• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

thanghht2

Posted via Mobile Devicecho mình hỏi chút.mình đang dùng N95 thường,tự nhiên khi cắm dây Usb vào Pc thì nó lại không nhận nữa.hình như sau khi mình hack máy thì nó bị nvậy.aj biết xjn chỉ dùm mình.thank

i_love_baby387

Posted via Mobile Devicecho mình hỏi chút.mình đang dùng N95 thường,tự nhiên khi cắm dây Usb vào Pc thì nó lại không nhận nữa.hình như sau khi mình hack máy thì nó bị nvậy.aj biết xjn chỉ dùm mình.thank

Hack không ảnh hưởng đến việc đó. Bạn nên kiểm tra cài đặt xem kết nối ở chế độ nào:) Nếu dùng chế độ chuyền dữ liệu mà có ứng dụng nào đó cài trên thẻ chạy ngầm là không kết nối dc đâu. Chuyển chế độ về pcsuit kiểm tra là ok nhất. Nếu ko dc thì do hỏng cáp :p

neo1105

Có pro nào thừa cái vỏ xịn của N95 8gb cần bán ko :D, máy mình còn ngon quá mà hỏng mất vỏ, đang vất xó phí quá :(

Zenki

Super V.I.P
Có pro nào thừa cái vỏ xịn của N95 8gb cần bán ko :D, máy mình còn ngon quá mà hỏng mất vỏ, đang vất xó phí quá :(
Bạn ra Nokia Care hỏi tụi nó có không? Không thì mua vỏ của TQ cũng đc, vỏ xịn ở VN minh ít lắm, hồi đó minh ở bên Thái thấy nhiều hơn.

LongXuyenBoy

Cuối cùng cũng xóa đc cái font :(
Mọi người có app nào hay hay cho N95 8GB ko nhỉ? Recommend mình vài app cài vọc chơi :D

thanghht2

Hack không ảnh hưởng đến việc đó. Bạn nên kiểm tra cài đặt xem kết nối ở chế độ nào:) Nếu dùng chế độ chuyền dữ liệu mà có ứng dụng nào đó cài trên thẻ chạy ngầm là không kết nối dc đâu. Chuyển chế độ về pcsuit kiểm tra là ok nhất. Nếu ko dc thì do hỏng cáp :p

Posted via Mobile Devicemình đã đổi cáp rùi,khi cắm usb thì mình đã đóng hết ứng dụng rùi mà.ngày trc vẫn nhận usb bthường mà.nó báo là One divice usb attack..gì đó.không down được gì về đthoại nữa.bực ghê

i_love_baby387

Posted via Mobile Devicemình đã đổi cáp rùi,khi cắm usb thì mình đã đóng hết ứng dụng rùi mà.ngày trc vẫn nhận usb bthường mà.nó báo là One divice usb attack..gì đó.không down được gì về đthoại nữa.bực ghê

Chưa thấy thông báo kiểu đó bao h cả. Thử chuyển qua chế độ PCSuit xem dc ko bạn. Kiếm cái Usb nào đó để thử cổng của pc xem có vấn đề gì ko:-??

trananhtommy

Cho mình hỏi nhờ các bạn một chút.

Mình sử dụng 1 chú N95-8gb được hơn 2 năm nay rồi, mọi thứ thì bình thường tuy nhiên thời gian gần đây, tự nhiên cái đèn nằm dưới camera nó cứ sáng trưng, tắt máy vẫn sáng... không hiểu cái này là do lỗi phần mềm hay phần cứng vậy nhỉ, có nên mang ra thợ hay tự sửa được.. Nhỡ đâu do phần mềm, có thể tự sửa được thì đỡ mất công mang ra thợ tháo máy, tiện hơn rất nhiều.

Nhờ các Bác trong diễn đàn ai đã từng bị bênh này rồi và phắc phục được rồi thì tư vấn giúp với nhé.. cảm ơn nhiều.

Cuối cùng mình cũng tìm ra cách chữa...., thật đơn giản và hữu hiệu.

Mang ra thợ sửa điện thoại, loay hoay 1 hồi mất 30k/ 2 phút, thì mất hẳn triệu chứng trên. Tình trạng do 1 lần cầm máy trượt chân ngã xuống bể bơi -> CHẬP mạch :)) .

Thông tin để các Bác biết, lần sau nếu gặp cứ thế mà làm hi hi..

À mà tiện thể, thấy bộ vỏ cao cấp giá 370k, trong cũng được, thay luôn. Thế là sau 30min thành 1 em mới tinh, ke ke, tuốt lại trông cũng sướng mắt phết..

neo1105

Bạn ra Nokia Care hỏi tụi nó có không? Không thì mua vỏ của TQ cũng đc, vỏ xịn ở VN minh ít lắm, hồi đó minh ở bên Thái thấy nhiều hơn.

Mua vỏ tàu thì nhìn máy dại lắm Zenki ạ, Nokia care thì mình hỏi mấy tháng trời mà cũng đã có đâu, chờ thì lâu mà bỏ đi thì tiếc:(
Cuối cùng mình cũng tìm ra cách chữa...., thật đơn giản và hữu hiệu.

Mang ra thợ sửa điện thoại, loay hoay 1 hồi mất 30k/ 2 phút, thì mất hẳn triệu chứng trên. Tình trạng do 1 lần cầm máy trượt chân ngã xuống bể bơi -> CHẬP mạch :)) .

