ứng dụng đó.
- Mặc định n86 hình như sreensaver chỉ dùng được 1 thời gian :D phải cài pm cho mới dc. :D

Mr_Tommy

kichstand là cái chân chống đt, khi bạn vào cại đặt ựa chọn ứng dùng trong kichstand thì khi mở chân chống ra nó sẽ tự động mở ứng dụng đó.
- Mặc định n86 hình như sreensaver chỉ dùng được 1 thời gian :D phải cài pm cho mới dc. :D

send e cái soft đó. Có việt hóa càng tốt chứ đc 1 tí là tối thui oải lắm :(:(

Àh àh! Ai dùng n86 rồi cài cái ADL vào xem. Nó chỉ đọc đc bộ nhớ máy + bộ nhớ thêm chứ ko đọc đc bộ nhớ trên thẻ. Ai biết cách khắc phục ko :-??

Chỉnh sửa cuối:

nguyenpa

Super V.I.P
chuyện này là bình thường bạn ơi :D có nhiều soft chỉ đọc được C và E -> cái này phải đội soft nó update thôi :D

Mr_Tommy

Ai biết cách tắt đèn màn hình khi nó chạy powersave ko :((. Cứ sáng cả đêm bực mình quá :(

N86 mà đem ra ngoài chỗ có ánh nắng thì màn hình tối đen luôn :(. 16K màu mà thế sao :(

Chỉnh sửa cuối:

Ducvabi

Ai biết cách tắt đèn màn hình khi nó chạy powersave ko :((. Cứ sáng cả đêm bực mình quá :(

N86 mà đem ra ngoài chỗ có ánh nắng thì màn hình tối đen luôn :(. 16K màu mà thế sao :(
Bạn chọn chế độ animation cho cái powersaver là nó tắt mà. Mang hình N86 theo tớ là rất sáng và nét đó chứ? Đính chính là 16 triệu maù nhé :D

Mr_Tommy

Bạn chọn chế độ animation cho cái powersaver là nó tắt mà. Mang hình N86 theo tớ là rất sáng và nét đó chứ? Đính chính là 16 triệu maù nhé :D

bản này con nhiều lỗi lắm. Hay bị treo máy :(. Nó ko có trình tiết kiệm điện như n73 nhỉ :(. Nó ko sáng nhưng vẫn nhìn thấy đc giờ và tin nhắn + cuộc gọi nhỡ :( :(

cupidbaby

N86 màn hình oled phải ko mấy bác?Chụp hình so với mấy em 8 chấm của sonyericsson thì sao hả các bác?Em đang khoái con này nhưng còn phân vân, máy màn hình cảm ứng bây giờ nhìu mà đẹp quá!