• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5700-5700XM.

badboy81

Mình sủ dụng 5700 có chức năng GPS nhưng chưa biết sử dụng. Bạn nào chỉ mình với???:|8-|:(:((

Auto

Mình sủ dụng 5700 có chức năng GPS nhưng chưa biết sử dụng. Bạn nào chỉ mình với???:|8-|:(:((
nếu vậy bạn phải mua thêm 1gps rời, kết nối qua bluetút mới xài đc ;)
Posted via Mobile Device

minhquan1910

Xin Giúp Em Về Chú Tai Nghe Của 5700

các Mod và các VIP giúp em với ! hôm qua em mới mua được chú tai nghe của 5700,nhưng mà không biết cách dùng như thế nào để nghe được to hơn và điều chỉnh được bộ tai nghe ấy.có bác nào đã test thử rồi thì nói em với nha! Thanks các bác nhiều lắm

IPHONE12

các Mod và các VIP giúp em với ! hôm qua em mới mua được chú tai nghe của 5700,nhưng mà không biết cách dùng như thế nào để nghe được to hơn và điều chỉnh được bộ tai nghe ấy.có bác nào đã test thử rồi thì nói em với nha! Thanks các bác nhiều lắm

Chỉnh ở máy chứ. Vô nghe nhạc bật 1 bài cực bốc xem rùi bấm vô lựa chọn /chỉnh tần số rồi Edit theo b muốn

DUCBACLIEU

Mở trình phát nhạc >lựa chọn>cài đặt âm> độ to: Bật. ngoài ra bật chế độ tăng âm nổi .
Sau đó quay về ở chế độ đang phát nhạc ,bạn vào lựa chọn>chỉnh tần số >chỉnh sửa theo ý bạn .:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D:D

thienkiss3

các Mod và các VIP giúp em với ! em đang định mua con 5700 nhưng vẫn chưa nắm rõ ưu nhựoc điểm của nó lắm! ko biết loa dùn 1 thời gian có bị rè như 3250 ko? âm lượng loa có lớn ko?(có= N95 hayN73 ko?) cái ngõ tai nghe trên máy là 2,5mm hay 3,5mm vậy? chất lượng ảnh có như 3250 hay N76 ko? bác nào test thử rồi nói em nha! Thanks các bác nhiều lắm ( sinh viên nghèo nên chỉ dám xài máy tầm trung thôi à!):D:D:D:D

Nokia 5700 XpressMusic: Bổ sung thêm nét mới cho âm nhạc di động

3G Smartphone có thể tải và chơi các track nhạc từ nhiều cửa hàng âm nhạc Internet

Espoo, Phần Lan – Nokia trình làng Nokia 5700 XpressMusic, một điện thoại thông minh 3G được tăng cường thêm chip âm thanh chuyên dụng để nâng cao tính năng âm nhạc. Nokia 5700 XpressMusic có một thiết kế xoay mang tính biểu tượng giúp dễ dàng chuyển đổi giữa 4 chế độ – công cụ chơi nhạc, máy ảnh 2 Megapixel, cuộc gọi video và điện thoại thông minh. Kết hợp những lợi ích của một thiết bị đa năng, hướng đến âm nhạc với những tốc độ dữ liệu 3G, Nokia 5700 XpressMusic dự kiến sẽ được bán lẻ với giá khoảng 350 euro chưa tính thuế và trợ giá trong quý 2 năm 2007.

Như tên gọi của thiết bị, Nokia 5700 XpressMusic là một thiết bị di động chủ yếu dành cho âm nhạc, được tăng cường thêm chip âm thanh chuyên dụng để nâng cao tính năng âm nhạc. Nokia 5700 XpressMusic hỗ trợ đến 1500 track nhạc trên thẻ nhớ microSD 2GB – lên đến 86 giờ nghe nhạc. Ngoài ra, các loa stereo cài đặt sẵn cho phép người sử dụng chia sẻ các giai điệu với bạn bè bằng cách biến Nokia 5700 XpressMusic thành một thiết bị âm thanh làm hài lòng cả đám đông. Một công cụ chơi nhạc hỗ trợ album art, danh sách nhạc cộng với điều tần 5 băng tần và hiển thị âm thanh.

