• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng N95 - N95 8GB

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
cho em hỏi xíu ! ko hiểu sao vào web lớn là bị đá ra à !

Web lớn của bạn là web gì :) Bộ nhớ còn nhiều ko?

Tiêu đê: Vào web bị thoát ra, vào web bị out, vào web bị dăng ra ... (từ khóa để ai tìm kím sẽ gặp bài này :)) )
Cách làm:
Bạn xóa phần mềm coreplayer đi là xài được trình duyệt web của máy (Nhớ tắt máy mở lại). Nguyên nhân là do bản coreplayer chế lại, tác giả nhúng các thành phần hổ trợ download file cho web. VI 1 lý do k tương thích với máy N95 nói riêng. => Bạn mở web là bị đá ra.
Xong rồi cài bản coreplay đã bị "cờ rắc". Nên nhớ bản đó không được đụng chạm, hay nhúng các thành phần khác nhé!

Phát biểu ko chính xác. N95 sài core mà có thấy hiện tượng đó đâu X-(

i_love_baby387

Web lớn của bạn là web gì :) Bộ nhớ còn nhiều ko?

Phát biểu ko chính xác. N95 sài core mà có thấy hiện tượng đó đâu X-(

Chính xác đó bác ah. Em cũng đa từng bị như thế,nhưng khôg nhớ là bản corerlaye nào. Đợt đó hì hục mãi mới phát hiện ra. Sau đó cài bản khác thì lại ok. Cái này ko chỉ riêng N95 bị,N81 cũng bị,có thể 1 số máy khác nữa. Tiếc rằng ko nhớ bản nào để anh em tránh.

Posted via Mobile Device

longntt105

các web như là nhatrangclub.com thôi . bộ nhớ ko lớn lắm . lúc vào ok men, thik thì đá văng ra...còn nhiều web khác nữa....ko hiểu có tại sao nhờ .
À ma lúc đang duyệt web, muốn bấm vào cái link mà nó bung thêm 1 của sổ nữa chứ ko nhảy qua trang đó thì làm sao anh?

i_love_baby387

các web như là nhatrangclub.com thôi . bộ nhớ ko lớn lắm . lúc vào ok men, thik thì đá văng ra...còn nhiều web khác nữa....ko hiểu có tại sao nhờ .
À ma lúc đang duyệt web, muốn bấm vào cái link mà nó bung thêm 1 của sổ nữa chứ ko nhảy qua trang đó thì làm sao anh?

Ý bác Kọjiro hỏi là bạn dùng pm duyệt web nào? Có phải là pm mặc định của máy ko? Các lỗi như bác tiny và mình vừa nói là của trình mặc định của máy. Muốn duyêt web kiêu tab thì bạn nên dùng ucweb

Posted via Mobile Device

Ý bác Kọjiro hỏi là bạn dùng pm duyệt web nào? Có phải là pm mặc định của máy ko? Các lỗi như bác tiny và mình vừa nói là của trình mặc định của máy. Muốn duyêt web kiêu tab thì bạn nên dùng ucweb

Posted via Mobile Device

N95 dùng mặc định thoai, cài vào làm gì cho nặng máy, có phải chuyên nghiệp lướt web đâu;))

xamxixixo

N95 dùng mặc định thoai, cài vào làm gì cho nặng máy, có phải chuyên nghiệp lướt web đâu;))

Ớ vậy mà tui tưởng nó là 1 trong những điện thoại lướt web giỏi chứ?

Hỏi chút, có bác nào gặp phải trường hợp "xác nhận cài game n-gage xong, chờ rất lâu nó mới chạy" không? Chi tiết nó thế này:

1, Đặt file n-gage vào trong thư mục n-gage của điện thoại
2, Vào ứng dụng n-gage (Menu\Games), hiện ra [preparing installation...]
3, Chọn cài game vào thẻ nhớ
4, 15 phút sau...
5, [Installation game...]

Trước thì tui giải quyết nó = xóa sạch thư mục sys trong thẻ nhớ, tới giờ thì cách này hết hạn rồi. Có ai có cách hay hơn không giúp tui với. Đa tạ.

Auto

Biết là thế nhưng nếu xài gprs mà dùng trình mặc định của máy thì tốn lắm,mặc dù có tăt hiển thị hình ảnhT___T
Posted via Mobile Device
Sa0 k dùng pm thứ 3 để lướt web hử???
Mình 1ngày lướt còn hơn ăn cơm á! Cũng gprs chứ đâu :D!
@k biết tận dụng mà cứ vào phán xét mò

Posted via Mobile Device

i_love_baby387

Sa0 k dùng pm thứ 3 để lướt web hử???
Mình 1ngày lướt còn hơn ăn cơm á! Cũng gprs chứ đâu :D!
@k biết tận dụng mà cứ vào phán xét mò

Posted via Mobile Device

Pm thứ 3 là pm gì? Không hiểu bạn nói gì. Ai phán xét mò? Mò cái gì? Minh dùng và thấy thế,nên đưa ý kiến vậy. Khôg có mò mẫm gì hết cả.

