• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Auto

cho em xin cái link down ct cái !! thank
Tên là Advance Device Lock Pro hay sa0 í
Mình k nhớ rõ vì mình hẽm xài

Posted via Mobile Device

longntt105

à ! auto ơi ! giúp mình xíu . bạn có bik cái ct j` mà bung cái theme ra ko? ngoài sisware còn có ct j` mà mình làm mất rồi ! nó chuyên gọp lại để làm skin... j` j` đó !

i_love_baby387

à ! auto ơi ! giúp mình xíu . bạn có bik cái ct j` mà bung cái theme ra ko? ngoài sisware còn có ct j` mà mình làm mất rồi ! nó chuyên gọp lại để làm skin... j` j` đó !

Vào topic themé có ct edit theme đó bạn.
Posted via Mobile Device

Auto

Mình dùng smartsis để un và pack trên đt
Trên pc mình...k biết

:D
Posted via Mobile Device

longntt105

anh Thắng ơi ! ko có cái ct nào edit lại theme trên pc à (nó lấy file sis rùi bung ra file mbm để mình edit bằng mbm tool đó )

TieuQuanGia

anh Thắng ơi ! ko có cái ct nào edit lại theme trên pc à (nó lấy file sis rùi bung ra file mbm để mình edit bằng mbm tool đó )
Đây là box thảo luận mà bạn lai qua đây xin PM:-/. Bạn hãy wa box theme hay box ứng dụng mà tự tìm lấy. Good luck

n3h1p5

Xin lỗi em hơi gà nên cho em hỏi chút ậh

1. Mục đích chính của em là hack kon N95-8gb, em thử làm theo nhiều cách trên diễn đàn nhưng chưa đc thì đc anh KJR chỉ cách này http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2 ( nhưng phải sign file helloOX 1.0.3 ) thì sau đó em vô đây làm theo anh KJR đc hẹn đến 9h30 ngày 21/07/2009 lấy file cer ===>>> cho mình hỏi đến hôm ấy lấy đc file ấy để làm gì? file đó tác dụng như thế nào? Em thương nghe nói đến file cer, file kkk , file crs, cho em hỏi các file ấy là file gì và có tác dụng gì ah nhờ các anh chỉ cho người mới như em, thanks các anh nhiều lắm :)

2. Lần trước em làm theo cách này http://pdaviet.net/showthread.php?t=27471 thì hack đc kon 3250, nhưng hnay mới đổi n95=8gb thì làm theo cách này thì báo lỗi ngày tháng, em đã chỉnh đủ kỉu tất cả các ngày mà vẫn ko install đc file nào cả, nay nhờ anh nào biết thì giúp giùm em cách này với ( theo em cách này thì dễ nhất )

3. Theo như em đọc trên diễn đàn thì hình như có 2 cách úp fw là dùng NSU của nokia và JAF có đúng ko ạh? up qua NSU thì em biết rồi, hướng dẫn úp qua JAR thì coi ở đâu ạh? Và trước khi úp thì phải xem là fw ấy có hỗ trợ tiếng việt + cách hack ko àh? tại sao vậy? Em hỉu đơn giản là máy em có tiếng việt sắn từ lúc mua rồi thì khi hạck lên fw mới phải có tiếng việt chứ, em hỉu như thế có đúng ko ahj? Nhờ các anh giải đáp giúp

Nếu các câu hỏi trên của em có câu nào ko đúng nơi qui định nhờ mod move về nơi đúng qui định giúp em nhé, vì em có nhìu vấn đề hok hỉu quá nên gom vào hỏi 1 lần cho gọn ấy mà :D

Thanks các anh đã đọc qua bài của em :p

Kojiro

Super V.I.P
Xin lỗi em hơi gà nên cho em hỏi chút ậh

1. Mục đích chính của em là hack kon N95-8gb, em thử làm theo nhiều cách trên diễn đàn nhưng chưa đc thì đc anh KJR chỉ cách này http://www.pdaviet.net/showpost.php?p=582658&postcount=2 ( nhưng phải sign file helloOX 1.0.3 ) thì sau đó em vô đây làm theo anh KJR đc hẹn đến 9h30 ngày 21/07/2009 lấy file cer ===>>> cho mình hỏi đến hôm ấy lấy đc file ấy để làm gì? file đó tác dụng như thế nào? Em thương nghe nói đến file cer, file kkk , file crs, cho em hỏi các file ấy là file gì và có tác dụng gì ah nhờ các anh chỉ cho người mới như em, thanks các anh nhiều lắm :)

