• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Thảo Luận sử dụng Nokia 5800 XpressMusic

Status
Không mở trả lời sau này.

Trvuphuong

Member
cho mình hỏi chút, như mình dùng e63 khi ấn và giữ nút home sẽ hiện ra danh sách các ứng dụng đang chạy ẩn,vì thế có thể dùng nhiều ứng dụng 1 lúc,
vậy khi dùng các máy cảm ứng như 5800 có chức năng này k?

nokia chạy symbian thì bạn khỏi lo!

camera của máy mình mắt xanh ma chụp xấu như qủy, thua xa mấy con 5530 hay 5223 jk đo' thật. Ko nói về độ nét mà nói về màu sắc nó hơi tối màu vs mờ, mình mò ra 1 số cách khắc phục ,các bạn góp ý.
1- chỉnh camera ở chế độ màu sắc sinh động. Màu sẽ đậm hơn.
2- khi giữ nút camera cho máy tự canh nét thì để vào chổ nào it ánh sáng,hoặc chỗ tối màu hơn ty' no sẽ chỉnh lại sáng hơn.
3- hình bạn chụp đc nó mờ vậy chứ khi zô coi lại zoom lên chờ xíu nó nét lại như thường. Nhưng sau khi bấm trở lại nó lại mờ đi.=> lên pc nó sẽ đẹp thui :D
nhưng kết luận của mình là màu sắc ảnh nó vẫn tối tối hơn mí con khác, màu thua con samsung của bồ e 1,3mp =_=. Nhưng 5800 chụp cận cảnh tự canh nét thì rất đẹp ^^

bosscarrot

Cho mình hỏi con 5800 của mình mua đc 2 năm, vẫn sài okey, vỏ bị trầy sước thì bán lại cỡ bao nhiêu? Ở sgon bán ở đâu giá cao.

chjpkute

Cho mình hỏi về loa 5800 chút...hiện tại do mình sử dụng cũg dc gần 2 năm e 5k8 rùi nên giờ nghe nhạc loa ngoài rè lắm...co bạn nào biết ở hn chỗ nào thăy loa cho e no không nhỉ...cho mình cái giá luôn nhé...

ra cho zoi pho hue day gja may chuc ngan.ko dang lo nhug nge ko dc chuan nhu loa zjn sorry ol bag mobj

huynh142

cầu cứu! mình mới mở cái màn hình ngoài của con 5800 để vệ sinh bụi,xong rồi lắp lại.bây giờ bấm k đc j hết,không bt nó bị j.XIn các pro giúp đỡ.THANK

nó còn liên quan đến bộ cảm ứng mà .Mang ra care thôi bạn ơi

Last edited by a moderator:
Status
Không mở trả lời sau này.