• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.
Nhưng chắc cũng khỏi phải bh nhỉ anh zai :D

Mua cái tovit bé bé đấy ở đâu?Bao nhiêu tiền hả bác.N95 thường có làm được trò này khong anh

Cái này không liên quan gì đến tem mác cả nên yên tâm.
Bộ tôvit đó có 6 thanh 12 đầu lớn bé 6 hoa 8 hoa đủ hết nhưng không biết giá do được tặng sinh nhật:D N95 làm được nhưng máy khác thì chịu. Hum nay mở bung con N81 ra không thấy cái gì cả:(

malanh

Cái này không liên quan gì đến tem mác cả nên yên tâm.
Bộ tôvit đó có 6 thanh 12 đầu lớn bé 6 hoa 8 hoa đủ hết nhưng không biết giá do được tặng sinh nhật:D N95 làm được nhưng máy khác thì chịu. Hum nay mở bung con N81 ra không thấy cái gì cả:(

Lúc mua thì cửa hàng dán tem ngay con ốc và ngay chỗ cái khớp dứoi pin chặn ngay cái vỏ,hichic,làm sao mà tháo dc hả pác...thôi đành chịu, tay chân hay run nên cũng kô dám làm,. :-?

Lúc mua thì cửa hàng dán tem ngay con ốc và ngay chỗ cái khớp dứoi pin chặn ngay cái vỏ,hichic,làm sao mà tháo dc hả pác...thôi đành chịu, tay chân hay run nên cũng kô dám làm,. :-?

Cái tem đó bị bóc ra hay không thì dùng nhiều nó cũng tự bong ra thôi. Bác đi bảo hành bao giờ chưa? Nó không vì cái tem đó mà không chấp nhận bảo hành đâu, còn nếu nói về tem mác thì cái đó không thiếu, thích tui làm 1 lốc tem về dán khắp người cũng được:))

tonytrung235

Cái tem đó bị bóc ra hay không thì dùng nhiều nó cũng tự bong ra thôi. Bác đi bảo hành bao giờ chưa? Nó không vì cái tem đó mà không chấp nhận bảo hành đâu, còn nếu nói về tem mác thì cái đó không thiếu, thích tui làm 1 lốc tem về dán khắp người cũng được:))

bác này in tem lậu chắc luôn .. báo công an bắt đi ^^

arrogant84

mình là người ko rành về đt. các bạn cho mình hỏi, mình có con N95-1 gửi ở Úc về (con này mạng Three bên Úc), mình đem đi unlock được rồi. Nay mình muốn update firmware mới nhất nhưng lại sợ nó lock máy. Mong các bạn cho mình biết là máy mình có update fw được ko?nếu được thì up như thế nào? Cảm ơn các bạn nhiều

Kojiro

Super V.I.P
mình là người ko rành về đt. các bạn cho mình hỏi, mình có con N95-1 gửi ở Úc về (con này mạng Three bên Úc), mình đem đi unlock được rồi. Nay mình muốn update firmware mới nhất nhưng lại sợ nó lock máy. Mong các bạn cho mình biết là máy mình có update fw được ko?nếu được thì up như thế nào? Cảm ơn các bạn nhiều

Nếu unlock dùng mạng Việt Nam rồi thì unlock ok bạn à. Hướng dẫn tại đây nhé: http://pdaviet.net/showthread.php?t=1242

Hellpro

N95 bị lỗi

Các Bro cho em hỏi, em có con N95, chả hiểu đang dùng bình thường thế nào hôm wa tự dưng lúc khởi động chỉ hiện lên chữ Nokia rồi cứ thế mãi. E đã thử tháo pin để 1 ngày nhưng vẫn vậy. Bro nào bik chỉ e với. Nhân tiện cho e hỏi cách chạy lại phần mềm như thế nào.

Zenki

Super V.I.P
Các Bro cho em hỏi, em có con N95, chả hiểu đang dùng bình thường thế nào hôm wa tự dưng lúc khởi động chỉ hiện lên chữ Nokia rồi cứ thế mãi. E đã thử tháo pin để 1 ngày nhưng vẫn vậy. Bro nào bik chỉ e với. Nhân tiện cho e hỏi cách chạy lại phần mềm như thế nào.
Bạn tháo thẻ nhớ ra, hard rest lại máy bằng 4 ngón xem thử có lại bình thường được không?

anh_tuan1602

bạn ơi, cho mình hỏi: mình muốn mua 1 cái N95-1 (đời đầu tiên á) bạn cho mình xin thông tin và FW của loại này nhé, làm sao để nhận biết là máy đã được up FW hay chưa vậy bạn? sẵn tiện, bạn cho mình xin 1 số cách để kiểm tra tình trạng em nó luôn nhé. cám ơn bạn nhiều

Zenki

Super V.I.P
bạn ơi, cho mình hỏi: mình muốn mua 1 cái N95-1 (đời đầu tiên á) bạn cho mình xin thông tin và FW của loại này nhé, làm sao để nhận biết là máy đã được up FW hay chưa vậy bạn? sẵn tiện, bạn cho mình xin 1 số cách để kiểm tra tình trạng em nó luôn nhé. cám ơn bạn nhiều
Bạn check FW bằng tổ hợp phím *#0000# xem thử nếu FW v30.0.015 thì Ok ;) Còn nếu v31.0.14 thì chưa hack được :D

thedung

cho mình biết sao mình up fireware mới nhất cho N95-1 nó vẫn báo vẫn bản cũ của mình,máy mình là hàng xách tay từ Đức có phải chỉnh cái j ko nhỉ,mấy lân vẫn 30.

Kojiro

Super V.I.P
cho mình biết sao mình up fireware mới nhất cho N95-1 nó vẫn báo vẫn bản cũ của mình,máy mình là hàng xách tay từ Đức có phải chỉnh cái j ko nhỉ,mấy lân vẫn 30.

Có nghĩa là fw dành cho ngôn ngữ Đức thì chưa có mới nha bạn :) N95-1 đã có đến bản 31.0.017 :) Không hack được :(

thedung

ah mà mình chẳng cần hack cần dùng pin bền là đc hee mà code mình đây nẽ 0548825

ah mà máy mình là made in Finland cơ mà xách tay ĐỨC có nghĩa là phải chờ hả bạn,máy mình vẫn có tiếng Anh mà

Kojiro

Super V.I.P
ah mà mình chẳng cần hack cần dùng pin bền là đc hee mà code mình đây nẽ 0548825

ah mà máy mình là made in Finland cơ mà xách tay ĐỨC có nghĩa là phải chờ hả bạn,máy mình vẫn có tiếng Anh mà

Uhm! phải chờ thôi chứ sao giờ, code máy mình có tiếng Việt khác máy của bạn :)

tonytrung235

àh .. ko phải chờ đâu .. đổi code đi .. hàng xách tay từ đức thường là của hãng o2 và vodafone .. ít khi nào tụi nó có firmware mới lắm ... đổi code khác là up dc ..

phicongtre89

N95 kết nối với PC và dùng wifi

Cho em hỏi có phần mềm nào giúp N95 của em kết nối với PC và dùng wifi (giống như 1 usb thu tín hiệu wi fi)

tiny1990

Cái này mình củng đang cần đây mà không tìm ra lời giải đáp.
Chuyện là như thế này:
gần nhà mình có 1 quán cafe wifi
mình muốn dùng n95 làm modem wifi cho pc
mà tìm soft không thấy.

Chỉ thấy kết nối gprs và 3G rồi phát wifi

Status
Không mở trả lời sau này.