• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

THẢO LUẬN SỬ DỤNG "Nokia 5500 Sport"

lytieulong

Chả lả em rất thích con này nhưng nghe nói nó ko chạy được file đuôi *.sis trong khi phần lớn các phần mềm đều dùng đuôi này. Không biết thực hư thế nào, đồng thời nhờ các bác nhận xét ưu - nhược điểm con này cho em nhé càng sóm càng tốt để em còn quyết định mua máy.
Cảm ơn các bác nhiều nhé!

rockone1909

con này cũng là sym bian nhưng mà màn hình nó khong rộng bằng s60 bình thường, nó kén soft lắm, nhưng nếu dùng bình thường thì cũng không đến nỗi nào đâu, nghe nhạc, chụp ảnh tốt, máy nhìn cũng chắc,

lytieulong

Cảm ơn bác đã nhận xét, em biết một trong nhung nhược điẻm của con này là màn hình nhỏ nhung bù lại khi đút vào tui quần nó gọn và ko bị cộm như con 7610. Nghe nhạc, chụp ảnh đối với em chỉ là thứ yếu, cái em quan tâm hàng đầu là hệ Sym 9.1 của con này có hỗ trợ nhiều soft hay không thôi. Và không biết độ bền con này có "trì" bằng 7610 ko các bác nhỉ.
Mời các bác cho em cái nhận xét cái...

nguyenpa

Super V.I.P
Ưu điểm: Con này nhỏ gọn, nghe nhạc hơn N73 luôn, cài được nhiều phần mềm hầu hết là các soft *.sis đều cài được, các game cũng ok (Krallky, tom raider..)
Đặt biệt là hệ thống cảm ứng khi nghe nhạc, khi muốn play hay stop bạn thì bạn chỉ cần gõ 2 cái vào mặt trước của máy là được, còn muốn chuyển tới bài khác bạn chỉ cần gõ 2 cài vào cạnh trài của máy.......... đếm bước chân tốc độ i chuyển.
Nhược điểm là bàn phiếm dễ bung khác phục bằng cách dán nilon (keo trong) lúc mới mua là ok.

Đặt biệt là trong máy co 1 game đọc quyền mà ko máy nào có được ...............b-)b-)b-)b-)b-)b-)b-)

lytieulong

Cảm ơn lời nhận xét của bác nguyenpa nhé. Bác dùng con này lâu chưa, liệu có hay bị lỗi hay hỏng hóc gì không bởi theo em tìm hiểu & đc biết thì giờ hãng không còn bán con này nữa mà chỉ có hàng "lướt" thôi. Vì thế mà bảo tìm phụ kiện thay thế là cũng "oải" đấy bác nhỉ. à em ở Hà Nội, ngoài Nhật Cừong ra thì còn nơi nào bán nữa không nhỉ (chính hãng và lứot) bác nào biết thì mách cho em với nhé.
Thanks các bác nhiều!

nguyenpa

Super V.I.P
vì con này là os9.1 nên cũng giống 3250 thôi, nhưng pin thì giống n80 hơi yếu.

rockone1909

ngoài nhật cường còn có D&C mobile trên điện bien phủ, không nhớ địa chỉ, ở gần mobile mart và nokia care ấy, nó bán hơn 3t

lytieulong

Chào bác nguyenpa, con này đã cài đc font TV chưa nhỉ? à bác có PM hẹn giờ gửi tn ko? Bác cho em với nhé!

lytieulong

Chết e rồi các bác ơi, tôi qua em lọ mọ tự tư up firmware vesion mới trên mạng, mọi thứ ngon lành rồi, còn khoảng 20% nua là xong. Ấy thế mà nó báo lỗi máy chủ mới đau chú. Giò thì thôi rồi, máy chết cứng luôn...hic...hic...
À bác nguyenpa cũng dùng máy này, bác xem có cách nào giúp e với!
Cảm ơn bác trước nhé!

nguyenpa

Super V.I.P
Bạn thử gắn cáp vào nạp lại xem có thể là được đó, ko thì bạn đem bảo hành nhé.

lytieulong

Cảm ơn bạn, máy mình giờ chết cứng rồi, thôi để T2 mình mang lên Trần Hung Đạo bảo họ chạy lại phần mềm vậy. À không biết ở đó họ có cài font Tahoma & Unicode cho mình luôn ko bạn nhỉ?

nguyenpa

Super V.I.P
bạn cứ đi bảo hành hé, xong mình sẽ up fonts xem được TV cho con 5500 của bạn. :D :D :D

lytieulong

Cảm ơn bạn trước nhé, à giờ mình cắm 5500 vào thì máy tính vẫn nhận và hỏi có chạy lại FW ko? Theo bạn thì liệu có nên "liều" một phen nữa không? và nếu up ko thành công thì liệu máy có "trầm trọng" hơn không nhỉ. Mình nghi lần trước lỗi rất có thể là do máy tính của mình cấu hình thấp quá (PIII 800 - Ram: 128x3) bạn có nghĩ thế không?

nguyenpa

Super V.I.P
sao lại ko bạn, cứ làm đi, ko sao cả mà, uhm cấu hình đó hơi thấp đó. :D

lytieulong

đêm qua mình thử up lại nhưng ko đc bạn ạ, đành mang lên Điện Biên Phủ bạo họ chạy lại giờ ngon lành rồi. Trứoc mình xem có "hệ Tiếng Trung" giờ ko còn nữa, minh có hỏi thì người ta bảo: Đây là vesion mới nhất. Không biết nhu thế liệu đã tích hop đuọc font TV chưa nhỉ, nếu chưa bạn up fonts xem được TV cho mình nhé.
Thanks bạn nhiều.

nguyenpa

Super V.I.P
cài ebooks vào xem được ko. ko co tiếng trung thì đọc được tv rồi đó bạn :D :D

lytieulong

Cảm ơn bạn đã nhiệt tình tư vấn cho mình, giờ thì ngon rồi :D Vấn đề nan giải hiện tại của mình là làm sao để tự signsis các PM chứ mỗi lúc lại nhờ mọi người thì bất tiện lắm. À hiện tại bạn có cách nào để tự làm đơn giản nhất ko, nếu có bạn HD giúp mình nhé.
mail: anhlinhtre8282@yahoo.com
Thanks bạn nhiều!

nguyenpa

Super V.I.P
hiện nay muốn đơn giản nhất thì mình có thể tạo cho bạn files *.cer bạn chỉ cần dùng files này để signsis là ok, vì có tools signsis sẵn rồi. :D :D

Files CER của bạn nhé :D :D :D

Chỉnh sửa cuối:

lytieulong

Cảm ơn bạn nhiều nhiều nhé, mình down về rồi nhưng quả thật giờ mình vẫn chưa biết sử dụng :D nếu đc phiền bạn HD thêm mình một chút nhé...