• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo luận sử dụng Nokia 5700-5700XM.

mucelago

Active Member
Chết thật, hôm qua ngồi up xuống Ver 4.21 -> vẫn bị. Tức quá hạ luôn xuống 2.83.1 -> vẫn bị. Chắc do phần cứng rồi [-(

Chỉnh sửa cuối:

kennh0x

cho em xin code của 5700 ver 5.10 tiếng việt nha.em đang muốn uo từ ver 3.27 lên 5.10 anh em chỉ em cách làm nha.thank

TruongHan

Super V.I.P
Các Firmware versions của 5700 updated: 4-17-2009

Mình tra các product code việt nam thì thấy ver mới nhất hiện có cho Nokia 5700 chỉ: 03.27 :|

kennh0x

có ai biết chổ nào bán vỏ 5700 loại tốt không.với chổ thay vỏ luôn nha.em ở q1 tphcm

mucelago

Active Member
Các bạn không nên up lên các ver khác, chỉ nên dùng ver 3.27 thôi.

Mình đã test thử với tất cả các ver cao hơn, nhưng tất cả đều bị lỗi khi nghe nhạc bằng tai nghe sẽ bị nhiễu ở nấc 90/100 %. Chỉ có ver 3.27 là không bị tình trạng này ( có thể đó là lý do vì sao check trên Nokia chỉ có version 3.27 mà thôi ).

Ngoài ra, các version cao hơn ( ngoại trừ bản 3.81 ) đều xảy ra hiện tượng giật hình khi chơi game City Bloxx.

Nếu không tin các bạn thử kiểm tra xem sẽ rõ.

mucelago

Active Member
Khuyên các bạn không nên up lên ver 5.11. Tốt nhất là dùng ver 3.27 vì bản này tuy có bị lỗi reset nhưng cho chất lượng âm thanh qua tai nghe là hay nhất và không bị nhiễu.

Mình đã dùng hết các bản khác rồi ( 3.81, 4.x, 5.11 ). Tất cả đều bị lỗi nghe nhac qua tai nghe bị nhiễu. Sau đó mình hạ trở lại ver 3.27 thì không bị. Với lại các ver kia đều bị lỗi giật hình khi chơi Citi Bloxx, chỉ có bản 3.27 và 3.81 là không bị mà thôi.

Không tin các bạn up thử xem.

ledemz

các bác ơi,cứu e, với.con 5700 của em hôm trước rơi một cú.thế là toi luôn.tháo ra thấy cáp bị đứt rồi.đứt ngay ở chỗ nối với socket mới khổ chứ,hic.các bác có biết chỗ nào thay cáp cho con này không.mách cho em với.
giá cả thế nào hả các bác.giờ con máy của em liệt mất mấy phím rồi.cắm tai nghe vào no không nhận nữa.các bác cố gắng gúp em với.em ở Ha Nội.cảm ơn các bác nhiều

nasatran

Tư vấn giúp em giữa E65 với 5700

anh em nào rành 2 dòng này giúp em với.hoặc máy nào khác tầm 2tr xài ok!xài s60v3.

q630666

anh em nào rành 2 dòng này giúp em với.hoặc máy nào khác tầm 2tr xài ok!xài s60v3.
E65 và 5700 con nào nát cũng không có giá 2t.Bạn muốn dùng máy HDH s60v3 mà giá 2t thì tìm con 3250 nào nát nát chuẩn bị vứt đi chắc mới có giá đấy.Giờ S60v3 rất nhiều loại đẹp tốt rẻ nhưng tầm khoảng 3t.Ví dụ con N73 chẳng hạn.Con nào hòm hòm chắc tầm 3t5 chứ 2t thì xài 1202 cho lành cơm :)

ypmv2

Khuyên các bạn không nên up lên ver 5.11. Tốt nhất là dùng ver 3.27 vì bản này tuy có bị lỗi reset nhưng cho chất lượng âm thanh qua tai nghe là hay nhất và không bị nhiễu.

Mình đã dùng hết các bản khác rồi ( 3.81, 4.x, 5.11 ). Tất cả đều bị lỗi nghe nhac qua tai nghe bị nhiễu. Sau đó mình hạ trở lại ver 3.27 thì không bị. Với lại các ver kia đều bị lỗi giật hình khi chơi Citi Bloxx, chỉ có bản 3.27 và 3.81 là không bị mà thôi.

Không tin các bạn up thử xem.

bạn đã dùng bản 5.11 thì cho mình hỏi 1 câu nhé . ver 5.11 có tiếng việt không vậy ?
với lại hạ FW xuống qua JAF có được không hay bắt buộc phải qua box chuyên dụng.

nasatran

E65 và 5700 con nào nát cũng không có giá 2t.Bạn muốn dùng máy HDH s60v3 mà giá 2t thì tìm con 3250 nào nát nát chuẩn bị vứt đi chắc mới có giá đấy.Giờ S60v3 rất nhiều loại đẹp tốt rẻ nhưng tầm khoảng 3t.Ví dụ con N73 chẳng hạn.Con nào hòm hòm chắc tầm 3t5 chứ 2t thì xài 1202 cho lành cơm :)

bạn thành viên vip mà nói chuyện như con nít ko biết giá cả thị trường.thông báo cho bạn biết là mình mới mua 5700 full chưa bung chỉ 1t8 thôi.bạn thik mình để lại cho xài chơi.mình nhờ tư vấn chứ đâu cần bạn nói móc.ko biết có phải Bắc kì mà nói chuyện bố láo.:))=))=))=))=))

binhseu

Lại lôi vớ lôi vẩn địa lý ra mà chửi rồi, 5700 h cũng rẻ, dù bạn nói chưa bung nhưng chắc hình dáng cũng đát, bh hết lâu lắm rồi mới có giá đấy.

DUCBACLIEU

NOKIA 5700 XPM.THẺ NHỚ 8Gh CHẠY VERY GOOD!

:)):))Tình hình là mình dùng thẻ micro SDHC 8 Gh gắn vào Nokia 5700 Xpr.music( chỉ hỗ trợ thẻ nhớ dung lượng tối đa đến 4 Gh) chạy mọi pm, ứng dụng ,xem phim ,chơi games( kể cả các game HD) - tất cả chạy vèo vèo.ĐT kg hề bị chậm hay treo. Chỉ tiếc 1 điều là người bán thẻ chưa có thẻ 16 Gh ,chứ có mình sẽ thử mà chạy ngon thì mình lấy liền.Các bạn hãy sài ngay đi - Hô !Hô! Hô! ,từ nay tha hồ mà lưu trữ data . :)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

mucelago

Active Member
Vậy mà cũng tạo cái thread mới cho được, bó tay thật.

Cái này lâu rồi bạn à, 5700 hỗ trợ thẻ micro SDHC thì 16 Gb cũng chạy tốt nói chi 8Gb. Mình dùng 8Gb cả năm rồi đấy ạ.