• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

spiderman_anhvu

Cái này mình củng đang cần đây mà không tìm ra lời giải đáp.
Chuyện là như thế này:
gần nhà mình có 1 quán cafe wifi
mình muốn dùng n95 làm modem wifi cho pc
mà tìm soft không thấy.

Chỉ thấy kết nối gprs và 3G rồi phát wifi

Mình thấy khả năng bắt sóng WIFI trên mấy dòng điện thoại chỉ gọi là cho có thôi, nếu dùng để vào internet thì còn tạm được chứ nếu để thành 1 cái access point thì chắc phát xa được 10m quá :p, với khả năng như thế thì thà bê nguyên cái pc lại gần bắt cho nhanh bạn à :D

Nhưng mình cũng chợt nghĩ ra không biết có thể dùng N95 bắt sóng wifi rồi connect PC với N95 qua bluetooth để share internet không nhỉ ;)

thedung

hee mình sợ đổi code mất zin hee, mà máy mình có thấy đề 02 hay vodafone đâu,thôi nếu đợi đc mình đợi vậy miễn là có để up firmware mới là đc nhỉ.cám ơn mấy bạn

nhân tiện mình hỏi luôn có phần mềm nào nháy đèn bên cạnh sừon máy biết đấy cuộc gọi lõ hay tin nhắn ko nhỉ, mình thấy mấy con toshiba 803t nó có các màu biết đấy là gọ nhỡ hay tin nhắn,mình chỉ cần nó nháy đèn thôi

Last edited by a moderator:

Auto

Đổi code có gì mà mất zin đâu pác
Đổi để up fw lên cho zui :D
Posted via Mobile Device

nobitanh

N95 - Help về tin nhắn

Cũng search rồi nhưng ko thấy ở đâu cả nên hỏi nhờ các bro vấn đề này:
Trước đây tui lưu tin nhắn trên thẻ nhớ, nhưng bây giờ muốn chuyển toàn bộ các tin nhắn đó lên trên bộ nhớ máy thì làm thế nào nhỉ?
Firmware chắc cũng ko liên quan lắm nhưng hiện mình đang dùng V 30 15 :D

tiny1990

bạn vào thư mục private/xxxx84b
bật hack phone lên rồi sao chép thư mục xxxx84b vào C/private
restart máy lại và xem kết quả (nhớ là vào messenger => option => other => phone memory)

nobitanh

bạn vào thư mục private/xxxx84b
bật hack phone lên rồi sao chép thư mục xxxx84b vào C/private
restart máy lại và xem kết quả (nhớ là vào messenger => option => other => phone memory)
Mình làm y như bro hướng dẫn, nhưng khi change sang phone memory thì ko thấy gì message nào trong Inbox hết :(

q630666

Bác nào co phần mềm kết nối mạng Internet N95 chung với PC qua PC suite hoặc USB không ạ.

q630666

Bác nào co phần mềm kết nối mạng Internet N95 chung với PC qua PC suite hoặc USB không ạ.

minhngoc_stu

cái này mình không biết, chỉ biết dùng laptop có kết nối Internet share wifi cho con N82 lướt web vivu thui.

Darkera

PC suite chỉ cho kết nối GPRS/3G vào máy tính để kết nối vào mạng thôi

namhunghihi

cái này mình không biết, chỉ biết dùng laptop có kết nối Internet share wifi cho con N82 lướt web vivu thui.

bác nói vậy là sao. share bằng soft nào vậy bác. em cũng dùng laptop có wifi nhưng con 5700 của em không có wifi vậy em dùng laptop share cho mobile của em được không bác:D

Darkera

bác nói vậy là sao. share bằng soft nào vậy bác. em cũng dùng laptop có wifi nhưng con 5700 của em không có wifi vậy em dùng laptop share cho mobile của em được không bác:D

cái đó không cần soft. chỉ cần bridge connection của laptop là xài dc.
5700 không có phần cứng wifi sao xài wifi đc

Auto

Đã có video và ảnh hướng dẫn rồi còn gì, làm theo thôi. Còn ở HN thì qua tui làm giúp cho:) Lấy bao thuốc thôi.

lấy bao thôi, khỏi ruột hả pồ :D
Định tháo ra cạo sơn nhưng rách tem thì hết đc bh hả mấy pác :-??
Nghèo k chơi đc 24 thì chơi si bạch kim thôi ^^!

Posted via Mobile Device

tonytrung235

hee mình sợ đổi code mất zin hee, mà máy mình có thấy đề 02 hay vodafone đâu,thôi nếu đợi đc mình đợi vậy miễn là có để up firmware mới là đc nhỉ.cám ơn mấy bạn

nhân tiện mình hỏi luôn có phần mềm nào nháy đèn bên cạnh sừon máy biết đấy cuộc gọi lõ hay tin nhắn ko nhỉ, mình thấy mấy con toshiba 803t nó có các màu biết đấy là gọ nhỡ hay tin nhắn,mình chỉ cần nó nháy đèn thôi

đổi đi ... sợ gì ... đổi xong rồi up .. up xong lại đổi về như cũ .. có gì đâu ^^ .. hôm nọ mới làm cho 2 cái cũng ở đức này .. tony ở đức ma ^^

lấy bao thôi, khỏi ruột hả pồ :D
Định tháo ra cạo sơn nhưng rách tem thì hết đc bh hả mấy pác :-??
Nghèo k chơi đc 24 thì chơi si bạch kim thôi ^^!

Posted via Mobile Device

Công nhận là cạo ra máy bóng nhưng dễ xước lắm. Còn vụ rách tem dính ngoài vỏ máy thì yên tâm đi, BH nó không soi cái tem ở đó đâu.
Bác nào khéo tay ăn chơi thì tự mua sơn và lớp bảo vệ về 1 ngày nắng đẹp ngồi xì xì cái là có máy không đụng ai hết á:) Cái viền máy ảnh N95 8G tui sơn otô đen bóng trông ngầu lắm:D
đổi đi ... sợ gì ... đổi xong rồi up .. up xong lại đổi về như cũ .. có gì đâu ^^ .. hôm nọ mới làm cho 2 cái cũng ở đức này .. tony ở đức ma ^^
Up xong rồi đổi thì có tác dụng gì:-??

Status
Không mở trả lời sau này.