• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5230

zlsanglz

đúng rùi có TN thì đèn MH ko sang đâu bạn.5800 cũng thế :D.bạn sử dụng chức năng tìm kiếm của DD hoặc vào PM ứng dụng tìm có PM bạn cần đó :D
mình tìm rồi nhưng ko thấy, bạn có ko cho mình xin link di.thanks

phanloc92

Ủa của mấy bác ko sáng à. Màn hình em tn đến nó vẫn sáng lên mà.Lúc mua về tời giờ toàn vậy em có cài gì đâu

joongnam1992

Các bro cho hỏi chút về 5230 với
Có ai mới mua máy đợt giảm giá này ko .chất lượng máy ra sao có ngon lành ko thấy giảm giá mạnh lại nghi :)
Chất lượng âm thanh của 5230 có vẻ tốt đúng ko tôi xem review qua mấy trang như gsmarena ..... 5230 đều được khen ngợi về âm thanh nghe nhạc ,và có cả so sánh với iphone 3gs ,thấy review bảo chỉ kém iphone 3gs 1 chút xíu ,tôi dùng qua mấy cái xpressmusic nghe nhạc như shit ko hiểu con 5230 này nghe nhạc ổn ko thấy khen ngợi quá :D
Thank

jinsk8r

Các bro cho hỏi chút về 5230 với
Có ai mới mua máy đợt giảm giá này ko .chất lượng máy ra sao có ngon lành ko thấy giảm giá mạnh lại nghi :)
Chất lượng âm thanh của 5230 có vẻ tốt đúng ko tôi xem review qua mấy trang như gsmarena ..... 5230 đều được khen ngợi về âm thanh nghe nhạc ,và có cả so sánh với iphone 3gs ,thấy review bảo chỉ kém iphone 3gs 1 chút xíu ,tôi dùng qua mấy cái xpressmusic nghe nhạc như shit ko hiểu con 5230 này nghe nhạc ổn ko thấy khen ngợi quá :D
Thank

Nghe nhạc tốt, bạn mua 1 cái phone xịn tầm 1tr đổ lên + nhạc Bitrate 192kbps-320kbps thì cứ gọi là nuột đừng hỏi :))
Loa ngoài thì no comment

brisbane

mấy bác cho em hỏi chuyện này với. Em đang dùng 5230 SIM Mobi. Mỗi khi kết nối mạng thì xuất hiện chọn lựa như sau:
Cho phép truy cập mạng > em chọn "có"
Chọn điểm truy cập, lúc này có 2 lựa chọn:
- Internet "Mobi-gprs-wap". Chọn cái này thì vô mạng được
- Dịch vụ WAP "Mobi-gprs-wap". Chọn cái này thì không kết nối mạng được
Cho em hỏi dòng đầu tiên Internet "Mobi-gprs-wap" nghĩa là gì? Mobi chắc là đang xài SIM Mobi, còn gprs? Máy em đã tắt hẳn sóng gprs rồi, em chỉ để lại UMTS thôi (Cài đặt > Khả năng kết nối > Mạng > Chế độ mạng > UMTS) sao nó vẫn vô mạng được? Vậy thì lúc này đang dùng gprs hay 3G đây??? :-?
Dòng thứ 2 Dịch vụ WAP "Mobi-gprs-wap" là gì? em search Google rồi nhưng vẫn chưa hiểu lắm, có phải là Wifi không vì máy Nokia 5230 không có wifi nên không xài được?? :(

Còn khi đăng nhập Ovi thì xuất hiện tùy chọn
Yêu cầu kết nối: Kết nối đến "Internet" qua "Mobi-gprs-wap"? Chấp nhận và đặt "Dùng điểm truy cập là tự động" > em chọn "có"
Nhu vậy có phải là chọn dòng thứ nhất làm chế độ kết nối mặc định không?

letuanphu

cay quá hnay đi cả hà nội mà không mua được 5230 :-s .. cháy hàng mới sợ chứ nản thật

phanloc92

Hehe em đặt ở viettel mà mãi 2 tuần mới có máy bác à. Máy cháy hàng con này giờ hơi bị hiếm

nhnam2910

Mình mới mua con này hồi mùng 3 tết ở http://hnammobile.com có 3220 k ah , may xài dc mấy ngày rồi cảm thấy tốt lắm , chưa gặp trục trặc gì , Gps, Gprs nhanh lắm vì mình xài chuẩn 3.5G , loa ngoài ok , ko rè ( bật 100% là bị rè , cái nào cũng vậy bật chừng <90% ok , good) , ko có gì phàn nàn về máy
Full box : 1 thân máy , pin , sạc , gảy đàn , bút , thẻ 2g , tai nghe , sách hứong dẫn , cáp , thẻ CLub nokia dc tặng thêm miếng dán màn hình 30k , bao da 100k nữa

pro nào muốn hỏi gì về máy cứ pmm wa yahoo cho mình , hoangnam_2910@yahoo.com

Những anh em nào xài nokia 5230 nào cần file cer hay key mình sẵn sàng giúp các bạn
chỉ cần cho mình số IMEI , minh xin chắc chắn sau 1 ngày các bạn sẽ nhận được . (FAN 5230)

Chỉnh sửa cuối:

jinsk8r

Giải thích đơn giản cho bạn 1 chút:
Cho phép truy cập mạng > em chọn "có"
Chọn điểm truy cập, lúc này có 2 lựa chọn:
- Internet "Mobi-gprs-wap". Chọn cái này thì vô mạng được
- Dịch vụ WAP "Mobi-gprs-wap". Chọn cái này thì không kết nối mạng được
Về WAP thì mình ko rõ, nên ko thể giải thích cái này được ^^!

