• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Auto

Công nhận là cạo ra máy bóng nhưng dễ xước lắm. Còn vụ rách tem dính ngoài vỏ máy thì yên tâm đi, BH nó không soi cái tem ở đó đâu.
Bác nào khéo tay ăn chơi thì tự mua sơn và lớp bảo vệ về 1 ngày nắng đẹp ngồi xì xì cái là có máy không đụng ai hết á:) Cái viền máy ảnh N95 8G tui sơn otô đen bóng trông ngầu lắm:D

pác sơn đen à?
E tính lột hết quần áo nó ra rồi si bạch kim ý chứ :(
K biết tốn nhiều k đây :-??
1lớp mỏng thui mà, chắc ít :D
Posted via Mobile Device

tonytrung235

Up xong rồi đổi thì có tác dụng gì:-??

thì bạn ấy sợ mất zzin .. thì đổi lại như cũ nhìn cho nó giống zin đó mà ^^ .. chứ để làm gì đâu ^^

pác sơn đen à?
E tính lột hết quần áo nó ra rồi si bạch kim ý chứ :(
K biết tốn nhiều k đây :-??
1lớp mỏng thui mà, chắc ít :D
Posted via Mobile Device

nói là si bạch kimm .. chứ nó co si bạc vào cũng chả biết ^^ .. màu mới si xong thì bạc với bạch kim nhìn cũng chả khác gì nhau ^^ ...

namphap1

Lỗi N95 8GB này là sao ???

Em cắm ups chọn Data transfer thì nó hiện ra dòng này .Chả bít khắc phục sao .
ulable to activate data transfer mode. Mass memory is in use by another application:((

Kojiro

Super V.I.P
ulable to activate data transfer mode. Mass memory is in use by another application:((

Lỗi đó là do máy bạn đang để vài ứng dụng cài trên bộ nhớ thứ cấp chạy ngầm ví dụ như cài font trên thẻ, chạy KPD, Taskman, ACM, lưu tin trên thẻ... Nói chung bạn phải tắt hết các ứng dụng nào đang sử dụng bộ nhớ thứ cấp thì mới dùng được chế độ này.

Dùng Jabtaskman hoặc active file xem có cái process nào đang chạy trên ổ cứng thì kill nó đi, dùng active file thì phải dùng bản 2.17 mới có chức năng kill task.
Thường thì cài smartsetting vào sẽ bị thế:)

tsthanhhai

Cái slide của con N95 GB bị gì mà phải fix vậy các bạn. Mình mới change con N82 sang N95 8GB. Máy mới nên slide good. Hok bít sao này sẽ ra sao.. :))

thedung

mình có phần mềm nào nháy đèn bên cạnh sừon máy biết đấy cuộc gọi lõ hay tin nhắn ko nhỉ, mình thấy mấy con toshiba 803t nó có các màu biết đấy là gọ nhỡ hay tin nhắn,mình chỉ cần nó nháy đèn thôi

verylove

Cái slide của con N95 GB bị gì mà phải fix vậy các bạn. Mình mới change con N82 sang N95 8GB. Máy mới nên slide good. Hok bít sao này sẽ ra sao.. :))

trc nhìu thì nó bị bập bênh bạn ui >.< đag bị vầy nè :(

trc nhìu thì nó bị bập bênh bạn ui >.< đag bị vầy nè :(

Cái cạnh bên phải của nắp trượt ( bên không có cổng Ir đó ) bị bập bênh, chơi skyforce đến lv 8 chết nên cay quá, tháo ra fix ai dè ngon ngay nhưng chơi lv8 normal vẫn die:( Nếu fix thì fix bên đó thôi, tháo bên kia ra vớ vẩn là ko lắp vào được đâu:D

anh_tuan1602

các bạn cho mình hỏi : cái N95 của mình sóng yếu quá, có khi mất sóng nữa,có cách nào làm cho sóng được cải thiện kg? dt mình hết bh rồi, mà kg dám đem ra tiệm, sợ bị luộc linh kiện quá, lúc trước bị 1 lần nên sợ lắm