Posted via Mobile Device

n3h1p5

Nhà mình ở Lê Trọng Tấn quận Tân Phú , nếu bạn rãnh thời gian ghé qua, mình sẽ hackphone , cài n-gage luôn cho bạn , miễn phí hoàn toàn ...

Mạn phép xin ít thông tin nhé :D

Bạn có thể cho mình xin nick y!m và số điện thoại hok? nếu có gì nhờ bạn giúp mình liên lạc cũng dễ

Của mình là y!m : n3h1p5 và sđt 0909.63.23.33

n3h1p5

- Nhờ các bạn giúp đỡ, tình hình là mình vừa 4mat máy xong, kiểm tra thấy thư xài hết 8700kb bộ nhớ, xong mình restore lại dữ liệu đã backup ( danh bạ + cài đặt ) thì thấy bộ nhớ mất 30Mb, cho mình hỏi sao mất nhiều vậy ta? thêm 1 điều nữa là trước khi restore thì trong menu hok có thư mục n-gage, sau khi restore lại có mà nhấn vào ko chạy, đồng thời trong mục Ứng Dụng cũng có 1 thư mục tên game mà giống như đã bị mình xóa rồi mà chưa sạch vậy đó. Nay nhờ bạn nào giúp mình cài lại mục N-gage và hướng dẫn mình cài game n-gage luôn nhé ( chi tiết chút vì mình hơi gà ) và giúp mình xóa cái thư mục game trong ứng dụng giúp vì bám vào cũng hok đc mà remove đi cũng hok đc...hiizzz:(

- Mình vừa hack phone xong, thấy trong máy có thư mục Rompatcher & folder Leftup trng đó có Modo gì gì đó ( cho mình 2 hỏi cái đó là gì vậy ? )

Ps : tình hình là sau khi pdaviet bảo trì mình đã qd úp lai fw máy luôn và hiện thời máy đã đc hack xong chạy rất ok :D mình đã cài thêm vietmap, cho mình hỏi là sao mình kiểm tra bản vietmap đó có phải trial hay ko nhé? Mình cũng đã đọc qua 194 trang nhưng vẫn chưa tìm đc cách cài game n-gage nay nhờ bạn nào biết giúp mình cài với, hoặc cho link mình tự nghiên cứu cũng đc, tks nhiều nhiều :p

- Rất cám ơn khi nhận đc sự giúp đỡ từ các, máy mình n95 8gb fw 31.015 gì gì á, có gì buzz nick yh : n3h1p5 hướng mình cũng đc :D tks các bạn nhé

Chỉnh sửa cuối:

HOTUANHOANG

xin hỏi mình tính cập nhật cho con N95-8gb mà mở NSU lên chạy cái nó cứ báo hoài
Sorry, the NSU srevice is currently unavailable. please try again later
hoài ko biết làm sao nữa ai biết chỉ mình với

sẵn đây cho mình hỏi firmware mới nhất của N95 8gb là bao nhiều vậy các bạn

Chỉnh sửa cuối:

Kojiro

Super V.I.P
xin hỏi mình tính cập nhật cho con N95-8gb mà mở NSU lên chạy cái nó cứ báo hoài

hoài ko biết làm sao nữa ai biết chỉ mình với

Nó đã báo thế thì bạn chờ khi khác hãy vào, dịch vụ đang bận mà.

sony

N95-8Gb FW mới nhất là bao nhiêu nhỉ, so với FW V20 có khác biệt nhiều không , mình dùng FW V20.0.016 có theme effect cũng thích nhưng đang muốn up FW mới mà chả biết liệu có tốt hơn không, ai dùng rồi cho mình ít thông tin, kinh nghiệm, vì nếu up lên rồi thì sẽ không dám down lại :(

NguyenTu

Super V.I.P
N95-8Gb FW mới nhất là bao nhiêu nhỉ, so với FW V20 có khác biệt nhiều không , mình dùng FW V20.0.016 có theme effect cũng thích nhưng đang muốn up FW mới mà chả biết liệu có tốt hơn không, ai dùng rồi cho mình ít thông tin, kinh nghiệm, vì nếu up lên rồi thì sẽ không dám down lại :(

Mới nhất là V31.0.015 ngày 7.11.2008. Theo mình đang chạy thì bản này chạy nhanh và ổn định hôn trước.

sony

Thế camera nó gì khác so với V20 không , mình từng up N95-1 lên V31 và thấy chất lượng camera chụp ảnh quay phim bị giảm nên hơi lo :-s

Status
Không mở trả lời sau này.