2. Lần trước em làm theo cách này http://pdaviet.net/showthread.php?t=27471 thì hack đc kon 3250, nhưng hnay mới đổi n95=8gb thì làm theo cách này thì báo lỗi ngày tháng, em đã chỉnh đủ kỉu tất cả các ngày mà vẫn ko install đc file nào cả, nay nhờ anh nào biết thì giúp giùm em cách này với ( theo em cách này thì dễ nhất )

3. Theo như em đọc trên diễn đàn thì hình như có 2 cách úp fw là dùng NSU của nokia và JAF có đúng ko ạh? up qua NSU thì em biết rồi, hướng dẫn úp qua JAR thì coi ở đâu ạh? Và trước khi úp thì phải xem là fw ấy có hỗ trợ tiếng việt + cách hack ko àh? tại sao vậy? Em hỉu đơn giản là máy em có tiếng việt sắn từ lúc mua rồi thì khi hạck lên fw mới phải có tiếng việt chứ, em hỉu như thế có đúng ko ahj? Nhờ các anh giải đáp giúp

Nếu các câu hỏi trên của em có câu nào ko đúng nơi qui định nhờ mod move về nơi đúng qui định giúp em nhé, vì em có nhìu vấn đề hok hỉu quá nên gom vào hỏi 1 lần cho gọn ấy mà :D

Thanks các anh đã đọc qua bài của em :p

Trả lời nhé:

Câu 1: Ko đọc kỹ hướng dẫn nên vẫn còn hỏi nè, file cer và k3y dùng để sign file HelloOX dùng để hack trước khi cài vào máy đó, ko thể cài ile HelloOX up kèm trong đó được mà phải sign bằng cer và k3y xin bằng IMEI của máy. Hướng dẫn sign tại đây: , sign xổng62i cài vào máy nhé!

Câu 2: cũng phải hack qua HelloOX như câu 1.

Câu 3: Hướng dẫn up bằng JAF tại đây, đọc trong đó, dùng Navifirm tìm fw có hỗ trợ tiếng Việt down về PC, sau đó dùng Jaf theo hướng dẫn mà up nhé.

longntt105

anh KOJIRO ơi ! cho em hỏi cái .trong danh bạ mình có thể set rieng 1 nhạc chuông riêng dành cho 1 nguoi` đc ko?

n3h1p5

anh KOJIRO ơi ! cho em hỏi cái .trong danh bạ mình có thể set rieng 1 nhạc chuông riêng dành cho 1 nguoi` đc ko?

Đc bạn ah

1 ban mở 1 tên ra, vô thẳng chỗ thấy luôn số đt của người A đó luôn thì mới đc nhé
ví dụ tên A, sdt 0909632333
2 chọn option -> set ringtone

Xong :)lấy máy khác test lại

longntt105

sao em ko tìm thấy chỗ đó anh à ! chỉ thấy edit lại cái danh bạ thôi . trong đó thì cũng ko thấy !

n3h1p5

sao em ko tìm thấy chỗ đó anh à ! chỉ thấy edit lại cái danh bạ thôi . trong đó thì cũng ko thấy !

Àh bạn phải vào luôn cái tên ấy chứ đừng để ở ngoài
Ví dụ list danh bạ của bạn có tên A, tên B, C D E F xếp 1 hàng dọc, thì bạn phải nhấp vào tên A luôn, lúc đó thấy cả tên và số của A thì chọn option mới có ringingtone đc bạn ui>:)

daicahugo

bạn có thể đặt nhạc chuông theo nhóm nữa:
gia đình
bạn bè
công ty chẳng hạn...........
muốn làm thì bạn vào danh bạ tạo nhóm rùi làm tương tự như đặt riêng cho từng người

Status
Không mở trả lời sau này.