• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
tui thử cái này rồi, vẫn ko dc, nên mới quyết định chọn đường dùng soft đọc truyện đó.

Đã có người test thành công trên N95 8GB như bạn. Máy không hỗ trợ tiếng việt thì dù bạn cài 10 Pm đọc truyện nó cũng không hỗ trợ vì Pm đó vẫn phải dùng font hệ thống mà :-??

Son_Nguyen

ý mình là sửa cái slide bên trong máy chư ko phải dán đè ờ ngoài đâu .. dán ở ngoài thì xấu làm .. nói làm gì ...
mình dán ở trong máy cũng đcuợ vài hôm là nó lại tróc ra .. dán đi dán lại hoài .. mệt ghê ..

huynh nào biết dán kỉu gì mà nó chắc ko??
Thì như mình nói ở trên đó, bạn dùng băng dính cách điện ấy, nó dính chắc hơn băng keo trong, trước mình dùng băng keo trong cũng chỉ được vài hôm là nó lại bong ra thôi!!.. Hôm nào có khi mình phải xem thêm cách fix bằng cách tháo 3 con ốc bên cạnh phải ra, chỉ mỗi cái là chưa có đồ nghề!!

tonytrung235

Thì như mình nói ở trên đó, bạn dùng băng dính cách điện ấy, nó dính chắc hơn băng keo trong, trước mình dùng băng keo trong cũng chỉ được vài hôm là nó lại bong ra thôi!!.. Hôm nào có khi mình phải xem thêm cách fix bằng cách tháo 3 con ốc bên cạnh phải ra, chỉ mỗi cái là chưa có đồ nghề!!

thì ý mình nói là dán bên trong cái thanh slide .. khi mà tháo máy ra ấy ^^ ... tháo 3 con ốc bên phải như bạn nói ấy ấy ^^ ..
để mình thử bang keo cách điện xem sao .. chứ mình tháo 3 con ốc ra .. lấy cái thanh plastic ra .. dán băng keo trong vào thì trựot len truợt xuống vài hôm là lên đường ^^ ...

nguoitrongmua

có anh e nào dịch bài hack n95 8gb fw 31 ra tieng việt dùm ko.làm hoài chẳng được.bùn we

Bo0Bo0

Cho em hỏi, tình cờ thấy có chiếc N95 8Gb, nhấn phím ứng dụng mutilmedia sao em thấy có máy lại đến 6 ứng dựng, máy lại 7.8 là sao vậy các anh ????

nobitanh

Tình hình là em N95 đời đầu vừa mới ra đi, anh em tư vấn hộ xem nên mua máy gì bây giờ nhỉ (ngoài N95 8GB ra nhé :D)?

Tình hình là em N95 đời đầu vừa mới ra đi, anh em tư vấn hộ xem nên mua máy gì bây giờ nhỉ (ngoài N95 8GB ra nhé :D)?
N85 hoặc N82 hiện đang là hai máy ngon nhất của Nseries chưa tính đến N95 8G. N96 thì nhược điểm nhiểu quá.
Tiếc quá, bồ đang tính mua N82 hoặc N95 mà ít hàng ngon quá, gà thì ít cáo thì nhiều:D

nobitanh

N85 hoặc N82 hiện đang là hai máy ngon nhất của Nseries chưa tính đến N95 8G. N96 thì nhược điểm nhiểu quá.
Tiếc quá, bồ đang tính mua N82 hoặc N95 mà ít hàng ngon quá, gà thì ít cáo thì nhiều:D
Dáng N82 mình ko thích lắm, còn N85 thì loa ngoài hơi tệ, cộng với dáng máy hơi yếu yếu nữa...
N96 kém nhất chắc là pin nhỉ, mình cũng đang cân nhắc xem có nên mua SS innov8 k, vì symbian trên SS cũng ít phần mềm và khó cài hơn so với Nokia...

huy_tq84

Magic Sim cho N95 thường

Có bác nào dùng thiết bị Magic Sim cho n95 thường bao giờ chưa? Cho em kinh nghiệm được không? Em định mua cái thiết bị này nhưng chưa biết mua ở đâu cả:

