• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

hoholulu

Gởi hoholuu :D
=> Phải có xplorer!
;)
Bắt đầu
Vào -> Application
-> App.mgr
-> options/settings/software installation/All
show ram
show rom
show system

=> Cài HelloCarbide.sis -> máy
=> Chạy ẩn xplorer
=> Chạy HelloCarbide
-> Options/Menu/Menu1/Yes
=> Chạy x-plore
Chép CProfDriver_SISX.ldd và installserver.exe -> C/sys/bin
-> Exit tất cả
* Restar máy

;;) Hack Comlete
Tha hồ vọc private nhé ;)
57s là xong (nếu anh nhanh) :D
Khi nào dậy buzz yh để e send file ;)
Khõi thanks nhe! :)
Posted via Mobile Device

Đã làm theo cách của Auto và thành công. Giờ cài phần mềm thoải mái rồi. Nhanh và dễ làm nhỉ.Hướng dẫn cũng nhiệt tình, he he.
Nhưng anh nghĩ là Auto nên cho đường dẫn để mọi người có thể down các file của em về để cài cho tiện.

Thanks em nha. (mặc dù em không thích). =D>

Auto

Đã làm theo cách của Auto và thành công. Giờ cài phần mềm thoải mái rồi. Nhanh và dễ làm nhỉ.Hướng dẫn cũng nhiệt tình, he he.
Nhưng anh nghĩ là Auto nên cho đường dẫn để mọi người có thể down các file của em về để cài cho tiện.
Thanks em nha. (mặc dù em không thích). =D>
Chừng nào e ra net e edit rồi up cho!
Online mobile mà...:)
Posted via Mobile Device

hoholulu

Báo cáo cả nhà là em đã hack thành công dưới sự hướng dẫn của bác Auto. Đang vọc. Có gì em hỏi nhé. Cảm ơn bác bác đã giúp đỡ.

magicQ

Vấn đề tháo pin phải chỉnh giờ bằng tay là do cục pin nhỏ xíu trong main của máy bạn có tác dụng cung cấp lượng điện nhỏ cho bộ nhớ giờ, ngày tháng... khi Pin chính tháo ra... đã bị chai rồi, hầu hết các máy di động Nokia sau thời gian dài sử dụng cục pin này đều bị chai hết, muốn nó hoạt động trở lại chỉ có cách là thay , nhưng vấn đề này phải can thiệp vào main và phải tháo bung máy, nên lời khuyên tốt nhất là kệ thôi, còn đơ máy thì có lẽ máy bạn bị xung đột phần mềm rồi, tốt nhất sử dụng lâu nên format lại cho nhẹ máy!
Mổi lần cài phần mềm hay game java nó đều báo là phần mềm gây hại, nên khi khởi động lại máy là nó thông báo có nhiều phần mềm ko tương thich trên máy, rất khó chiụ, trong khi máy của thắng bạn lại ko bị. Bây jờ thì mình đã format cả rồi, chẵng dám hack hay làm j cả mằc công nó lại điên.

Posted via Mobile Device

Grindcore

Cho hỏi mình hackphone thường chỉ cần mỗi file installsever.exe là quan trọng nhất, vậy file CProfDriver_SISX.ldd có tác dụng j khi mình cho nó vào ổ sys/bin vậy ???? Ko rõ tác dụng của nó nữa ........:(

@ magicQ: Cái này là bình thường mà bạn

ANHTUAN9791

Cho hỏi mình hackphone thường chỉ cần mỗi file installsever.exe là quan trọng nhất, vậy file CProfDriver_SISX.ldd có tác dụng j khi mình cho nó vào ổ sys/bin vậy ???? Ko rõ tác dụng của nó nữa ........:(

Mình thấy sau khi hack không có installsever.exe thì vẫn vào được Private và sys nhưng khi cài ứng dụng unsign thì không được.
Vậy theo mình nghĩ installsever.exe dùng để vượt qua việc check cert của HĐH,còn CProfDriver_SISX.ldd như là thẻ thông hành cho ta truy cập vào thư mục cấm.Không biết có đúng không!