Thông tin để các Bác biết, lần sau nếu gặp cứ thế mà làm hi hi..

À mà tiện thể, thấy bộ vỏ cao cấp giá 370k, trong cũng được, thay luôn. Thế là sau 30min thành 1 em mới tinh, ke ke, tuốt lại trông cũng sướng mắt phết..

Thay vỏ ở đâu thế bạn, nếu ở HN chỉ mình chỗ với :)

HOTUANHOANG

vỏ zin 370k cũng đc quá hả bạn :D
HCM hay HN vậy
P/s: ai cho mình hỏi làm sao để kiểm tra hồng ngoại của N95 8gb còn sử dụng đc hay không đi vì trước giờ mình ko có xài hồng ngoại nên ko biết nó còn sử dụng đc hay không

simhoang

Bác cài pm điều khiển tv rồi điều khiển tv nhà bác xem,hoặc là kiếm 1 mắy có hồng ngoại rồi thử send 1 file nào đó xem.chắc cách này bác cũng bít rùi nhưng e cứ nói đại xem,bít đâu lại giúp được bác !!!
Posted via Mobile Device

sony

Dạo này hay quay video mà con 8gb của mình cứ hay bị giật hình, bạn nào có mẹo gì chữa bệnh này không , chuyển sang bộ nhớ máy thì vẫn ok nhưng giới hạn vì dung lượng ít chỉ được vài phút, bộ nhớ 8gb còn thoải mái được, ai biết giúp mình nhé !!

LongXuyenBoy

Táy máy up cái N95 8GB RM-421 lên v32.2.1 xong giờ cái secman zô hack ko đc, cài xong ko vào đc secman, giờ mỗi lần cài soft thì phải sign, phiền wá, có cách nào hack đc với fw ver mới này ko mọi người?

Kojiro

Super V.I.P
Táy máy up cái N95 8GB RM-421 lên v32.2.1 xong giờ cái secman zô hack ko đc, cài xong ko vào đc secman, giờ mỗi lần cài soft thì phải sign, phiền wá, có cách nào hack đc với fw ver mới này ko mọi người?

Các fw mới ai lại hack với SecMan nữa rồi giờ than, up lên fw mới luôn đã hen, hãy thử hack với file HelloOX 2.1 nhé!

LongXuyenBoy

Để thử xem sao
Mà up lên fw mới hối hận wá :(
Hồi đó gọi đt đâu có bị đơ máy ra đâu, còn bây giờ, gọi đt mà ai từ chối hay ko ai nghe là nó đơ ra 5-6 giây rồi mới trở về màn hình chờ đc :(
Với lại nghe nhạc bằng trình nghe nhạc của máy, sao mà có 1 số bài nó hiện tên rùi đơ 1 xíu xong nó wa bài khác luôn, test lại mấy bài đó trên máy tính thì nghe bình thường :(

ljttle_chjcken

Để thử xem sao
Mà up lên fw mới hối hận wá :(
Hồi đó gọi đt đâu có bị đơ máy ra đâu, còn bây giờ, gọi đt mà ai từ chối hay ko ai nghe là nó đơ ra 5-6 giây rồi mới trở về màn hình chờ đc :(
Với lại nghe nhạc bằng trình nghe nhạc của máy, sao mà có 1 số bài nó hiện tên rùi đơ 1 xíu xong nó wa bài khác luôn, test lại mấy bài đó trên máy tính thì nghe bình thường :(

Trời ơi,cái đó là do bộ nhớ trong có vấn đề rồi đấy bạn à.bạn 4mat massmemory sẽ thấy sự khác biệt.dùng mấy cái này phải chịu khó nghịch thì mới hay chứ bạn,cái j không làm đc hãy hỏi nhé^^!

LongXuyenBoy

Bộ nhớ trong có vấn đề sao lại format mass memory bạn nhỉ?
Àh mình 4 ngón với format bộ nhớ 8GB nhìu lần lắm rùi nhá ;;)

saigon230206

Tôi đang dùng N95 8GB, sao kiểm tra dung lượng ổ cứng chỉ có 85MB. Hiện tại tôi đã dùng hết 32MB. Ổ cứng còn lại chỉ có 53MB. Vậy thì 7GB còn lại nó nằm ở đâu? Anh em nào biết xin chỉ giáo cho tôi với. Quay phim được 2 phút là nó báo đầy bộ nhớ
Thanks anh em nhiều....

HOTUANHOANG

Tôi đang dùng N95 8GB, sao kiểm tra dung lượng ổ cứng chỉ có 85MB. Hiện tại tôi đã dùng hết 32MB. Ổ cứng còn lại chỉ có 53MB. Vậy thì 7GB còn lại nó nằm ở đâu? Anh em nào biết xin chỉ giáo cho tôi với. Quay phim được 2 phút là nó báo đầy bộ nhớ
Thanks anh em nhiều....

chắc bạn xem nhầm
cái đó bộ nhớ máy mà

vutuan472

mình nghe nói n95 8g dễ hư cáp màn hình lắm có cách nào tránh ko các bạn. nếu lỡ hư thì cáp xịn nhiêu tiền cáp dỏm nhiêu tiền có thể chỉ mình biết với.mà máy mình cóa dán giấy và keo trong có làm máy ko tỏa nhiệt đc ko. có hư ko vậy ?

Status
Không mở trả lời sau này.