Còn gprs? Máy em đã tắt hẳn sóng gprs rồi, em chỉ để lại UMTS thôi (Cài đặt > Khả năng kết nối > Mạng > Chế độ mạng > UMTS) sao nó vẫn vô mạng được? Vậy thì lúc này đang dùng gprs hay 3G đây??? :-?
Khi bạn dùng 3G or 2G thì chỉ là thay đổi băng tần (khi thực hiện cuộc gọi), còn gói data ở đây vẫn cùng bản chất là GPRS (có tốc độ cao hơn)
> Khi bạn chỉnh băng tần sang UMTS (3G), và sử dụng mạng, thì mạng này kết nối thông qua GPRS.

Yêu cầu kết nối: Kết nối đến "Internet" qua "Mobi-gprs-wap"? Chấp nhận và đặt "Dùng điểm truy cập là tự động" > em chọn "có"
Nhu vậy có phải là chọn dòng thứ nhất làm chế độ kết nối mặc định không?
Nó sẽ lấy kết nối bạn đã chọn làm mặc định cho phiên truy cập này (khởi động lại máy sẽ phải chọn lại)

brisbane

cám ơn bạn jinsk8r, giờ thì mình hiểu chút chút rồi. Chỉ còn lại cái dịch vụ WAP là chưa hiểu thôi. Search GG thấy khó hiểu quá

joongnam1992

Cho hoi co' ai bie^t' cua? hang` nao` co`n 5230 tai. ha` no^i. ko
Kie^m' de^n' ca? chuc. han`g ro^i` de^u` he^t' han`g

Cho hoi? the^m 5230 co' cho~ du.ng but' ko
ti' se~ sua? lai. may' chua co' vietkey

THCN

Mình mới mua con này hồi mùng 3 tết ở http://hnammobile.com có 3220 k ah , may xài dc mấy ngày rồi cảm thấy tốt lắm , chưa gặp trục trặc gì , Gps, Gprs nhanh lắm vì mình xài chuẩn 3.5G , loa ngoài ok , ko rè ( bật 100% là bị rè , cái nào cũng vậy bật chừng <90% ok , good) , ko có gì phàn nàn về máy
Full box : 1 thân máy , pin , sạc , gảy đàn , bút , thẻ 2g , tai nghe , sách hứong dẫn , cáp , thẻ CLub nokia dc tặng thêm miếng dán màn hình 30k , bao da 100k nữa

pro nào muốn hỏi gì về máy cứ pmm wa yahoo cho mình , hoangnam_2910@yahoo.com

Định múc em này vì thấy có mấy cái vỏ màu để thay đổi cho nó có "xì tai" một chút. Vậy mà bộ phụ kiện kèm theo lại không có, à mà còn phải có bút trùng màu với nắp sau nữa chứ, bên này thì bán rẻ hơn mấy chỗ khác nếu không có vỏ màu thì còn gỡ được dây đeo có miếng gãy đàn, hơn nữa lại được khuyến mãi bao da và miếng dán màn hình. Em này xài chắc cũng tạm ổn, có 3G là ngon rồi chứ thời buổi này wifi cũng lệ thuộc lắm!!!

letuanphu

tình hình là tui cũng như bạn.... tìm từ hôm mùng 6 cơ ... không tìm đc 1 cửa hàng nào có ... nó hen t2 hoạc t3 nè :p sắp có hàng rùi :) chộp nhanh không lại cháy :-s

zlsanglz

của tui sao bị trục trặc hoài,bị trắng màn hình,ko tắt nguồn được,phải tháo pin ra luôn,lúc tắt máy sạc pin,mở máy lại,xoay ngang điện thoại mà màn hình vẫn bình thường.chắc phải đem wa nokia care.chán quá~X(

LeMyChinh

của tui sao bị trục trặc hoài,bị trắng màn hình,ko tắt nguồn được,phải tháo pin ra luôn,lúc tắt máy sạc pin,mở máy lại,xoay ngang điện thoại mà màn hình vẫn bình thường.chắc phải đem wa nokia care.chán quá~X(

4mat máy lại đi bạn.kô được thì flash lại máy đi ver mới nhất nhá

vip_boy963

tình hình là tui cũng như bạn.... tìm từ hôm mùng 6 cơ ... không tìm đc 1 cửa hàng nào có ... nó hen t2 hoạc t3 nè :p sắp có hàng rùi :) chộp nhanh không lại cháy :-s
tình hình 2 bác này cũng giống mình tìm từ hôm mùng 6 tết phải đến 30 cửa hàng lớn nhỏ tại hà nội mà cháy hết hàng từ trước tết. Đành phải đợi đến t3 t4 bọn FPT nó nhập hàng về mới có

vip_boy963

vừa đọc mấy bài viết mà thấy nhiều người bị lỗi màn hình, pin quá. ko biết mọi người ở đây có hay bị thế ko vậy. Chuẩn bị đầu tư em 5230 mà bị lỗi như thế này thì chết