baoden1711

Xin chỉ giáo thật chi tiết cách cài theme n95 8Gb

Các pro ơi, mình mới mua N95 8Gb, mình đã down một số theme ở trang www.zedge.net nhưng không cài được, sau đó mình đã hack phone thành công và cài được theme rồi nhưng cài xong cũng chẳng thấy thay đổi gì cả, vẫn ở theme cũ của máy đen xì xì, mình chưa cài theme bao giờ, mong các bác chỉ giáo.Tks. Bài viết của bạn LyT4mHo4n mình đã đọc trong
http://www.ledmobile.net/diendan/showthread.php?t=29062
và làm theo Menu/tools/utilities/device manager, nhưng không thể nào start configuration được,mà nó cứ đòi kết nối LAN,GPRS,...

Auto

Các pro ơi, mình mới mua N95 8Gb, mình đã down một số theme ở trang www.zedge.net nhưng không cài được, sau đó mình đã hack phone thành công và cài được theme rồi nhưng cài xong cũng chẳng thấy thay đổi gì cả, vẫn ở theme cũ của máy đen xì xì, mình chưa cài theme bao giờ, mong các bác chỉ giáo.Tks. Bài viết của bạn LyT4mHo4n mình đã đọc trong
http://www.ledmobile.net/diendan/showthread.php?t=29062
và làm theo Menu/tools/utilities/device manager, nhưng không thể nào start configuration được,mà nó cứ đòi kết nối LAN,GPRS,...
1. cài theme vào bộ nhớ máy
2. menu/tools/settings/general/personalisation/themes/ rồi chọn theme mà cài thôi 8-|

magicQ

mình lỡ up lên pb mới v31.0.015 rùi, jờ muốn down xuống pb cũ để hack thì làm sao vậy auto? Mình up = cable.
Posted via Mobile Device

lamnt0702

Trong diễn đàn đã có hướng dẫn cụ thể 1 số cách down FW nhưng nói thật những cái đó yêu cầu tối đa sự cẩn thận và biết xử lý tình huống 1 chút,theo minh bạn ko nên thử,nếu muốn down FW thì tốt nhất nên mang ra hàng người ta làm giúp,giá cũng chẳng bao nhiêu mà yên tâm hơn bạn ạ :)

magicQ

up lên phiên bản mới giờ ko cài phần mềm dc (cài vào nó toàn thông báo phần mềm ko an toàn, sẽ gây tổn hại cho máy), ko hack dc =.=! bi kịch thiệt!!!

Grindcore

N81 8Gb cũng có ổ Y, em dùng cách của bác dung1291985 ok. NHưng thằng bạn em có con E63, ver100.15, ko hack được ==> con E63 có ổ Y cũng như ko :(

ANHTUAN9791

Mình lên V31 rồi dùng cách của bác Dũng tàu không biết có được không nhỉ!Nếu không được thì cũng chẳng sao vì đằng nào thì mình cũng hack được roài,nhưng mà được thì lần sau up cũng đỡ mất công hack các bác nhỉ!Em phải thử phát xem có được không nào!

Mình lên V31 rồi dùng cách của bác Dũng tàu không biết có được không nhỉ!Nếu không được thì cũng chẳng sao vì đằng nào thì mình cũng hack được roài,nhưng mà được thì lần sau up cũng đỡ mất công hack các bác nhỉ!Em phải thử phát xem có được không nào!

Dùng cách của anh Dũng thì 4mat cũng ko mất file installsever.

hoanguyenvn

Chào cả nhà.
Em nghe nói Nokia vừa có bản firmware 30.0.018. Em đang sử dụng N95 8GB, firrmware là 20.0.016, sau khi sử dụng Nokia Software Updater nó chỉ cho phép update lên đúng như bản đang sử dụng. Nguyên nhân là sao nhỉ ?có ai biết ko ?

Status
Không mở trả lời sau này.