Thật nhanh chóng và dễ dàng tải các bài hát vào Nokia 5700 XpressMusic vì người tiêu dùng có thể chọn lựa từ nhiều loại dạng thức kỹ thuật số được hỗ trợ, bao gồm WMA, MP3, AAC cũng như eAAC+ và MP4. Khi mua âm nhạc trực tuyến, người mua cũng có sự lựa chọn đa dạng vì họ có thể chọn từ nhiều cửa hàng âm nhạc Internet, kể cả những cửa hàng sử dụng Windows Media Player Digital Rights Management (WMDRM). Hơn nữa, Nokia 5700 XpressMusic cho phép người tiêu dùng thưởng thức các track nhạc với headphone stereo Bluetooth như BH-501 hoặc headphone ưa thích riêng của họ qua adaptor tai nghe có ngõ cắm 3,5 mm.

3G và video là một phần của sản phẩm trọn gói

Không chỉ là một thiết bị âm nhạc, Nokia 5700 XpressMusic còn đưa video vào cuộc sống trên một màn hình màu sinh động hỗ trợ đến 16 triệu màu để xem lại video một cách tuyệt vời. Với khả năng kết nối dữ liệu tốc độ cao 3G, Nokia 5700 XpressMusic giúp việc duyệt, tải và xem các nội dung đa truyền thông trở nên thuận lợi và nhanh chóng hơn trước nhiều. Tính năng cuộc gọi video và máy ảnh 2 Megapixel cài đặt sẵn giúp dễ dàng chia sẻ những khoảnh khắc với gia đình và bạn bè.

Nokia 5700 XpressMusic dựa trên phần mềm S60 cho phép người sử dụng cá tính hóa điện thoại bằng hàng loạt các ứng dụng bổ sung, phụ kiện, nội dung và dịch vụ. Có hàng ngàn các ứng dụng hữu ích cũng như giải trí đơn thuần sẵn có để mở rộng hơn nữa tính năng của thiết bị, từ các từ điển cho đến các dịch vụ bản đồ và ứng dụng podcast. Nhiều chương trình có thể chạy đồng thời trên một thiết bị cầm tay S60 cho phép người tiêu dùng lướt các website ưa thích trong khi nghe âm nhạc lựa chọn. Có thể thay đổi các chủ đề, nhạc chuông video và hình nền theo sở thích cá nhân để làm cho Nokia 5700 XpressMusic thể hiện được phong cách của chủ sở hữu

Nokia 5700 – ‘nào ta cùng xoay’

Sau phiên bản 3250, dường như Nokia muốn khai thác rộng hơn dòng điện thoại nghe nhạc có hệ thống bàn phím xoay bằng model 5700 với màu sắc và những nét khỏe khoắn thừa hưởng được từ mẫu 5300 và 5200.

Với kích thước 108,2 x 50,2 x 17,3 mm, Nokia 5700 lớn hơn một chút so với 5300 và 5200 nhưng lại mỏng hơn. Tuy nhiên, nếu so với các model dạng thanh thì phiên bản mới này cũng chẳng nhỉnh hơn là bao nhiêu.

Có thể nói 5700 là sự kết hợp trong thiết kế giữa 3250 và dòng 5x00. Về cách phối màu, 5700 khá giống hai bậc đàn anh với sự kết hợp của màu đỏ - trắng; xám – trắng ở hai bên sườn. Nhưng bàn phím thì lại giống như 3250 – một mặt là bàn phím số, một mặt là điều khiển đa phương tiện. Theo đó, khi ở mặt chính, 5700 là một chiếc điện thoại di động, khi xoay sang mặt còn lại, khách hàng có thể sử dụng thiết bị như một máy MP3. Màn hình của máy khá rộng , dưới đó là các phím định hướng nhưng Menu và phím Thoát (C) đã được dịch sang hai bên sườn máy để dễ sử dụng ngay cả khi đang nghe nhạc hay nhắn tin.

Ống kính camera đặt ở bên hông và khe cắm thẻ nhớ nằm phía trong thân xoay là những cải tiến nho nhỏ ở phiên bản 5700 này.

Đa phương tiện mà lại thông minh

Nokia 5700 có ba chế độ multimedia: nghe nhạc – chụp ảnh – quay phim. Bạn có thể dịch chuyển giữa các chế độ bằng cách xoay bàn phím giống như với 3250. Hệ thống phím bấm ở mặt sau dành riêng cho việc nghe nhạc và xem video. Dàn loa stereo được phân bổ xung quanh thân máy với loa chính nằm ngay trên màn hình phát âm thanh lớn, làm nên đẳng cấp của thương hiệu Xpress Music. Phần mềm nghe nhạc hỗ trợ các định dạng file: MP3, AAC, AAC+, eAAC+ và WMA cùng với chế độ EQ nhiều chức năng mang lại nhiều trải nghiệm âm nhạc khác nhau cho người dùng thuộc mọi lứa tuổi.

