• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5320

demo_13

TOPIC dùng để thảo luận, chia sẻ kinh nghiệm sử dụng N5320

có ai biết cách hack cho máy này ko ? 5320 ko cài được appTRK

Last edited by a moderator:

Kojiro

Super V.I.P
thế muốn cài game n-gage 2 thì làm thế nào

TRK cài không được thì bạn thử đề nghị ai đó up file game .ngage lên cho bạn. Sau khi cài Ngage màu xanh xong thì chép file .ngage vào thẻ nhớ chạy cài đặt thử xem sao.

TRK cài không được thì bạn thử đề nghị ai đó up file game .ngage lên cho bạn. Sau khi cài Ngage màu xanh xong thì chép file .ngage vào thẻ nhớ chạy cài đặt thử xem sao.

Nó không cài được Ngage đâu anh ạ. Có bản Ngage dành riêng cho nó nhưng chưa cr@cked.
mình cũng k cài đc vì không cài đc TRK. Ai giúp với!

Bạn thử cách hack với hellocarbie đi:| Tự tìm nhé mình không hướng dẫn lại nữa:)

housecricket

ờ, cài đc roài. Nhưng mà làm sao xóa đc cái chữ trial cho N-gage nhỉ. Mình cài N-gage support cho 5320 :D. cài patch vào k chạy đc N-gage :D

Kojiro

Super V.I.P
ờ, cài đc roài. Nhưng mà làm sao xóa đc cái chữ trial cho N-gage nhỉ. Mình cài N-gage support cho 5320 :D. cài patch vào k chạy đc N-gage :D

Cài file patch được sẽ mất chữ trial ngay. Còn nếu cài rồi mà vẫn không mất thì chắc bó tay :D

annguyenvt

cài n-gage

bạn ơi! cho mình phần mềm cài n-gage đi! mình cũng đang dùng con 5320 EM này. cho mình file patch nữa nha. imei: 355740020688539 email: annguyenvt1986@yahoo.com cám ơn bạn trước nha

Chỉnh sửa cuối:

demo_13

annguyenvt

hack 5320 EM

có ai biết cách hack cho máy này ko ? 5320 ko cài được appTRK

chào bạn! mình đang dùng con 5320 EM. mình đã hack và rất thành công. mình xin hướng dẫn bạn như sau:
tải phần mểm mình đính kèm nha.

1. cài x-plore và helloCarbide
2. mở x-plore nhấn phím 0 check vào các ô để xem files ẩn ( show hidden fíle, show ROM drivers, show ROM drivers, show system fíle, floder)-> bấm phím menu để thoát ra.
3. Mở helloCarbide -> options -> chọn menu 1 -> thấy "Done...probably" chọn yes -> ctr sẽ tự thoát ra. ( lúc này phone ko thể làm gì được cả, chỉ có thể vào các ưng dụng đã mở sẳn VD: x-plore chưa thoát hẳn thì có thể vào lại)
4. vào lại x-plore -> chép installserver.exe vào c:/sys/bin
5. Chép xong restar lại phone -> cài ứng dụng: BINPDA_Sec_Platform_hack
Làm xong các bước trên bạn có thể cài đặt các phần mếm unsign

Không cần hack, fíle *.crs *.cer ke.y, hay bất cứ bước nào khác
--------------------------------------------------------

Lưu ý: nếu có báo lổi khi cài các ứng dụng thì bạn vào chỉnh lại:
tools -> app.mgr ->options -> settings -> ở hàng software intallation -> chọn all
dòng online certif. check -> chọn off

nếu bạn chưa có x-plore thì mail cho mình, mình sẽ giư cho. mình không up lên được.

còn thắc mắc gì liên lạc với mình nha annguyenvt1986@yahoo.com
xin bạn đừng quên bấm thanks nha!!!

demo_13

cảm ơn bạn mình hack ok rồi
bạn biết cách cài game n-gage full ko chỉ cho mình với ?

