• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

ljttle_chjcken

Có ai giúp đệ với hu hu!!!:((

Con n95 ver 31.0.017 của bạn thằng bạn mình cũng có nữa,con của nó lại là xách tay made in finland + hàng của T-mobile khởi động boot T-mobile luôn,mình hack cho nó đc gần 1 tháng rồi mà,hack bt thôi bạn,bạn thử lại xem nhé.

binhseu

Sao bạn ko áp dụng cách hack vĩnh viên luôn, rất hữu dụng mà ko cần lo nghĩ j nhiều nữa

chichoe

mình dùng N95 thường. ko biết máy mình bị gì mà ko thấy các file theme hay game cài trong thẻ nhớ đều bị mất hết trong khi mình ko hề xóa nó.
ý mình là vào tools/themes/genera thì ko thầy theme cài ở thẻ nhớ nữa.
còn game thì mình có tạo 1 folder Game ngoài menu. đa số game mình cài vào thẻ nhớ thì h cũng đều bị mất hết.
minh vào kiểm tra bộ nhớ thẻ thì vẫn thấy nó bình thường. tức là MB ko thay đổi so với khi mình chưa mất mấy thứ trên.
trước đây mình cũng đã từng bị mất rất nhiều ảnh trong thẻ nhớ mà ko hiểu vì sao.
Các bạn cho mình hỏi có cách nào để khôi phục lại theme và game trg thẻ nhớ của mình ko? Và máy mình có hiện tượng như thế thì có phải format lại thẻ hay máy ko? cảm ơn mọi người nhiều và mong mọi người giúp đỡ.

vancopvt

Minh cung tung bi mat anh nhieu lan. Cu phat nao ko rut usb an toan la y nhu bi mat anh. Chac may ban co virus roi. Tot nhat ban nen format lai may va the nho. Lan sau cam usb xong nho kiem tra virus autorun nhe. xin loi mod em ol bang dien thoai.

lekhachuy3aa

mình dùng N95 thường. ko biết máy mình bị gì mà ko thấy các file theme hay game cài trong thẻ nhớ đều bị mất hết trong khi mình ko hề xóa nó.
ý mình là vào tools/themes/genera thì ko thầy theme cài ở thẻ nhớ nữa.
còn game thì mình có tạo 1 folder Game ngoài menu. đa số game mình cài vào thẻ nhớ thì h cũng đều bị mất hết.
minh vào kiểm tra bộ nhớ thẻ thì vẫn thấy nó bình thường. tức là MB ko thay đổi so với khi mình chưa mất mấy thứ trên.
trước đây mình cũng đã từng bị mất rất nhiều ảnh trong thẻ nhớ mà ko hiểu vì sao.
Các bạn cho mình hỏi có cách nào để khôi phục lại theme và game trg thẻ nhớ của mình ko? Và máy mình có hiện tượng như thế thì có phải format lại thẻ hay máy ko? cảm ơn mọi người nhiều và mong mọi người giúp đỡ.

Mình nghĩ thẻ nhớ bạn có vấn đề đó.

voductrong

Posted via Mobile DeviceNgộ nhỉ, mình mới hack xong con thứ 4, bro ở đâu gần thì đưa đây xử đẹp cho, có thể bro Sign chưa đúng cách, mình làm ngon lành mà, biên hoà-bình dương-hcm pm me
Pro cho xin cái đia chỉ,số đt lun,e ở huyện Dĩ An,học ở Biên Hòa và Thủ Đức lun,nên chỗ nào cũng đc!!! Mong tin pro sớm

lookmex7

sao máy n95 8G khi format 4 ngón ,dữ liệu ko mất,bấm cách *#7370# cũng vậy có ai bít chì dùm với

HOTUANHOANG

sao máy n95 8G khi format 4 ngón ,dữ liệu ko mất,bấm cách *#7370# cũng vậy có ai bít chì dùm với

cái đó format bộ nhớ máy
format thẻ thì vào
công cụ-->các tiện ích-->thẻ nhớ--> lựa chọn -->định dạng bộ nhớ thứ cấp!

