• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

overkill

Member
mấy anh ơi, con N95 8gb của của bị tróc lớp cao su ở nắp pin và vỏ sau rồi, bây giờ làm sao để cho nó tróc hết ra lun, hay có hóa chất nào làm cho nó tróc hết ra không nhỉ, ai bày em với.:)

khoanguyen2512

đành mua mới thôi chứ có cách nào bây h ? Cũng may là vỏ sau thay dễ, chỉ cần cậy ra là ok thôy ! Bộ vỏ full (mặt trước + mặt sau) bây h có giá khoảng 300K đấy bạn !

rushgoren

Mấy bạn ơi ! Ai có thể giúp mính vấn đề này không
Hồi trước mình có tải 1 cái thay đổi giao diện của N-Gage thành màu đen ... ai ngờ nó bị lỗi phải delete luôn cái N-Gage ( mình không bít cách sữa nên delete luôn ) ... giờ mình tải lại N-Gage trên mạng thì nó không phải như cái N-Gage sẵn khi mua máy ... ai có thể chỉ mình cách làm lại để có lại cái N-gage như khi mới mua máy lại không ... mình xài n95 8gb

Last edited by a moderator:

TruongHan

Super V.I.P
Hồi trước mình có tải 1 cái thay đổi giao diện của N-Gage thành màu đen ... ai ngờ nó bị lỗi phải delete luôn cái N-Gage ( mình không bít cách sữa nên delete luôn ) ... giờ mình tải lại N-Gage trên mạng thì nó không phải như cái N-Gage sẵn khi mua máy ... ai có thể chỉ mình cách làm lại để có lại cái N-gage như khi mới mua máy lại không ... mình xài n95 8gb

Bạn qua khu vực Game cài lại N-gage nhé,nhiều bài viết hướng dẫn trong đó rồi,máy đã hack nhé :)

Kojiro

Super V.I.P

Muốn như cũ thì bạn 4mat trắng máy lại, còn muốn chơi game thì phải cài các bản Ngage mới nhất vào.

overkill

Member
đành mua mới thôi chứ có cách nào bây h ? Cũng may là vỏ sau thay dễ, chỉ cần cậy ra là ok thôy ! Bộ vỏ full (mặt trước + mặt sau) bây h có giá khoảng 300K đấy bạn !
300k mắc thế, em tính làm cho nó tróc hết ra lun xong rồi đem đi xịt sơn ô tô cho chắc, mà đang kiếm cách làm cho nó tróc ra đây, lấy tay kì kì cả ngày nó ra đc có ít à :((

tieu_minh_thanh

cho mình hỏi minh dùng n95 5G,mình muốn sử dụng phần mềm đèn pin mà ko đc,nó bật mỗi cái đèn đỏ thôi,các anh cho em phần mềm nào sử dung đc với,thank may anh nhiều

overkill

Member
bây h đã có ai sản xuất phần mềm đó đâu bạn, bật tạm camera rồi để nhấn nút auto focus cho nó sáng thôi :D

k3nt4l0v3

HELP ME HACK N95 ver 31.0.017

Làm ơn ai chỉ cho mình cách hack N95 ver 31.0.017 dùm cái
mình đã đọc tất cả các bài viết rồi mà không hiểu với lại không có hình ảnh minh họa nữa .
mình đã download đc file cer rồi
thanks !:|

thienthanh7983

đã format nhưng vẫn vậy ah.hay có thể do mình ko cài đặt phần trượt xuống media ko?
ah,cho mình hỏi thêm:
+ mình muốn cài phần mềm bản đồ thì nên chọn pm nào,mình đang phan vân giữa Vietmap,Emap,Vimap ko bít cái nào hay hơn?
+ Và cho xin link hướng dẫn cài đật 3 pm trên + hứong dẫn cài đặt KAV cho n95-8G
FW 30.0.018
RM-320

sao ko ai trả lời dùm hết vậy:(:)(:)((

MinhThang

Manager
sao ko ai trả lời dùm hết vậy:(:)(:)((

Máy đã Format là trở lại trạng thái ban đầu lúc bạn mới mua đó, nếu vẫn còn lỗi gì thì bạn nên úp lên FW mới hơn, hoặc phải sửa chữa nếu là lỗi phần cứng.
Dùng VietMap đầy đủ dữ liệu nhất, vì N95 đã được hỗ trợ GPS không dùng thì phí.
Tất cả các pm đều nằm tại BOX ứng dụng của V3, bạn tự search nhé.

subasa2705

Em cũng có con N95 nữa, mà không biết là loại nào (em nghe nói có 4 loại N95 lận).pác Pro nào chỉ dùm em với. Sẵn rồi chỉ luôn cách update Firmware cho nó luôn nhe các pác.thks!:-/

kybinh1995

các bác ơi giúp em với

mình có N95 8GB mình mluốn cài theme và ứng dụng thì làm sao chỉ mình với cám ơn cấc bạn trước nha\
:-??:-??

leewanghun_gl

N95 không bắt được GPS

mình mới mua 1 con N95 8G cài vietmap rồi mà sao không bắt được GPS.mình ở trên Gia lai,không biết có sao không....

Kojiro

Super V.I.P
mình mới mua 1 con N95 8G cài vietmap rồi mà sao không bắt được GPS.mình ở trên Gia lai,không biết có sao không....

Vào Tools/Connectivity/GPS data, cho nó search tính hiệu trước rồi vào GPS. Việc bắt tín hiệu yếu là việc bình thường ở huyện bạn à :)

AndyCuong

Supper Moderators

không phải là mở vietmap ra là bắt được GPS liền , nhiêu khi phải lợi khoản 20 phút đó , cứ từ từ .

Status
Không mở trả lời sau này.