• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5233

biendt

lỗi này là sao vậy nhỉ các bro

cuoi_16

5233 hình như không kết nối với tv được, có ai biết cach kết nôi không?

hucu

Member
Máy 5233 không vào được mạng

Mấy hôm nay tự nhiên vào mạng bằng điện thoại 5233 qua GPRS mạng vietel máy toàn báo kết nối mạng lỗi, không vào được. Mong các ace trong diễn đàn giúp em với.

hucu

Member
Cảm ơn bạn, đúng là do sim thật, không biết có thể chỉnh lại được không hay phải mang sim đi sửa

YinYang

Active Member
Cảm ơn bạn, đúng là do sim thật, không biết có thể chỉnh lại được không hay phải mang sim đi sửa
Bạn gọi lên tổng đài nhờ người ta kiểm tra xem sim có bị lỗi mạng hay gì không hoặc là mua sim # :D

hucu

Member
Tôi mới gọi lên tổng đài, họ nói do đăng ký sim sinh viên không chính chủ nên họ tự chuyển sang gói Tomato mất rồi, không ngờ bây giờ bọn nhà mạng quản lý chặt thật

tranconghd89

bạn chưa chọn ô use ini thì làm sao máy tìm đời máy được xem lại hướng dẫn flash nha bạn trong diễn đàn có nhiều lắm
flash 2 file mà bạn
lỗi này là sao vậy nhỉ các bro

bạn thử kiểm tra lại kết nối xem ( cắm cổng usb đằng sau là chuẩn nhất), xem lại pin của bạn xem còn không nữa

voanhkuoc

Các pác xem có PM giống như mình miêu tả không nha

THời gian trước mình dùng 6300
Khi nhắn tin lúc gửi tin đi nó thường có chữ "Hủy" bên cạch khoảng 3s vậy
Nhưng bi giơ mình dùng N5233 lúc nhắn tin đi nó không có chữ hủy khiến mình nhắn lộn tin mấy lần xuýt thì vỡ mẹt...:(:(
Mình nói thế chắc các bạn đã hiểu.

Không biết có PM nào nt mà dư ra 3s để mình có thể Hủy nếu nhắn nhầm tin không nhỉ

MinhThang

Manager
Nhưng bi giơ mình dùng N5233 lúc nhắn tin đi nó không có chữ hủy khiến mình nhắn lộn tin mấy lần xuýt thì vỡ mẹt...:(:(

Không biết có PM nào nt mà dư ra 3s để mình có thể Hủy nếu nhắn nhầm tin không nhỉ

Có đó bạn nhưng quên tên vì lâu không dùng, bạn chịu khó tìm trong box ứng dụng.

ace_hp7

Active Member

yểm trợ bác Thắng help bạn , cái b đang cần
http://www.pdaviet.net/showthread.p...e-Hủy-gửi-tin-nhắn-trong-30s-07-11-2011/page2

nokia5233

Vấn đề về màn hình ĐT

Các bạn ơi,hôm trước máy mình bị vỡ màn hìn trong,nokia 5233,sau đó mình có đi thay lại,hết 500k,nhưng hìn mình thay nhầm màn đểu nên hiển thị ko đc tốt như lúc đầu nữa,màu rất nhạt,ra nắng thì cực kì tối,phải để đèn màn hình lên mã mà cũng ko ăn thua,lại tốn pin.Ai cso cách gì giúp mình khắc phục đc ko?

nhaylau321

Cho mình hỏi sao mình sạc 5233 mà cục sạc nóng quá vậy mới sạc 20phút mà cục sạc nóng bỏng tay luôn

nheanh20000

sao máy của mình sau khi unlock thì không thể đọc được doccument nửa (file đuôi .doc ak) ai chỉ dùm mình!
yahoo: lang_tu_ngheo92

nguyentien93

Các bác cho em hỏi giờ em cần mua một vỏ trắng của 5233 thì mua ở đâu? giá bao nhiêu! Vỏ bao gồm cả nắp lưng máy, viền bạc + trắng xung quanh nữa( ko mua tấm cảm ứng)! Tks các bác nhiều.Em đi hỏi thử mà nghe 600k choáng quá