Chuoi_Nuong

Em mới mua máy N5320 EX,nghe nói giới thiệu nghe nhạc hay lắm,nhưng sao em thấy loa nó nhỏ quá với lại tai nghe kg có nút bấm chỉnh nhạc như N73 N70 hay N95...cho em hỏi có cách nào khắc phục làm cho loa ngoài nghe nhạc lớn hơn nữa kg?máy em vừa mới mua đc 1 tuần mà âm lượng loa ngoài nghe nhỏ lắm,kg biết tại phần cứng hay phần mềm vậy....giúp em với huhuhuhuhuhuhu...:(:)(:)((

cuongbep

Âm lượng nghe nhỏ nhưng mà trong. VD như N91 va N73. N91 nghe nhỏ nhưng trong trẻo, N73 nghe to như Công Nông chạy mà rè. Còn ko có nút bấm chỉnh nhạc thì chắc là chỉ có N-serie mới có cũng nên. Với lại tiền nào của nấy mà bạn.

nguyenquocbaao

Mấy dòng Nokia chẳng có cái nào mà nghe lớn đâu.Chỉ vừa đủ nghe,lờn thì mình nghe được cái 3250XM và N73ME nhưng cũng chẳng lớn bao nhiêu.Nhưng theo mình thì mấy dòng XM thì nghe hay hơn thì phải.Âm thanh trong trẻo.

mobisoft

N5320 có thêm tính năng gọi bài hat hoặc tên ca sỹ để phát nhạc đó,bạn đã thử chưa ?

Bo0Bo0

Nokia 5320 Xm(cần hỏi gấp)

:-? TÌnh hình vào topic chả thấy bác nào dùng con này cả..em lập topic ai dùng vào bàn luận chút..Ok nha
Mà đang có vấn đề hỏi chút con này dùng được ko các bác(những bác nào dùng rồi ý)..sao giá con này giảm quá trời vậy từ 4tr8 giờ xuống 4tr4(tại thegioididong.com)..Ko hiểu có lỗi gì ko hay thế nào..các bác cho ý kiến gấp nha để em còn tậu..Thanks!

:-? TÌnh hình vào topic chả thấy bác nào dùng con này cả..em lập topic ai dùng vào bàn luận chút..Ok nha
Mà đang có vấn đề hỏi chút con này dùng được ko các bác(những bác nào dùng rồi ý)..sao giá con này giảm quá trời vậy từ 4tr8 giờ xuống 4tr4(tại thegioididong.com)..Ko hiểu có lỗi gì ko hay thế nào..các bác cho ý kiến gấp nha để em còn tậu..Thanks!

Máy nào mà chả giảm, chẳng qua là ít hay nhiều thôi, con này không có mác pro như Nseries nên giảm mạnh và nhanh như thế chứ chức năng ko khác Nseries thì phải:|

Với giá đó thì cố lên mua N73 cho lành:) Cố tí nữa làm chú N82 XT cũng được:)

Bo0Bo0

Ko biết 4rum mình ai dùng kon 5320 này chưa nhỉ..cho đánh giá phát..đang định tậu về nghe nhạc và game Ngage mà chưa biết máy thế nào..ai cho ý kiến đi nha,mà ai đã hack phone được em này chưa

Zenki

Super V.I.P
Ko biết 4rum mình ai dùng kon 5320 này chưa nhỉ..cho đánh giá phát..đang định tậu về nghe nhạc và game Ngage mà chưa biết máy thế nào..ai cho ý kiến đi nha,mà ai đã hack phone được em này chưa

Mình thì chưa xài con này nhưng xem qua thì có chút nhận xét thế này cho bạn

Đây cũng là sản phẩm thứ hai của dòng Xpress Music sử dụng chip xử lý âm thanh DAC 33 sau 5220. Chính vì vậy, khả năng và chất lượng xử lý âm thanh của 5320 khá tốt khi sử dụng tai nghe đi kèm máy. Theo thông tin từ Nokia, 5320 có khả năng chơi nhạc liên tục 24 giờ, nhưng thực tế cho thấy thiết bị chỉ có thể “cày” nhạc liên tục trong 15 giờ.

5320 chạy trên hệ điều hành Symbian phiên bản 9.3 với giao diện mới, truy cập nhanh âm nhạc. Bộ xử lý ARM 11 369 Mhz, RAM 128 MB mang đến tốc độ xử lý nhanh khi mở các ứng dụng.

Hỗ trợ khả năng chơi game N-gage, phím di chuyển 8 chiều và phím Rewind như một phím chơi game đặc biệt

Máy sử dụng pin dung lượng 890 mAh khá khiêm tốn. Theo đánh giá của Số Hóa đây là điểm yếu lớn nhất của 5320 vì máy sử dụng hệ điều hành Symbian hiệu năng cao.