• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

hdt_dragonking

Máy này có thể cài tiếng việt được không?

Em đang xài con N95 8G,hàng xách tay từ mỹ,FM của nó là:20.2.005. RM 421.
Vì alf hàng xách tay nên không có tiếng việt.Em lướt web thì bị lỗi Font.Vậy nay cho em hỏi cái máy của em có thể cài them font đê đọc tiếng việt và update FM được không? Mong các anh chỉ giúp!

nouvu2372

Bạn dùng NSS để đổi sang code sang code ngôn ngữ Việt Nam rồi dùng JAF để up FW mới có tiếng Việt nhé

Chỉnh sửa cuối:

ANHTUAN9791

Vấn Đề Lớn Với N95-1

Tình hình là như thế này,lúc nãy e bật nSlap và nHammer lên rồi đập cho đứa cháu chơi,bây giờ máy em nó không rung nữa>không biết có phải nó đã bị hỏng rung rồi không các bác,em thử các kiểu rồi mà không được.Tắt nguồn rồi khởi động lại cũng không được.Đã bác nào bị như em chưa,các bác cho em 1 lời khuyên nhá!Cám ơn các bác nhiều,em mong tin các bác lắm!:-??:-??:-??

Auto

Tình hình là như thế này,lúc nãy e bật nSlap và nHammer lên rồi đập cho đứa cháu chơi,bây giờ máy em nó không rung nữa>không biết có phải nó đã bị hỏng rung rồi không các bác,em thử các kiểu rồi mà không được.Tắt nguồn rồi khởi động lại cũng không được.Đã bác nào bị như em chưa,các bác cho em 1 lời khuyên nhá!Cám ơn các bác nhiều,em mong tin các bác lắm!:-??:-??:-??
;;)
E bị nè!
Cũng k bít nó bị gì :-??
Chắc hỡ con rung rồi.
Làm biếng đi bảo hành nên để tới giờ :D
Posted via Mobile Device

tsthanhhai

;;)
E bị nè!
Chắc hỡ con rung rồi.
Posted via Mobile Device

Rung cũng dễ test lắm. Bạn gỡ máy ra, dùng 1 cục pin tiểu và dây điện nối 2 đầu pin vào 2 cực motơ rung, nếu môtơ còn hoạt động thì do máy và môtơ rung tiếp xúc ko tốt, bạn vệ sinh rồi gắn lại. Nếu ko dc nữa thì do phone có vấn đề.

Posted via Mobile Device

ANHTUAN9791

;;)
E bị nè!
Chắc hỡ con rung rồi.
Posted via Mobile Device

a hết bảo hành rồi,e chịu khó đi bảo hành đi>Coi sao nó bị j,nói lại cho a coi để a sửa chữa>A không muốn thợ nó mổ máy mình ra.Không yên tâm vì chưa biết bị sao nữa!Chịu khó đi nhá,có j PM a nhá!

Auto

a hết bảo hành rồi,e chịu khó đi bảo hành đi>Coi sao nó bị j,nói lại cho a coi để a sửa chữa>A không muốn thợ nó mổ máy mình ra.Không yên tâm vì chưa biết bị sao nữa!Chịu khó đi nhá,có j PM a nhá!
Nhưng phải lên sg bh cơ :(
Xa dữ lém :D
98% là hư cục rung, 2% là hỡ thôi...k có gì đâu mà bận tâm anh à!
Đối với a thì phải đi mổ thôi :D
Posted via Mobile Device

Hailua_Saigon

mình có cái n95 2g mới úp phiên bản mới xong rùi tự
nhiên mất font tiếng việt luôn giờ nhờ mấy pro giup dùm với.thanks trước nha

Chỉnh sửa cuối:

Hoangds

Bạn đang dùng firmware bao nhiu. Thử change code sang VN xem sao!! mình đang sài N95-1 v31.0.017 hacked có tiếng việt nè. Mình up bằn JAF rồi change code sang VN lun !!