+ Bác nào có chỗ mua chỉ em với
+ Em thấy hình như có 2 hay 3 loại gì đấy có loại thì 30k, 20k, hay 100k vậy n95 thường nên dùng loại nào hả các bác
+ Dùng thiết bị này: sau một thời gian có bị hỏng máy hay sim không vậy
+ Cách cài đặt thiết bị này cho n95 thường như nào hả các bác (có hình minh hoạ giúp em được không)
+ ưu điểm và nhược điểm của thiết bị này như nào? (em thấy hình như có người bảo chỉ dùng được 1 thời gian thui thì phải, khoáng 2 hay 3 tháng sau nó toàn hỏng, hay toàn khởi động lại nguồn) vậy thì nó có ảnh hưởng đến máy hay sim không nhi?

Xin cảm ơn mọi người trước nha!

zippi

ghép sim 2 số đây phải ko ??

... 1 lời khuyên : Ko có gì của China hay VN ta chế ra mà xài đc cả ... cái gì ở nguyên bản thì ko nên chọt vào, xài kiểu này mai mốt hư cả main N95

huy_tq84

ghép sim 2 số đây phải ko ??

... 1 lời khuyên : Ko có gì của China hay VN ta chế ra mà xài đc cả ... cái gì ở nguyên bản thì ko nên chọt vào, xài kiểu này mai mốt hư cả main N95

Mình thấy có nhiều người muốn dùng thiết bị này mà, mình chưa thấy họ nói xấu cái thiết bị này mấy đâu. Chẳng qua mình chưa dùng bao giờ nên mới hỏi mọi người. Thank bạn đã chia sẻ

Đã dùng N95 mà còn dùng magic sim làm gì cho mất cả giá trị cái máy. Mà bây giờ trộm cướp nhiêu lắm, thủ 2 cái súng cho yên tâm. Số chính dùng máy lởm, số phụ dùng máy xịn đi đường nghe cho nó yên tâm.
Hum tết đi đường gặp 1 ông bị thằng taxi vượt trái tức quá cầm ngay con 1200 đáp thằng đó méo cửa rồi nhặt lên lắp vào:))

TraiNgheoHn

Cái loại magic sim dùng vài bữa là die, mình khuyên thật bạn đừng nên dùng,máy nó đổi cột sóng liên tục dễ hỏng máy lắm đấy.

happy_heart

Mình đang dùng Magic Sim nè !!!! (mặc dù có 2 súng luôn)
Nếu bạn mua được loại tốt thì dùng ok, mình dùng cho con O2 Neo gần 1 năm rồi chưa thấy vấn đề gì.
Sau này có mua thêm vài cái nữa nhưng không dùng được (chỉ có cái đầu tiên lúc đó mua 90k là ok) bây giờ khó kiếm được cái tốt lắm, mấy cái lỡm sài 1 lúc là mất sóng (khoảng 3s sau có lại, nhưng bực bội lắm) thỉnh thoảng còn khởi động lại máy nửa chứ

pphuc96

hiện giờ các mạng có bán máy khuyến mãi sim nhiều lắm sao kg mua thêm cái nữa xài cho nó oai chứ xài cách đó e rằng kg tốt lắm cho máy zịn đâu bạn chịu kho chúc mà chắc ăn bạn ơi

huy_tq84

Có ai có địa chỉ mua cái thiết bị magic sim uy tín không cho mình với, mình cũng muốn thử dùng xem nó như nào. Sao có chỗ thì 20k, chỗ thì 100k là như nào nhi?

hoanglam84

Rotate của N95 thường V31

Mình thấy trong N95 thường có chức năng Rotate, mình chọn thử và thấy tự xoay màn hình nằm ngang khi mình để nằm ngang máy,nhưng chỉ nằm ngang được 1 bên trái thôi,bên phải không được,và khi mình cài Rotate me cũng thế. Thế là từ nay không cần cài Rotate me nữa rồi. Nhưng ai biết cách làm nó nằm ngang bên phải không chỉ mình với

Son_Nguyen

Dùng cái Magic Sim này sóng sánh của máy nhiều lúc ko ổn định lắm đâu, khuyên bạn chân tình ko nên dùng.. Nếu dùng 2 số thì xài 2 tay 2 súng cho sướng!!:))

Status
Không mở trả lời sau này.