• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

nguyenpa

Super V.I.P
giot_tinh_cay_dang ơi bạn đâu ùi

Thế này nhé, ở nắp che camera -> giữa camera và đèn flash có 1 vách ngăn gữa chúng, nếu máy bạn là vỏ zin -> nắp zin thì ánh sáng lọt qua giữ khe là ko đáng kể, còn nấu máy bạn nắp lô hay có trục trặc thì ánh sáng lọt qua nhiều làm camera bị nhiễm sáng. bạn thử nghiên máy nhìn vào vách ngăn xem khi flash sáng nó có sáng quá không.:D:D:D

26031990

rồn đúng như anh nguuyenpa nói!h sao!nhưng máy lúc đó mới tinh ko lẽ bị vỏ lô hay là xui!h làm sao khắc phục đây ai giúp mình ko!mà máy 95 làm ji co1 nắp che

vuongtunam

Các bác cho em hỏi hơi ngoài lề một chút,95 của em sao quay phim cái đèn flat của em nó lại là ánh sáng màu đỏ nhỉ,chụp ảnh thì vẫn sáng bình thường mà

Zenki

Super V.I.P
rồn đúng như anh nguuyenpa nói!h sao!nhưng máy lúc đó mới tinh ko lẽ bị vỏ lô hay là xui!h làm sao khắc phục đây ai giúp mình ko!mà máy 95 làm ji co1 nắp che

Máy N95 thường có nắp che chỗ Camera đó bạn còn N95-8G mới không có nắp che.

Theo như nguyenpa nói là cái vách ngăn giữa đèn Flash và Camera của bạn nó có vấn đề đó. Có thể vỏ máy của bạn có vấn đề, mình không biết ở Nokia Care VN có phần vỏ của Camera không nhưng nếu có thì bạn có thể thay cái phần vỏ chỗ Camera đó đi (thay xong kiểm tra lại) còn nếu không có thì bạn xem cái gì dẫn đến nhiễm sáng, mở nắp Camera ra xem có bị bụi hay cái gì rớt vào trong không ? Đợt vừa rồi mình vừa thay nguyên bộ vỏ cho N95 ở Nokia Care Thailand, nếu ở Care Việt Nam không có thì mình có thể mua dùm bạn ở bên Thailand cũng được (Mà mua xong chẳng biết gửi về kiểu gì nữa :D)

Chỉnh sửa cuối:

Zenki

Super V.I.P
Các bác cho em hỏi hơi ngoài lề một chút,95 của em sao quay phim cái đèn flat của em nó lại là ánh sáng màu đỏ nhỉ,chụp ảnh thì vẫn sáng bình thường mà

N95 nào cũng vậy chứ không riêng gì máy của bạn đâu :D

26031990

mình ko hề bik là có nắp che!mà nếu mua thì bao nhiu lân!mình đâu bik mở ra thay đâu!cái này mình mua xách tay ở bạch long

Zenki

Super V.I.P
mình ko hề bik là có nắp che!mà nếu mua thì bao nhiu lân!mình đâu bik mở ra thay đâu!cái này mình mua xách tay ở bạch long

Nắp che chỗ ống kính Camera đó bạn, có cái nút gạt lên gạt xuống đó ? Máy bạn không có hả :-??

Bạn ra Nokia Care hỏi thử có bộ vỏ chỗ Camera máy không ? Nguyên 1 bộ vỏ màu xám tròn chỗ cụm Camera lun ấy. Mình không biết giá ở VN là bao nhiêu nên không dám phán. Ở bên Thái mình mua tính ra là 50k ở VN đấy.

26031990

rùi sao khi vệ sinh 1 hồi!chỉ lau lau bàng khăn giấy thôi!nhưng lau vào ngay cái vách mà anh nguyenpa nói thì máy mình chụp đã tốt :)

26031990

n95_8gb đâu có!bạn nó là giông nhu 73 ha?mình ko hề bik n95_8gb lại có nữa!mà mua về làm sao thay đc bạn

Zenki

Super V.I.P
n95_8gb đâu có!bạn nó là giông nhu 73 ha?mình ko hề bik n95_8gb lại có nữa!mà mua về làm sao thay đc bạn

Nếu vệ sinh máy mà khắc phục được rồi thì thôi khỏi cần thay nữa đâu bạn :D

Còn nếu muốn thay thì tháo vỏ sau của máy ra rồi tháo cụm vỏ của Camera ra rồi thay mới vào thôi :D Cũng đơn giản.

nguyenpa

Super V.I.P
2 phần này của N95 được dán bằng keo 2 mặt, bạn chỉ cần dùng móng tay nạy nhẹ nó lên là đc :

Còn vỏ ngoài thì nạy nhẹ 2 bên hông là ok.

Có thể tham khảo ở topic này :D

http://pdaviet.net/showthread.php?t=18053

26031990

em xin bó tay!ko dám làm!mốt chụp sáng ko cụp tối nữa!nói chung là khắc phục đc tốt hơn bưa rùi!cũng thax anh em nhìu lắm

comin

mình tháo thẻ nhớ ra,và khi gắn vô lại thìbi5 intall hoài .có cách nào o bị intall như vậy o chỉ mình với .thank

Zenki

Super V.I.P
mình tháo thẻ nhớ ra,và khi gắn vô lại thìbi5 intall hoài .có cách nào o bị intall như vậy o chỉ mình với .thank

Bạn back up data rồi format lại thẻ nhớ bằng điện thoại luôn là được :)

malanh

Em dùng N95 8GB, dùng với tai nghe bluetooth itech-R35, em thì thích nghe nhạc lắm nên mỗi khi đi ra đường là kết nối với điện thoại để "listen musics", thế nên pin em khoảng 1 là hết sạch,hichic, nhớ hồi xài N73 cũng xài với cường độ như thế mà có bao giờ thiếu pin như em N95 đâu kìa...

Status
Không mở trả lời sau này.