Ngoài nghe nhạc, chức năng chỉnh đài FM với các tính năng giống như một đài radio thực thụ đem lại một sự lựa chọn nữa cho người dùng khi muốn theo dõi thông tin thời tiết, nghe tường thuật bóng đá hay thời sự. So với các điện thoại nghe nhạc cùng hãng, 5700 có ưu thế hơn do sử dụng giắc cắm tai nghe 3,5 mm thay vì cổng Pot Port như N73 và 3250.

5700 được trang bị camera 2 Megapixel với đèn flash và zoom 4x. Do camera nằm ở hông – phía thân dưới nên giống như 3250, bạn phải xoay ngang máy và hướng về đối tượng cần chụp. Thêm vào đó, nó có các chức năng chỉnh sửa ảnh như một camera số thu nhỏ.

Khác với 3250 hay hai model 5x00 ra mắt từ năm ngoái, Nokia 5700 là smartphone chạy hệ điều hành Symbian S60 phiên bản thứ 3. Với thiết bị này, bạn có thể cài đặt và sử dụng những phần mềm, tiện ích dễ dàng. Nokia 5700 Xpress Music sử dụng thẻ nhớ TransFlash với khả năng mở rộng tới 2 GB mặc dù bộ nhớ của nó cũng đạt tới 128 MB. Về kết nối, máy hỗ trợ nhiều lựa chọn, như Bluetooth, cáp USB hay GPRS. Theo nhà sản xuất pin điện thoại cho thời gian chờ là 288 giờ và 3,5 giờ gọi với mạng GSM.

Nguồn tin: Số Hóa

minhquan1910

Các Pác ui em vẫn còn thắc mắc là ở bộ tai nghe của 5700 có các nút điều chỉnh như to nhỏ hay nhảy bài nhưng mà tại sao em lại không sử dụng được mấy cái nút chức năng đó vậy,có bác nào biết thì chỉ bảo cho em với em xin cảm ơn nhiều :(:)(:)((

Auto

Trên bộ đk có cái cần gạt pé xíu k bạn? ;)
Posted via Mobile Device

DUCBACLIEU

Các Pác ui em vẫn còn thắc mắc là ở bộ tai nghe của 5700 có các nút điều chỉnh như to nhỏ hay nhảy bài nhưng mà tại sao em lại không sử dụng được mấy cái nút chức năng đó vậy,có bác nào biết thì chỉ bảo cho em với em xin cảm ơn nhiều :(:)(:)((
bạn gạt cái công tắc bên hông bộ tai nghe là đchỉnh mấy nút kia được liền .:)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

minhquan1910

Ở trong này có pác nào biết là mua cục pin BP 5M mới là bao nhiêu tiền không ạ??? híc híc.hình như cục pin của em bị chai mất rùi nên em muốn mua cục pin mới ạ.:(:(:(:(:(

BuuPhucCT

Well-Known Member
Ở trong này có pác nào biết là mua cục pin BP 5M mới là bao nhiêu tiền không ạ??? híc híc.hình như cục pin của em bị chai mất rùi nên em muốn mua cục pin mới ạ.:(:(:(:(:(

Pn thì có nhiều giá lắm bạn à. Nếu muốn nói một giá cố định thì rất khó. Nếu là pin chính hãng của Nokia thì khoảng vài trăm ngàn. Còn nếu bạn mua pin linh kiện loại 1 thì vào khoảng 100-200k thôi. ;)

viplexus

Có pác nào còn 57 ngon ko e đang cần mua mà ko chỗ nào bán.Full box e ở HN

bibiculi

"rs" Bạn hỏi cách reset 5700 phải kg? bấm *# 7780# ĐT sẽ khôi phục lại các cài đặt về mặc định như khi xuất xưởng.:D:D:D:D:D:D:D:D

bạn ơi cách này mình đã thử rồi nhưng chỉ rs về mặcc định thui........ý mình là muốn format lại cái 5700 này lun:|:|

khanhung4184

Số lượnng 5700 hãng nokia sản xuất trên toàn thế giới rất ít,mình có mấy người bạn ở bên nước ngoài nhờ họ mua thêm cho mình 1 em 5700 mới hay 2hand cũng được ( xài wá đã nên mua tặng người iu) nữa mà kiếm cũng hổng ra hic! Có ai bán 5700 chưa sửa chữa hông ??????????8-|8-|8-|8-|8-|8-|

minh co 1 may Zin tu dau toi cuoi, day du hop sach phu kien
ban mua thi lien he minh nha 0908365675