Auto

Đổi sim mạng khác xem thử xem bạn.
Sóng yếu do mạng là 70%
Có khi k phải do máy bạn đâu :D

lamnt0702

Đổi sim mạng khác xem thử xem bạn.
Sóng yếu do mạng là 70%
Có khi k phải do máy bạn đâu :D

Ko hằn là do mạng đâu e,N95 chưa thấy ai kêu ca là sóng yếu bao h,dung tất cả các mạng luôn,trừ khi đi vào vung sâu vùng xa :D Lỗi sóng yêu có thể do lỗi phần mềm gây ra hoặc phần cứng thì là do bộ phận bắt sóng của đt (ăngten ngầm) nữa,nếu tình trạng sóng yếu kéo dài thì nên đi kiểm tra là tốt nhất :)

anh_tuan1602

Ko hằn là do mạng đâu e,N95 chưa thấy ai kêu ca là sóng yếu bao h,dung tất cả các mạng luôn,trừ khi đi vào vung sâu vùng xa :D Lỗi sóng yêu có thể do lỗi phần mềm gây ra hoặc phần cứng thì là do bộ phận bắt sóng của đt (ăngten ngầm) nữa,nếu tình trạng sóng yếu kéo dài thì nên đi kiểm tra là tốt nhất :)

mình cũng nghĩ như bạn nè, nhưng ở TPHCM, mình đem đi sữa ở đâu mà uy tín hả bạn? ra Nokia care nó "phán" đủ thứ bệnh rồi còn luộc đồ nữa nên kg dám. bạn có thể chỉ mình chỗ nào uy tín kg, thanks bạn trước=D>

Zenki

Super V.I.P
mình cũng nghĩ như bạn nè, nhưng ở TPHCM, mình đem đi sữa ở đâu mà uy tín hả bạn? ra Nokia care nó "phán" đủ thứ bệnh rồi còn luộc đồ nữa nên kg dám. bạn có thể chỉ mình chỗ nào uy tín kg, thanks bạn trước=D>
Nếu bạn không có chỗ nào tin tưởng tuyệt đối thì phải mang ra Care thôi :D Nói thật nếu không có người thân trong nhà làm điện thoại thì mình cũng chỉ mang ra Care nếu máy có vấn đề chứ không mang đi bất cứ nơi nào khác :D

lamnt0702

Trời nhìn hình chụp là hiểu rồi đâu cần đến video:-?? Bạn ở HN thì đem qua tui làm giúp cho, 2p là xong:)

Thế ko lấy bao thuốc nữa àh? :)) N95 8gb hình như của ai cũng giống nhau,mới mua slide ngon tuyệt vời,dùng 1 thời gian thì cạnh bên phải bị bập bênh,con của mình cũng bị y xì luôn :))

thangquy_nho

Híc, nói không ngoa thì em cũng hơi bị tự hào là một trong số ít người tậu được chú N95 8Gb đầu tiên ở Việt Nam.Em cứ nghĩ mình cũng biết chút ít về nó rồi, nhưng vào đây mới thấy mình còn nhiều cái phải học hỏi.Thứ cái là có nhiều dòng máy N95 8Gb quá, em cũng chẳng biết con của mình thuộc loại nào.Bro nào biết thì chỉ em với:
IMIE: 356983010467808
V 10.0.021
29-09-07
RM-320
Nokia N95 (60.01)
Made in Finland
Xách tay từ UK
Thanks các pác nhiều!

Auto

Híc, nói không ngoa thì em cũng hơi bị tự hào là một trong số ít người tậu được chú N95 8Gb đầu tiên ở Việt Nam.Em cứ nghĩ mình cũng biết chút ít về nó rồi, nhưng vào đây mới thấy mình còn nhiều cái phải học hỏi.Thứ cái là có nhiều dòng máy N95 8Gb quá, em cũng chẳng biết con của mình thuộc loại nào.Bro nào biết thì chỉ em với:
IMIE: 356983010467808
V 10.0.021
29-09-07
RM-320
Nokia N95 (60.01)
Made in Finland
Xách tay từ UK
Thanks các pác nhiều!

up lên v30 là thành loại như chúng mình đấy pro :D
Chào mừng đến với N95 8gb :D

Posted via Mobile Device

Status