• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

vnsuluoc

lỗi này rất dễ hiểu,là pm có lỗi nên nó cứ cài lại khi khởi động máy,cách giải quyết là bạn cắm cáp truy cập data transfer vào thư mục private 10202cde để xóa các files đó.chúc thành công
Mình cũng đã vào thư mục 10202cde nhưng mà trong đó nhiều file quá, và kô có tên ro rãng nên không thể nào phân biệt được soft nào với soft nào >> nên chẳng biết phải xóa cái nào nữa!!

vnsuluoc

hi! cảm ơn bạn mình làm được rồi.
Đầu tiên thấy nhiều file trong 10202dce quá mình kô dám xóa, nhưng mà nghe lời bạn xóa hết thì khởi động lại thì không có vấn đề gì nữa!!
Mình chỉ ngạc nhiên là trong đó có tới 32 file lận và mọi lận mà mình chỉ bị vấn đề với Operamini .>> 31 file kia là ở đâu ra.
Chẳng nhẽ lần nào mình cài cũng bị lỗi sao.
Thất là khó hiểu

tqt

Vừa rồi ko biết mình có làm sai công đoạn cài đặt hay phần ứng dụng nào của máy ko, nhưng khi mình cắm kết nối qua cổng USB (Transfer Data hay PC Suit) thì máy báo ko kết nối dc vì "Mass Memory is in use. Go to Applications/App Manager to complete the installation. :((

Mình cũng bị như vậy. Có phải tại hack phone không nhỉ?

Kojiro

Super V.I.P
Mình cũng bị như vậy. Có phải tại hack phone không nhỉ?

Hack phone không có tội gì nha bạn! Bạn xem lại có ứng dụng chạy ngầm nên thế đó.

Kojiro

Super V.I.P
hi! cảm ơn bạn mình làm được rồi.
Đầu tiên thấy nhiều file trong 10202dce quá mình kô dám xóa, nhưng mà nghe lời bạn xóa hết thì khởi động lại thì không có vấn đề gì nữa!!
Mình chỉ ngạc nhiên là trong đó có tới 32 file lận và mọi lận mà mình chỉ bị vấn đề với Operamini .>> 31 file kia là ở đâu ra.
Chẳng nhẽ lần nào mình cài cũng bị lỗi sao.
Thất là khó hiểu

Các file đó thường phát sinh khi bạn 4mat hay up fw của máy mà không 4mat thẻ.

nhatminh305

Nokia N95 - ko chụp hình đc ?

Em có chú N95 (1st) giờ hết bảo hành rồi tự nhiên nó sinh bệnh :-??. Khi em vào chức năng chụp ảnh, ấn phím chụp nó ko chịu chụp cứ đơ ra như ko có thao tác gì - Với chức năng định vị GPRS ko cho sữ đụng nữa (em ko xài khoảng 2 tháng cái sòt này) - Bác nào hướng dẫn em cách khắc phục với ạh - Thanks các bác :)

Zenki

Super V.I.P
Em có chú N95 (1st) giờ hết bảo hành rồi tự nhiên nó sinh bệnh :-??. Khi em vào chức năng chụp ảnh, ấn phím chụp nó ko chịu chụp cứ đơ ra như ko có thao tác gì - Với chức năng định vị GPRS ko cho sữ đụng nữa (em ko xài khoảng 2 tháng cái sòt này) - Bác nào hướng dẫn em cách khắc phục với ạh - Thanks các bác :)

Thử xem lại phím chụp ảnh có bị đơ không ? Xác định thử dzo chương trình hay dzo phím ? Nếu phím chụp ảnh vẫn còn hoạt động thì bạn thử format lại máy xem thế nào :-??

nhatminh305

Thử xem lại phím chụp ảnh có bị đơ không ? Xác định thử dzo chương trình hay dzo phím ? Nếu phím chụp ảnh vẫn còn hoạt động thì bạn thử format lại máy xem thế nào :-??

- Em 4mat rồi đấy chứ nó vẫn đơ ra như không có chuyện gì xảy ra vậy :((

Zenki

Super V.I.P
Bạn đang xài FW gì ? Thử update FW mới nhất của N95 xem. Nếu vẫn không được nữa thì kiểm tra lại nút chụp ảnh xem có vấn đề gì không ?

vuongtunam

Các bác ơi cứu con N95 của em với.Sao máy của em khi bật nguồn lên thì lại không sạc được,chỉ tắt nguồn thì mới sạc được>em tưởng là bị lỗi software,nhưng em đã chạy lại SW 30.0.015 rồi mà vẫn không được,SW trước của nó là SW 12.0.013

Các bác ơi cứu con N95 của em với.Sao máy của em khi bật nguồn lên thì lại không sạc được,chỉ tắt nguồn thì mới sạc được>em tưởng là bị lỗi software,nhưng em đã chạy lại SW 30.0.015 rồi mà vẫn không được,SW trước của nó là SW 12.0.013
Bệnh lạ ghê, bác thay thử cục pin khác vào coi:-??

26031990

Chụp hình của N95?

mà sao 95 của mình lúc chụp hình nó hay bị cái flash nó làm hình bị chói 1 goc ngay gần đèn flash,có cách nào khắc phục ko?lúc sáng chụp thì ko thấy nhưng đêm hay chìu thì chụp la thấy ngay nó bi chói.Ngay cái cạnh gần đèn flash đo nhìn bux mình lắm!như tầm hình ở dưới nó bị chói ở nguyên phần dưới ko hỉu tại sao????hình nè nha
[/IMG]

Cái này mình đoán là tay cầm ( ngón tay bạn ) để gần flash quá nên mới gây hiệu ứng thế này. Thử cầm máy theo phương nằm ngang, ngón tay cách đèn đủ xa xem:)

26031990

mình đã thư rùi nếu ko mình đã ko pots làm ji đâu!tối mình sẽ pots lên típ vài tấm nưa

Cái này nhiều nguyên nhân lắm, dựa vào bức ảnh thì chỉ kết luận như mình nói bên trên hoặc là do ống kính bị bẩn hoặc xước.

26031990

mà buổi sáng o bị chỉ có buổi tối chụp thế là bị,sáng thí có vài lúc như tấm ản thứ nhất!h làm sao khắc phục đc ta

Status
Không mở trả lời sau này.