• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

TruongHan

Super V.I.P
Tôi đang xài N95 8GB đã up FW từ V30 lên V31 (không up bằng Nokia Software Updater mà bằng JAF và NSS) đã thành công.
Vấn đề là hiện giờ máy tôi bị 1 số lỗi và bị chiếm bộ nhớ nhìu do cài đặt. Tôi muốn 4mat máy lại để cài đặt mới cho máy, nhưng k bít:
- Khi 4mat xong, máy có giữ FW V31?Hay trở lại V30 rồi lại phải chạy lại JAF, NSS vất vả để up lên V31 trở lại? :-/
- Nếu 4mat vẫn giữ được V31 thì: cách 4mat thế nào??? :mad:)
và có bài nào trên diễn đàn chuyên đề về 4mat máy cho tui nghiên cứu k?
Mong các Pro ra tay chỉ giúp!Thanhk's a lot & a lot!!!! =D>

Format vô tư,không ảnh hưởng gỉ tới FW mà bạn đã up
lệnh format là *#7370# rồi nhập 12345,còn format bằng phím nóng là *,3,gọi,nguồn

nuocmatrong_8x

Cho em hỏi sao máy N95 của em khi kiểm tra *#92702689# thì chỉ hiện mỗi life timer thôi mà ko hiện thêm purchasing date , repaired , transfer user data ?

pthson

cách download trên N95

mình xài skyfire để lướt web = wifi trên N95 để nghe nhạc, xem phim.....nhưng có một vấn đề là mình không download nhạc hay film đó về được, mặc dù mình cũng thao tác giống như ngồi trên computer vậy....cũng ra cái link để cho mình download luôn mà bấm vô thì nó không download..... có bạn nào biết cách download nhạc, film, tập tin....trực tiếp trên điện thoại sử dụng wifi không chỉ cho mình cách làm với. cám ơn nhiều.

azkaban3000

Bạn hãy dùng trình duyệt UCWeb để được hỗ trợ download nhé :)

Cho em hỏi sao máy N95 của em khi kiểm tra *#92702689# thì chỉ hiện mỗi life timer thôi mà ko hiện thêm purchasing date , repaired , transfer user data ?

Tất cả máy s60 đều chỉ hiện lifetime thôi, chỉ có s40 là đầy đủ hết bạn ạ.

pthson

mình xài skyfire để lướt web = wifi trên N95 để nghe nhạc, xem phim.....nhưng có một vấn đề là mình không download nhạc hay film đó về được, mặc dù mình cũng thao tác giống như ngồi trên computer vậy....cũng ra cái link để cho mình download luôn mà bấm vô thì nó không download..... có bạn nào biết cách download nhạc, film, tập tin....trực tiếp trên điện thoại sử dụng wifi không chỉ cho mình cách làm với. cám ơn nhiều.

không ai giúp được mình cái này sao. ai biết cho dùm cái tên soft và link luôn càng tốt. thanks nhiều.

longntt105

sao máy mình bị tình trạng khởi đônngj lên là nó cứ báo là :chuẩn bị cài đặt vậy? phải xóa cái j` trong bộ nhớ thứ cấp ko?

Auto

sao máy mình bị tình trạng khởi đônngj lên là nó cứ báo là :chuẩn bị cài đặt vậy? phải xóa cái j` trong bộ nhớ thứ cấp ko?
Vào E:\private\10202dce
Xóa hết file sis trong 10202dce nha bạn!
Phải hack mới đc nha :)
Posted via Mobile Device

longntt105

thank ! auto rất nhiều ! ko hiểu sao dạo này máy mình cứ chiếm ổ c quá ! ko luót web và cũng ko cài j` thêm !!!!mình có xóa rác cũng ko đc j` ! auto biết cần phải xóa cái j` ko?

Auto

thank ! auto rất nhiều ! ko hiểu sao dạo này máy mình cứ chiếm ổ c quá ! ko luót web và cũng ko cài j` thêm !!!!mình có xóa rác cũng ko đc j` ! auto biết cần phải xóa cái j` ko?
Chắc lâu rùi k 4mat hả :)
Cài nhiều pm rùi gỡ bỏ phải hôn!
Chỉ 4mat mới sạch và làm đt mượt lại thui à, xóa k thể hết đâu ;)
@ 4mat máy phải đi đôi với thẻ nữa mới tốt nhất nhé!
Posted via Mobile Device

HOTUANHOANG

Chắc lâu rùi k 4mat hả :)
Cài nhiều pm rùi gỡ bỏ phải hôn!
Chỉ 4mat mới sạch và làm đt mượt lại thui à, xóa k thể hết đâu ;)
@ 4mat máy phải đi đôi với thẻ nữa mới tốt nhất nhé!
Posted via Mobile Device

lệnh *#7370# là 4mat thẻ hay máy vậy bạn ???
để 4mat thẻ( hoặc máy) thì dùng cách nào ?

Auto

lệnh *#7370# là 4mat thẻ hay máy vậy bạn ???
Máy, nhưng nên dùng cách 4ngón!
[/QUOTE]để 4mat thẻ( hoặc máy) thì dùng cách nào ?[/QUOTE]
Thẻ thì lên pc or 4mat trên đt luôn cũng đc!
4mat máy bằng cách: tắt nguồn, ấn và giữ 3phím "3, gọi, *" rồi ấn và giữa tiếp nút nguồn đến khi khởi động xong!
Posted via Mobile Device

AndyCuong

Supper Moderators
link bị lỗi rồi anh up trang khác giúp em nha.rapidshare em dơn không đc.thank

hôm trước mình có Up Fireware RM-320 cho bạn , bạn tải về sữa tên thư mục thành RM-320 chép vào đường dẫn C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-320

bạn mở Phoenix 2009 lên coi , có phải là có code tiếng việt rùi đó .

binhseu

Ai có thể cho mình biết giá tiền thay 1 camera hiệu carl zeiss 5mp của N95 8Gb là bao nhiêu nhỉ ?

Status
Không mở trả lời sau này.