ANHTUAN9791

mình có cái n95 2g mới úp phiên bản mới xong rùi tự
nhiên mất font tiếng việt luôn giờ nhờ mấy pro giup dùm với.thanks trước nha

Code cho bạn nè:
#0534839: Vietnam
#0536091: Vietnam
Dùng NSS đổi code sau đó dùng NSU up FW!
V31 N95-1 đã hack ngon lành và triệt để!
Chúc vui!

ANHTUAN9791

Nhưng phải lên sg bh cơ :(
Xa dữ lém :D
98% là hư cục rung, 2% là hỡ thôi...k có gì đâu mà bận tâm anh à!
Đối với a thì phải đi mổ thôi :D
Posted via Mobile Device

CÓ lẽ nào mình cài soft limnh tinh dẫn đến lỗi FW không?lúc nào rỗi a se up lại FW xem có được không hay fai mổ máy!

Auto

CÓ lẽ nào mình cài soft limnh tinh dẫn đến lỗi FW không?lúc nào rỗi a se up lại FW xem có được không hay fai mổ máy!
Hy vọng là đc :D
Máy e bị mất, cũng chờ, cũng up fw rồi...mà cũng đứng im bất động :D
Của e chắc phải đụng tới dao kéo mới chịu :))
Hy vọng vài hôm nữa đt a rung lại nhé ;;)
Hay up lên thử xem.
Posted via Mobile Device

ANHTUAN9791

Hy vọng là đc :D
Máy e bị mất, cũng chờ, cũng up fw rồi...mà cũng đứng im bất động :D
Của e chắc phải đụng tới dao kéo mới chịu :))
Hy vọng vài hôm nữa đt a rung lại nhé ;;)
Hay up lên thử xem.
Posted via Mobile Device

Wa,em ơi!A vui wa!hnay đi nhậu về a tắt máy đi ngủ,giờ bật lên nó lại rung phần phật!Không biết tại sao nữa,lúc trưa a có bật nSlap và nHammer lên nghịch thôi!Hay thế.Vậy là không cần phải mổ máy nữa roài!kakaaka....
Sướng quá!May mà cũng chưa kịp up FW không thì mệt wa!Thông báo để e vui cùng anh!;;);;);;)
Nhưng mà lúc bật khởi động thì nó vẫn không rung lên 1 cái như ngày xưa,thôi kệ như vậy cũng mừng lắm rồi

MinhThang

Manager
Wa,em ơi!A vui wa!hnay đi nhậu về a tắt máy đi ngủ,giờ bật lên nó lại rung phần phật!Không biết tại sao nữa,lúc trưa a có bật nSlap và nHammer lên nghịch thôi!Hay thế.Vậy là không cần phải mổ máy nữa roài!kakaaka....
Sướng quá!May mà cũng chưa kịp up FW không thì mệt wa!Thông báo để e vui cùng anh!;;);;);;)

Lần sau có bị gì bạn nên Reset máy lại để kiểm tra, đôi lúc máy bị đơ không rung cũng là chuyện thường.

ANHTUAN9791

Lần sau có bị gì bạn nên Reset máy lại để kiểm tra, đôi lúc máy bị đơ không rung cũng là chuyện thường.

Hwa mình restart nhiều lần rồi mà không được ấy chứ!Restart tới mức hết pin luôn mà!Thế mới có chuyện để nói chứ!

Auto

Hwa mình restart nhiều lần rồi mà không được ấy chứ!Restart tới mức hết pin luôn mà!Thế mới có chuyện để nói chứ!
Mừng cùng a :D
Ừa
E cũng chẳng muốn phẩu thuật nên k lên sg bh ;)
Với lại tính năng rung cũng k cần lắm!
E mua nó để xài online như pc thôi, ít call :D
Chia vui nhé! :D
Posted via Mobile Device

Status
Không mở trả lời sau này.