• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

overkill

Member
mấy anh ơi, em có 2 cây N82 và N95 8GB, cùng 1 sợi dây phone Ipod nhưng gắn vào N95 lại nghe nhỏ hơn N82 mặc dù loa ngoài N95 to hơn, ai có cách nào khi nghe phone to hơn ko, giúp em với

ma_giao

em mới dùng máy N95, cho em hỏi các đại ca: không biết chỉnh cái chế độ xoay máy đi thì hình ảnh display cũng xoay theo là như thế nào nhỉ...em nhớ lần trước là làm được, sau khi em cài fW lại thì ko thấy có tính năng này... mong các bác giúp em

liro

bộ sưu tập của mình có 1 số ảnh cứ tự nhân lên 2 lần. Mình dùng Xplore vào các folder thì thấy vẫn là 1 ảnh .
Khi mình cài các phần mềm chặn cuộc gọi như handyblacklist thì khi kết nối với PC ko thể kích hoạt chế độ usb. Mình đã tắt tất cả các trình chạy ẩn . chỉ khi xóa handyblcklist thì lại kết nối được
Bro nào biết thì giúp hộ mình với

ANHTUAN9791

bộ sưu tập của mình có 1 số ảnh cứ tự nhân lên 2 lần. Mình dùng Xplore vào các folder thì thấy vẫn là 1 ảnh .
Khi mình cài các phần mềm chặn cuộc gọi như handyblacklist thì khi kết nối với PC ko thể kích hoạt chế độ usb. Mình đã tắt tất cả các trình chạy ẩn . chỉ khi xóa handyblcklist thì lại kết nối được
Bro nào biết thì giúp hộ mình với

Đó là do bạn cài handyblacklisst trên thẻ nhớ đó!Khi có ứng dụng nào dùng thẻ nhớ thì không thể kết nối PC qua USB!
Trong bộ sưu tập có 2 ảnh thì có thể bạn đã để 1 ảnh ở 1 folder nào đó mà bạn không để ý rồi!

sony

N95 convert phim theo đuôi nào và res bao nhiêu là chuẩn nhất để xem nhỉ ?

sony

Vần đề chất lượng camera của những FW update , các bạn có ý kiến gì không ? Mình vẫn ẫm ức vụ này vì sau lần đầu tiên upgrade FW lên v31 bỗng dưng thấy nản cái camera, chụp và quay đều không còn được như trước

lamnt0702

N95-1 thì sao hả bạn , vì màn hình nó nhỏ hơn 8gb mà :|

N95-1 màn hỉnh nhỏ hơn N95 8gb về kích thước vật lý thôi bạn ạ :) Còn về độ phân giải của màn hình thì như nhau,đều là QVGA 240x320.Khi convert phim ảnh thì chỉ cần quan tâm đến độ phân giải màn hình thôi,độ phân giải màn hình phù hợp thì khi cho lên máy sẽ cho chất lượng tốt nhất!

Vần đề chất lượng camera của những FW update , các bạn có ý kiến gì không ? Mình vẫn ẫm ức vụ này vì sau lần đầu tiên upgrade FW lên v31 bỗng dưng thấy nản cái camera, chụp và quay đều không còn được như trước

FW mới sau khi update từ trước đến giờ chưa thấy ai phàn nàn về chất lượng camera so với FW cũ cả,chỉ có thể bằng hoặc tốt hơn chưa ko bao h có kém đi đâu bạn nhé :) bạn để ý kỹ quá đà nên tưởng tượng ra thôi :))

zodanh2102

FW 31.0.017 N95 có gì mới

Mình mới nâng cấp FW N95 nhưng không biết có gì mới trong phiên bản này.
Có bác nào biết không chỉ giùm nhé.

lephunghien

Hx mình cũng up lên 31.0.017 thấy cài 1 số theme máy không nhận Icon, Format lại máy thi game N-gate chỉ còn cái Icon mà không vào được cũng không xóa được! buồn quá.Các Bro có ai giúp em với

lephunghien

có fw 31.0.017 rùi chỉ có tiếng Việt và English thui.à các Bro cho em hỏi n-gate của fw 31.0.017 là phiên bản nào để em cài lại nhé.thank

nothing736

N95 v30. đang cài ROmpatcher thì bị restart liên tục, help

bro nào gặp trườg hợp này rồi giúp mình với, mình làm bị lỗi chỗ này, format làm lại cũng y zậy lun, T.T mãi ko hack đc em nó

minh76100

mình mới lấy 1 em N95_8G hàng xách tên main phần lan.máy chưa bung.
trên thân máy ghi code là 0550359 mình check là của : EURO2 sản xuất mà chằng biết là của nước nào nữa.
nhờ anh em giúp mình xem là ở nước nào và chất máy có ngon ko(máy nguyên bản nhé) vì mình chưa dùng hành ngoài bao giờ lên cũng thấy sờ sợ

lamnt0702

mình mới lấy 1 em N95_8G hàng xách tên main phần lan.máy chưa bung.
trên thân máy ghi code là 0550359 mình check là của : EURO2 sản xuất mà chằng biết là của nước nào nữa.
nhờ anh em giúp mình xem là ở nước nào và chất máy có ngon ko(máy nguyên bản nhé) vì mình chưa dùng hành ngoài bao giờ lên cũng thấy sờ sợ

Hàng xách tay thì rất khó kiểm tra được chất lượng trừ khi mở máy để xem nội tạng bên trong,còn theo như bạn "quảng cáo" là "chưa bung,nguyên bản" thì còn gì để hỏi nữa? :)) bạn nói là main Finland rồi thì còn nước nào sản xuất nữa đây? :)) Hàng xách tay thì cứ dùng đi bạn ạ,chẳng biết đường nào mà nói trước được,đang dùng tốt bỗng 1 ngày nó die thì cũng chịu :)) Hàng công ty còn chẳng biết đường nào mà lần nữa là :))

Status
Không mở trả lời sau này.