quangvinhvn

Đang xài bình thường tự nhiên N95 8Gb của mình giảm độ sáng còn có 1 nửa và đèn phím không sáng luôn,mấy pro có biết tại sao không chỉ mình với!!!

khoa125

Pro cho xin cái đia chỉ,số đt lun,e ở huyện Dĩ An,học ở Biên Hòa và Thủ Đức lun,nên chỗ nào cũng đc!!! Mong tin pro sớm
Posted via Mobile Device buổi sáng thì gần bến xe Biên Hoà gọi mình ra đón, 17h trở đi đang going sg 0169.88.26.007

HOTUANHOANG

Đang xài bình thường tự nhiên N95 8Gb của mình giảm độ sáng còn có 1 nửa và đèn phím không sáng luôn,mấy pro có biết tại sao không chỉ mình với!!!

công cụ--> cài đặt-->chung--> cài đặt riêng--> hiển thị --> xem lại " bộ cảm biến ánh sáng " có khi bạn bị ai đó hạ xuống
còn đèn bàn phím thì mình ko biết , mình cũng đâu thấy nó sáng gì đâu @@

TraiNgheoHn

Đèn phím không sáng có thể bạn đứng ngoài ánh sáng,ánh sáng đủ thì bàn phím nó sẽ không sáng/

khoa125

Posted via Mobile DeviceĐã xử đẹp dùm pro rồi nhé, ko cần JBakTaskMan luôn vẫn hack fw mới ngon lành, cuối tuần vui vẻ

tieu_minh_thanh

mình dung n95 8G hàng xách tay từ đức về muốn đổi sang tiếng việt,mình đã đổi code bằng nss thành 0550457,nhưng ko upfimrware đc nó báo như sau

các anh giúp e với,máy em up lên v31 rồi

lekhachuy3aa

mình dung n95 8G hàng xách tay từ đức về muốn đổi sang tiếng việt,mình đã đổi code bằng nss thành 0550457,nhưng ko upfimrware đc nó báo như sau

các anh giúp e với,máy em up lên v31 rồi

Bạn thử kiếm một code tiếng việt khác xem sao.

longntt105

công cụ--> cài đặt-->chung--> cài đặt riêng--> hiển thị --> xem lại " bộ cảm biến ánh sáng " có khi bạn bị ai đó hạ xuống
còn đèn bàn phím thì mình ko biết , mình cũng đâu thấy nó sáng gì đâu @@

ban ngay` hay chỗ quá sáng thì bộ mắt cảm biến ánh sáng sẽ tắt đèn bàn phím cho đỡ tốn điện, còn tối thì nó sẽ sáng

thienthanh7983

Giúp đỡ về N95-8G hàng Sin

Máy mình là N95-8G hàng XT Sin
FW: 30.0.018 Ngôn ngữ : Anh + Hoa
Mình đã hack phone
Nay mình có vài điều muốn hỏi mong AE giúp dùm:

+Khi cài các pm Việt hóa thì chỉ toàn hiện các hình vuông,có cách nào khắc phục được không mà ko cần up FW - hay chỉ cài dc các pm tiếng Anh?

Trong forder App có 2 icon là :Game và Từ điển

+Từ điển (hình như la tiếng Hoa) : Khi mình mở từ điển lên xem thử thì báo " Intall work datbase....."vậy có bị gì ko?mà mình thử remove cũng ko dc luôn.

+Game : mở lên ko đc? Nay mình muốn cài N-Gage thì có đc không?Nếu đc thì xin hứong dẫn cụ thể dùm (mình đã tìm trên diễn đàn rùi mà ko thấy)hay cho links bài viết cũng đc

+Cuối cùng xin cho mình bộ từ diển A-V càng nhiều từ càng tốt vì mình đang học ngoại ngữ.

Xin cảm ơn

Status
Không mở trả lời sau này.